Đôi lời gửi 2 mod Quang chaomao^^py và Phụng Nguyễn Tấn Phụng!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

chaomaoyemkhit

Chào toàn thể ae diễn đàn và 2 MOD Quang, Phụng.
Mình tham gia diễn đàn cũng đã lâu, có lẽ trước khi 2 bạn được BQT tín nhiệm giao cho chức vụ mới trên diễn đàn. Mình là 1 người theo dõi diễn đàn rất thường xuyên, và cá nhân mình thấy 2 bạn là những người dành nhiều thời gian và rất có tâm huyết với diễn đàn, tuy nhiên còn 1 vài điều mình cảm thấy không nên có trong cách làm việc của 2 bạn.
1. Thứ nhất xin góp ý với bạn Phụng.
- Về chính tả trong những comment của bạn mình thấy chưa được chuẩn, không biết do điện thoại, máy tính hay vì lỗi gì, nhưng mong bạn khắc phục.
- Về những comment nhạy cảm về giá cả, mua bán, giao lưu...Theo mình MOD không nên có những comment trong những topic đó, chỉ có lời khi sự việc trở nên quá nóng.
- Còn vài vấn đề nữa nhưng mình không tiện nêu ra ở đây, nếu các bạn có theo dõi diễn đàn thời gian gần đây sẽ biết.
2. Về MOD Quang mình chỉ góp ý thế này.
- Mình thấy bạn có quá nhiều topic giới thiệu những chú chim của mình, trong đó có không ít những comment liên quan đến việc giao lưu, chuyển nhượng để có những chú chim đó. Cá nhân mình khi đọc những topic đó sẽ cảm thấy một điều là MOD cũng là một người ủng hộ việc mua bán, tuyển chim trên diễn đàn hay sao mà đưa nhiều thông tin như vậy??? Và sẽ cảm thấy không phục cung cách làm việc của bạn!!
Vì một diễn đàn trong sạch, lành mạnh và là một sân chơi tốt cho ae đam mê, mong 2 bạn tự nhìn lại chính mình và cố gắng hơn nữa để xứng đáng với những gì BQT cũng như ae đã tin tưởng vào 2 bạn.
Thân!

xuanhuy008

Mình tham gia diễn đàn cũng đã lâu, có lẽ trước khi 2 bạn được BQT tín nhiệm giao cho chức vụ mới trên diễn đàn. Mình là 1 người theo dõi diễn đàn rất thường xuyên, và cá nhân mình thấy 2 bạn là những người dành nhiều thời gian và rất có tâm huyết với diễn đàn, tuy nhiên còn 1 vài điều mình cảm thấy không nên có trong cách làm việc của 2 bạn.
- Về chính tả trong những comment của bạn mình thấy chưa được chuẩn, không biết do điện thoại, máy tính hay vì lỗi gì, nhưng mong bạn khắc phục.
- Về những comment nhạy cảm về giá cả, mua bán, giao lưu...Theo mình MOD không nên có những comment trong những topic đó, chỉ có lời khi sự việc trở nên quá nóng.
- Còn vài vấn đề nữa nhưng mình không tiện nêu ra ở đây, nếu các bạn có theo dõi diễn đàn thời gian gần đây sẽ biết.
- Mình thấy bạn có quá nhiều topic giới thiệu những chú chim của mình, trong đó có không ít những comment liên quan đến việc giao lưu, chuyển nhượng để có những chú chim đó. Cá nhân mình khi đọc những topic đó sẽ cảm thấy một điều là MOD cũng là một người ủng hộ việc mua bán, tuyển chim trên diễn đàn hay sao mà đưa nhiều thông tin như vậy??? Và sẽ cảm thấy không phục cung cách làm việc của bạn!!
Vì một diễn đàn trong sạch, lành mạnh và là một sân chơi tốt cho ae đam mê, mong 2 bạn tự nhìn lại chính mình và cố gắng hơn nữa để xứng đáng với những gì BQT cũng như ae đã tin tưởng vào 2 bạn.
Thân!
hihi. chào bạn. cái mục này là bạn viết riêng cho 2 MOD lẽ ra mình không nên chọc vào, nó vô duyên lắm. Nhưng thôi lỡ rồi....hi
Mang tiếng là MOD nhưng thực tế các bác ấy có được đồng nào phụ cấp đâu, toàn là vác tù và hàng tổng thôi bạn ah. Chỉ là ae vì đam mê cộng với cái nhiệt tình nên tự nhiên thành MOD ấy. Anh em đến được đây với nhau cũng là vì niềm đam mê con chim chào mào nên các bác ấy có mua bán chút đỉnh (nói hơi quá chứ thực ra là giao lưu) hay khoe chim hay thì bạn cũng phải thông cảm, vì nó là đam mê mà. Nếu tìm MOD như bạn nói thì chỉ có những người không mê chim mới làm được, mà không mê chim ai lại vào diễn đàn chim làm MOD. Thân!

noucamp98960

Mình nghĩ Quang có nhiều bài viết về giao luu thì cũng đúng thui. Có chim hay và ưng ý thì cứ thoải mái khoe để ae chiêm ngưỡng và góp ý. Còn nếu mún giao lưu theo kiểu buôn bán thì mình nghĩ chac Quang cũng đủ đk đăng trong mục mua bán tuyển chim mà, cần gì phải đăng bài theo kieu giao lưu mập mờ. Mình nghĩ bạn hơi khắt khe về vđ ney ruì.

minhche17

*) Riêng bác Q thì mình ko nói vì bác ấy muốn chuyển nhượng hay bán thì có thể đăng đúng mục nên chuyện khoe chim giao lưu thì bình thường thôi.....
*)Còn bác Phụng:
Cái này có thể sữa và khắc phục được nên là chuyện nhỏ thôi!!!!!

Mình đồng ya quan điểm với bác chaomaoyemkhit

Mình thấy bác Phụng khắc khe quá, ko biết bác nghĩ gì chứ mình thấy bác có nhiều comment mình ko thích lắm, đi lạc chủ đề.......bác có thể xem lại các comment của mình!!!!!!!!
cái này mình nói khách quan thôi chứ ko có ý gì

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào các bác
Lời đầu tiên cảm ơn nhé. Sắp tới có đợt tuyển mod mong các bác tham gia nha. Mục tiêu để phát triển diễn đàn nhé.

Thân

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Lên diễn đàn là để giao lưu học hỏi và khoe những thành quả của mình. Nói thật, lên đây mà chả ai khoe chú chim yêu của mình thì lên đây để làm gì?????
Bạn có thể chia sẽ nội dung lý thuyết rất hay, bài bản, thuyết phục nhưng cũng có cái thành quả để chứng minh rằng mình đã trải nghiệm với những gì đã chia sẽ thì quá là tuyệt vời. Nó như một trận bóng hay mà bạn chỉ đọc không, chả có hình ảnh hay clip thì liệu bạn có đọc hết và thưởng thức những pha bóng li kỳ hấp dẫn trận đấu hay được không???
Nếu ai đó có con chim hay, đấu tốt, .... mà cứ cất kỹ, không dám chia sẽ dù chỉ là clip/ hình ảnh thì đó là chủ nghĩa ích kỷ.

Hãy sống mở một chút bạn àh.

Thân ái!

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chào bác
Online liên tục mà không cho cmt sao chịu nỗi hả ông bạn yemkhit. Nhưng dù sao vẫn cảm ơn chú có ý kiến để mình khắc phục
Thân!

chaomao^^py

Moderator
Trước hết , cảm ơn bạn đã đồng hành và theo dõi thường xuyên những hoạt động của AE . Chắc bác cũng suy nghĩ kỹ rồi mới đăng . Mình thì nói thế này , trên diễn đàn này , chim mình chỉ có tặng , chưa từng bán 1 con , lồng cũng giao lưu , chưa bao giờ thu về 1 nghìn . Mình còn trẻ , nhưng đặc thù công việc không cho phép lê la cội chim nhiều , rảnh lúc nào chơi lúc đó , đa phần là ở nhà tự sướng . Nên sở thích là quay clip , ghi lại những khoảng khắc đẹp làm kỹ niệm , sau đó là cũng khoe chút đỉnh cho vui , cũng là khuyến khích AE tích cực khoe chim . ĐÚng là có lúc phát sinh những vấn đề nhạy cảm , nhưng mình luôn biết để vấn đề kết thúc ở đâu , mình đủ khôn ngoan để không đi quá xa . Dĩ nhiên , những cái đó là bên lề , trao đổi khi đã quý nhau . Lời sau cùng , mình muốn nói , nếu cá nhân bạn hoặc 1 thành viên nào khác , phát hiện mình có gì sai trái , vui lòng dẫn chứng cụ thế , mình sẽ có lời xin lỗi thõa đáng . Xin cảm ơn !

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chia sẽ cảm nhận tí. Hồi xưa chưa là mod mỗi cmt rất nhanh và vô tư. Giờ mod rồi mỗi cmt phải suy nghĩ tới lui vì sợ bị các bác để ý rồi lên đây này nọ thì khổ. Nên vì vậy khi mod rồi áp lực về cmt thật kinh khủng giống như chim mà vào lồng thì sự tự do sao mất rồi. Nhưng vì đam mê nên vẫn cứ theo và cùng đồng hành phát triển của Org mà thui.

Thân ái quyết thắng

minhgas

Chào mào cùi bắp
Đề nghị mod chuyển hộ bài này qua mục góp ý nhé :D.
Bác Phụng!
Nhiều lúc thấy bác chém gió cũng hơi quá đà và lạc đề trong các topic của member

3Ray

Chào các bác
Lời đầu tiên cảm ơn nhé. Sắp tới có đợt tuyển mod mong các bác tham gia nha. Mục tiêu để phát triển diễn đàn nhé.

Thân
Xét thái độ như vầy là không hợp lý rồi. Nhưng thôi, chúng ta cũng phải hiểu và thông cảm cho họ, làm dâu trăm họ rất khó giữ được tính khí (trừ khi máu lạnh).
Những vấn đề nêu trên theo tôi là rất thẳn thắn cần được tiếp thu và khắc phục. Nhưng đối với 2 Mod thì những chuyện trên họ dư sức làm được và tôi chắc chắn họ sẽ làm được.

chenruounong

Chào mào và tôi
Thân!

Diễn đàn mình có mục MOD cấm khoe chim hay sao hã bạn?

3Ray

Diễn đàn mình có mục MOD cấm khoe chim hay sao hã bạn?
Để có những lời góp ý chân thành thì tránh những câu kích bát nhau các bạn ạ. Nếu người ta không nói ra cái xấu của mình thì sao mình bít mình mình đang ở vị trí nào trong cuộc sống này. Tôi nghĩ 2 Mod phải vui khi nghe được những góp ý về mình, vì đây chính là cơ hội để mình hoàn thiện hơn; không phải chỉ trong DD CM mà là hoàn thiện hơn trong cuộc sống.(thực hiện Nghị quyết TW4, hehe)

minhche17

Để có những lời góp ý chân thành thì tránh những câu kích bát nhau các bạn ạ. Nếu người ta không nói ra cái xấu của mình thì sao mình bít mình mình đang ở vị trí nào trong cuộc sống này. Tôi nghĩ 2 Mod phải vui khi nghe được những góp ý về mình, vì đây chính là cơ hội để mình hoàn thiện hơn; không phải chỉ trong DD CM mà là hoàn thiện hơn trong cuộc sống.(thực hiện Nghị quyết TW4, hehe)

Đúng vậy đó!!!!!
có câu Nịnh mình thì vô tình đẩy mình xuống vực sâu....cái này ko có gì to tát cả
bạn chủ thớt nói lên cái khó chịu ở góc nhìn từ người member dành cho MOD thôi (đó cũng là ý kiến riêng của bạn ấy và bạn ấy đã nói ra)
Nhìn chung lại xin lỗi nếu quá lời: 2 Mod nhận thấy những góp ý trên là chân thành thì cũng nên tiếp thu để hoàn thiện mình hơn, mình nghĩ bạn chaomaoyemkhit rất thật và thẳng thắn.....

xuantienqtkd

Mod cũng la một thành viên bình thường thôi mà, có quyền đăng bài mua bán và tham gia chứ

chenruounong

Chào mào và tôi

Mình không có ý khích bác ai cả. Tính mình hay nói thẳng, có gì nói vậy thôi

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Vậy thái độ như thế nào mới đúng hả bạn. Mình học ít nên đôi lúc có sai xót mong các cao nhân bàn phím chỉ dạy thêm

Xét thái độ như vầy là không hợp lý rồi. Nhưng thôi, chúng ta cũng phải hiểu và thông cảm cho họ, làm dâu trăm họ rất khó giữ được tính khí (trừ khi máu lạnh).
Những vấn đề nêu trên theo tôi là rất thẳn thắn cần được tiếp thu và khắc phục. Nhưng đối với 2 Mod thì những chuyện trên họ dư sức làm được và tôi chắc chắn họ sẽ làm được.

King Bird

Ae nên góp ý trao đổi. tránh làm mất hòa khí.
Về cá nhân mình thấy 2 mod làm việc rất công tâm. Còn chuyện post clip chim cò thì cũng là góp vui cùng cho ae thôi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.