Xuất hiện 1 bầy chào mào Hòa Bắc...

hophutin

Member
Tình hình chiều nay xuống vườn cũ lúc 4 rưỡi tình cờ phát hiện 1 bầy chào mào gần chục con có cả tơ và bổi, lập tức chạy về nhà sang chim vào lồng bẫy thì trời chuyển giông, đành ngậm ngùi chờ đợi đến sáng mai... Quyết định sáng sớm mai xuống lại phục kích, hy vọng là sẽ kiếm được 1 em...hehehe

mecm

đã vậy bác,chất vườn nhà bác đất lành chim đậu mà là chim hb hiếm nữa con gì bằng

shopthuhavd

Tình hình chiều nay xuống vườn cũ lúc 4 rưỡi tình cờ phát hiện 1 bầy chào mào gần chục con có cả tơ và bổi, lập tức chạy về nhà sang chim vào lồng bẫy thì trời chuyển giông, đành ngậm ngùi chờ đợi đến sáng mai... Quyết định sáng sớm mai xuống lại phục kích, hy vọng là sẽ kiếm được 1 em...hehehe

Pác làm luôn 1 bầy luôn chứ làm 1 con chi pác, ha ha :D
Pác còn việc gì Post luôn đi, hê hê :D:D:D:D

nhocloclaoca

có gì cập nhật tình hình ae xem cho vui nha bác :D

hophutin

Member
chắc bầy này mới xuống núi, tụi chim tặc chưa phát hiện chứ tụi nó mà phát hiện thì chắc không còn 1 con, mình thì không thích kéo lưới chỉ thích bẫy đấu mới thú, chứ không mình kêu tụi nó xách lưới xuống kéo 1 phát là về nhà hết... hihi. hy vọng ngày mai sẽ là 1 ngày đẹp trời...hehe

mecm

mong bác bẫy đc con đầu đàn,k bác lấy lưới kéo thả chim mái với má trắng ra lại,bác thấy e bày kế hay k bẫy đc tặng e 1con là đc rồi bác

chaomao86

Cảm giác chờ chim dính bẩy thật tuyệt. Chim Hòa Bác ở vùng nào vậy chủ thớt?

hophutin

Member
:)

mong bác bẫy đc con đầu đàn,k bác lấy lưới kéo thả chim mái với má trắng ra lại,bác thấy e bày kế hay k bẫy đc tặng e 1con là đc rồi bác
trước hết xin cảm ơn ý kiến của bác, nhưng mình thử bẫy đấu đấu cái đã, nếu không dc thì tính tới chuyện bẫy lưới...hihi

bientien

HB hiếm mà...... bẫy thế còn gì đâu mà HB nữa ^^... chắc ko phải HB đâu ...chắc di cư..... nên bấc cứ bẫy xoải mái

hophutin

Member
Chắc gì một bầy Hòa Bắc, chim đàn di cư.

HB hiếm mà...... bẫy thế còn gì đâu mà HB nữa ^^... chắc ko phải HB đâu ...chắc di cư..... nên bấc cứ bẫy xoải mái
chim Hòa Bắc thì giờ toàn ở trong núi sâu, nhưng không phải là hết, chỉ những người am hiểu về chim hòa bắc mới biết chổ nào còn chim. nhưng thỉnh thoảng vẫn có chim bay về, nhưng thường không ở dc lâu, vì cứ thấy bóng chim là dân bẫy chim xuất hiện đầy đủ. bầy chim mình vứa thấy khi chiều không nhầm thì vừa mới về. chắc sẽ ở đây không quá 3 ngày đâu. hihi. mà nếu là chim di cư thì chắc là chim đèo xuống đó bạn. hehehe

nhox1992vs

sao cũng được a ơi má trắng cũng được ma bổi già cũng được chọn giúp e 1 em dáng đẹp xí la oke a ơi

thai

chúc bác may mắn @@ nhớ thu clip cho anh em thưỡng lãm nhé ^^

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Lạy bác. Đừng truyền bá thông tin.Chừa 1 đường sinh sản cho con cháu nó nhờ