Xin nhận xét về avi của em

kutung0_0

E làm avi be bé như thế này nó có sinh sản k thế xin các bác chỉ ! và xin chỉ e cách ghép cặp thành công lần đầu e nuôi sinh sản nên còn non va xanh >"< Mà avi của e hơi kín nên nắng ít vào đc lắm ! như hình trên vậy không biết như thế có ảnh hưởng gì tới chim sinh sản không xin các bác chỉ e với ! Cà xin mấy bác thấy có chỗ nào k hợp lý xin chỉ bảo em ! Tkss

Hải Băng Giá

Nhìn đơn giản nhưng mà rất thích con mắt, to hay nhỏ cũng không thành vấn đề, chủ yếu là trống và mái có bắt cặp hay không. Em thích cái cách bố trí. Chúc bác chủ mau có nhân tài mới nhé

matna

avi đẹp, biết bao giờ mình mới có ( nhà chật quá nên ước mơ thôi)

kutung0_0

Hihi . E làm 2 lớp lưới lận để mưa k tạc vào và để chimk sợ . Với lại trên sân thượng rất ít người lên . E sợ k có nhiều nắng vào k biết có sao k ! Hôm bữa buồn thấy đống sắt 6 nên rãnh e mượn máy hàng e làm lun cho zui . Và vì e thích nuôi sinh sản lắm mà k biết lồng ntn đã nuôi ss đc k ? Xin các bác chỉ bảo e .

shopthuhavd

Nhà Pác có diện tích chơi cái AVI như vậy là ngon-bổ rồi còn gì nữa, Lồng đẹp, chống được cả kiếng không vô lồng được nữa, ha ha:D
Thân chào !

ngochaxd

Avi đẹp đó bạn. nhưng mình thấy lúc dọn phân cho nó sẽ hơi cực chút :D. còn khoản mái chịu trống thì bạn cứ theo dõi là bít thôi, thả vào chung mấy hôm chúng nó ko đánh nhau và có dấu hiệu con trống hoặc mái "thả dê" :D ( cụp mào, rê cánh miệng kêu mấy tiếng re re re ..... ) thế là chúng nó đã ok rồi ( chim nhà mình nó tán tỉnh nhau như thế đấy bạn ah, mùa này đc 6 lứa rồi :D )

kutung0_0

Avi đẹp đó bạn. nhưng mình thấy lúc dọn phân cho nó sẽ hơi cực chút :D. còn khoản mái chịu trống thì bạn cứ theo dõi là bít thôi, thả vào chung mấy hôm chúng nó ko đánh nhau và có dấu hiệu con trống hoặc mái "thả dê" :D ( cụp mào, rê cánh miệng kêu mấy tiếng re re re ..... ) thế là chúng nó đã ok rồi ( chim nhà mình nó tán tỉnh nhau như thế đấy bạn ah, mùa này đc 6 lứa rồi :D )
Vâng e cũng thấy no k có oánh nhau ! lúc mới thả vào thì thấy 2 con nó hay cụp mào .. líu lưỡi nhưng đọc cái gì trong miệng vậy ... mà h thì hết thấy rồi ! ác cái trống đi đâu mái theo đó >"< !
chả biết con chim này phải mái k nữa xin mấy anh em xem giùm lun
http://www.youtube.com/watch?v=6GO-6TwXscE
http://www.youtube.com/watch?v=vIFnTVI3GzU
n

nó chỉ kêu tầm 3-4 âm àk

akipham

Mua thuốc kích dục cho chúng uống đi bác, rặp ầm ầm là sinh sản đó

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Mình thấy ông bạn làm cám công phu lắm dâu tây, chuối bôm.. nói chung cám cho chim sinh sản phải nhiều trái cây + với cào cào và sâu tươi. Chim nó sung cũng đẻ rầm rầm ah

vuthiyennhi

Avary đẹp, bạn để cây gì vào đó vậy. Đang tính để thêm cây xanh vào mà không biết nên để cây gì.

kutung0_0

Mình bỏ cây sung vào hehe tại thấy nó hợp lý lá k nhiều k ít nố chung vừa che dc . Còn đồ ăn mình cho ăn cám bt và một đống sâu . Hehe mà k biết cám để ở ngoài lâu cósao k nữa.mình bỏ cám vào mình lắm ăn cả tháng mới hết ấy chứ . Và nc thì mình lấy ống 34 và khóe vàolỗ trên ống và bom. Nc vào nói chung cả tháng k lên nó cũng k chết hehe

nguyenlong

theo mình nghỉ mái chịu trống khi nó biểu hiện thái độ thân thiện như cắn mỏ hay làm nước cùng vs chim trống và ngược lại thì nó rượt nhau chí chóe!:rolleyes: