Xin mời nghệ nhân cho e biết nguồn gốc được không ah?

minhhuyjmmy

như tiêu đề e mới xong mùa 3 mua từ người bạn đang rớt lông thậm tệ, mới xong lông nghe hót sơ sơ mà không biết vùng nào, nhờ a e giúp mình tìm miền và vùng em nó, em cảm ơn

vinh99

bình luận

môi trường xung quang bị ô nhiễm quá bạn ơi! không phù hợp để thưởng thức đâu.

neo

cho phép Neo chém phát ,khả năng là chim vùng komtum , gialai hay vùng giáp như là bình định ,tây trà my .... rồi , nhìn chung là có tương lai kg biết mấy mùa rồi nhưng giọng khá cứng

A Sìn

Ko cần biết gốc gác ra sao, nhưng con này bọng hay và cứng lắm :D

chaomaopr

cho phép Neo chém phát ,khả năng là chim vùng komtum , gialai hay vùng giáp như là bình định ,tây trà my .... rồi , nhìn chung là có tương lai kg biết mấy mùa rồi nhưng giọng khá cứng
Giọng con này so với mấy vùng anh Neo vừa nói em cảm thấy tông nó hơi chậm nhưng lại nhanh hơn tông chim Huế. Con này khả năng má trắng ép giọng quá

minhhuyjmmy

chia buồn e ( vết mưa - 1 chiến binh móng bị tật cả 2 chân). hôm nay ngày 2/11 sau khi xả lửa ngày thi 1/11 sau thành tích giải 3, dợt quán cofee trẻ long khánh về bị 2 thằng SH nó giựt, hư lồng làm đôi em nó hoảng bay mất,mình và thằng e chỉ biết la trong tuyệt vọng: chia buồn với 1 nhân tài, 1 chiến binh thực sự, mà mình cũng ước mơ 1 lần đưa nó vào phòng chào mào vip sau khi cầm nó 8 tuần sau mùa lông thứ 4 mà nó đạt thành tích vô cùng khoáng hậu, toàn giải >= 100 lồng: 1 giải I, 3 giải II, 2 giải III, 1 giải KK, 1 top 10 hic quá buồn. Một số nghệ nhân hỏi mua ko bán, chắc tiếp tay cho mấy thằng chim tặc.....Buồn buồn

Dangpham

Ở long khánh mà cũng có vụ này nữa hả anh? Em ở Dầu Giây,kiểu này đi thi phải cẩn thận mới được,nguy hiểm quá.mà chim a hay quá nó để ý rồi.

ca_chep

tụi chim tặc lộng hành quá , giật trên tay luôn à .... chia buồn với bác !!

quoctri_tn

anh neo ơi cho em hỏi em có con chim lưng nó gù, mào lân tướng to dài, có nên giử lại chơi không anh???? nhìn giống tể tướng lưng gù quá. thân mến!