Đôi lời gửi 2 mod Quang chaomao^^py và Phụng Nguyễn Tấn Phụng!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

luugiabao1

e nghĩ việc buôn bán của mod thì là tốt vì phải buôn bán có uy tín hơnmà k lo bijluwfa gạt.nói gì sai mn bỏ qua nhé

Chào các bác
Lời đầu tiên cảm ơn nhé. Sắp tới có đợt tuyển mod mong các bác tham gia nha. Mục tiêu để phát triển diễn đàn nhé.

Thân
có phải lại đi lạc chủ để không ?
P/S nhưng các anh cũng đừng khắc khe quá, miễn là mod làm tốt nhiệm vụ của mình được rồi, chứ cứ khư khư là diễn đàn không còn ai.

Trước hết , cảm ơn bạn đã đồng hành và theo dõi thường xuyên những hoạt động của AE . Chắc bác cũng suy nghĩ kỹ rồi mới đăng . Mình thì nói thế này , trên diễn đàn này , chim mình chỉ có tặng , chưa từng bán 1 con , lồng cũng giao lưu , chưa bao giờ thu về 1 nghìn . Mình còn trẻ , nhưng đặc thù công việc không cho phép lê la cội chim nhiều , rảnh lúc nào chơi lúc đó , đa phần là ở nhà tự sướng . Nên sở thích là quay clip , ghi lại những khoảng khắc đẹp làm kỹ niệm , sau đó là cũng khoe chút đỉnh cho vui , cũng là khuyến khích AE tích cực khoe chim . ĐÚng là có lúc phát sinh những vấn đề nhạy cảm , nhưng mình luôn biết để vấn đề kết thúc ở đâu , mình đủ khôn ngoan để không đi quá xa . Dĩ nhiên , những cái đó là bên lề , trao đổi khi đã quý nhau . Lời sau cùng , mình muốn nói , nếu cá nhân bạn hoặc 1 thành viên nào khác , phát hiện mình có gì sai trái , vui lòng dẫn chứng cụ thế , mình sẽ có lời xin lỗi thõa đáng . Xin cảm ơn !
mình quan sát từ lúc gia nhập diễn đàn thì Mod Quang làm việc rất tốt
- Riêng Mod phụng hay viết tắt quá, và cũng comment lạc chủ đền quá.
Chào các bác
Lời đầu tiên cảm ơn nhé. Sắp tới có đợt tuyển mod mong các bác tham gia nha. Mục tiêu để phát triển diễn đàn nhé.

Thân

chaomaoyemkhit

tuy nhiên còn 1 vài điều mình cảm thấy không nên có trong cách làm việc của 2 bạn.
Mình đã dùng từ "không nên", tức là không phải không được phép mà là rất nên hạn chế. Những thành viên kỳ cựu, hiểu được những người mang nick màu thì không sao, nhưng đối với những thành viên mới thì họ sẽ nhìn vào cách comment của những người đang ở cương vị cao trên diễn đàn mà đánh giá toàn thể BQT cũng như bộ mặt diễn đàn.
Ngoài lề 1 chút, mình nhận thấy đội ngũ MOD, SMOD là những người chơi chim lâu năm, có nhiều kinh nghiệm, thậm chí cầm nhiều chim hay, nhưng họ rất ít khi giới thiệu chú chim của mình hay bàn luận gì ở các chủ đề nhạy cảm. Mình nghĩ không phải họ không muốn, mà chỉ là họ đang cố tạo nên 1 sân chơi thật thoáng đãng cho tất cả mọi thành viên, không để những dòng comment từ nick màu xuất hiện quá nhiều trên diễn đàn.
Phần về 2 bạn, mình góp ý rất thẳng thắn và chân thành trên tinh thần xây dựng, mong 2 bạn hiểu và đừng comment gì đại loại như bác Phụng đã nói "đợt sau mời tham gia vào làm MOD".
Thân!

mình quan sát từ lúc gia nhập diễn đàn thì Mod Quang làm việc rất tốt
- Riêng Mod phụng hay viết tắt quá, và cũng comment lạc cahủ đền quá.
Quan trọng là thái độ, mình có một lần nhận xét về một thành viên, nhận xét thẳng thắn,cuối câu nhận xét mình xin lỗi nếu mình nặng lời. Ngoài ra chỉ nhận xét chim cò... mình vào diễn đàn này không quan tâm ai là mod, mình chỉ tìm niềm vui, tiếc là thời gian này có nhiều thành viên có những topic
nhận xét về nhau nhiều hơn là về chim...mình có vào chỉ một mục đích hàn gắn các bạn.Topic này mình cũng mong mọi người hãy đoàn kết và ...đoàn kết hơn nữa... ai cũng có lý đúng, chỉ có cái mất là ở chính mỗi người, tự dưng mỗi lần gõ bàn phím, phải căng thẳng, nặn óc suy nghĩ làm sao để viết một cái bài không bị ném đá...Cái gì mà liên quan đến thái độ thiếu tôn trọng người đọc, hay vì mục đích cá nhân nhiều quá các bạn hãy nhận xét ngay tại topic, đỡ phải nhận xét chung chung... ở một topic riêng mang tính điểm mặt, chỉ tên người ta thế này. Cá nhân tôi thấy rằng các mod đều là những người đam mê và rất nhiệt huyết.. Con người chẳng ai giống nhau, có cái giống nhau nhiều nhất là thích con chào mào của mình nó ché..hãy tập chung vào cái giống nhau nhiều nhất, các bạn sẽ tìm thấy nhiều niềm vui hơn, nói cách khác là hãy quan tâm nhiều đến con chim hơn là con người của người ta.. như thế lúc nào cũng vui, lúc nào cũng sẵn sàng chia sẻ.. còn trên internet có cả cái trang soi.com.vn đấy nhưng đó là trang web chuyên soi, còn đây là nơi hội tụ của những người đam mê chào mào. Hãy đoàn kết để kết nối đam mê hơn nữa các bạn nhé.
Thân chào các bạn.

TVC

Mình nghĩ có lẽ nên close tại đây được rồi các bác ạ. Ý kiến của chủ thớt chỉ là một góp ý nhỏ để xây dựng diễn đàn, comment qua lại quá nhiều vấn đề trở nên to tát, rồi có bác tính tình lại thích "trêu ghẹo" nhau.... làm mất tình cảm. Bản thân mình thấy chẳng có gì to tát ở đây cả. Thương nhau 9 bỏ làm 10 mà... Mình chỉ thấy nên cảm ơn các MOD đã góp sức cho diễn đàn. Thân!

kingbirds_QN

Mình đã dùng từ "không nên", tức là không phải không được phép mà là rất nên hạn chế. Những thành viên kỳ cựu, hiểu được những người mang nick màu thì không sao, nhưng đối với những thành viên mới thì họ sẽ nhìn vào cách comment của những người đang ở cương vị cao trên diễn đàn mà đánh giá toàn thể BQT cũng như bộ mặt diễn đàn.
Ngoài lề 1 chút, mình nhận thấy đội ngũ MOD, SMOD là những người chơi chim lâu năm, có nhiều kinh nghiệm, thậm chí cầm nhiều chim hay, nhưng họ rất ít khi giới thiệu chú chim của mình hay bàn luận gì ở các chủ đề nhạy cảm. Mình nghĩ không phải họ không muốn, mà chỉ là họ đang cố tạo nên 1 sân chơi thật thoáng đãng cho tất cả mọi thành viên, không để những dòng comment từ nick màu xuất hiện quá nhiều trên diễn đàn.
Phần về 2 bạn, mình góp ý rất thẳng thắn và chân thành trên tinh thần xây dựng, mong 2 bạn hiểu và đừng comment gì đại loại như bác Phụng đã nói "đợt sau mời tham gia vào làm MOD".
Thân!

Thật sự cũng ko muốn góp ý làm gì nhưng mà có những con ngươi rãnh rỗi như bạn thì diễn đàn mình chắc càng ngày sẽ càng có số lượng cmt "giảm dần đều" quá..!! NÓi như bạn thì những ai có chim hay thì ko nên post lên nên giữ cho riêng mình thôi hả bạn?? vậy rồi đến 1 ngày bạn lên diễn đàn này để làm gì và xem cái gì..??
Còn mod cũng là con người mà, đôi khi sự đam mê chim của họ còn cao hơn chúng ta vậy sao lại ko cho họ cmt, mà bạn lại nêu: " không để những dòng comment từ nick màu xuất hiện quá nhiều trên diễn đàn". Vậy theo ý bạn thì mod chỉ có trách nhiệm theo dõi chủ đề và "im lặng" thôi hả bạn.
Tất nhiên ai cũng có quyền cmt nhiều hay ít thì tùy hứng mỗi người, nhưng đã mang tiếng mod thì ko nên cmt vào những vấn đề nhạy cảm và hạn chế nói những lời ko hay ko tốt đẹp .
Hãy có caí nhìn thoáng và khách quan về mod, mod cũng như chúng ta thôi và đôi khi phải thông cảm cho họ.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Xin phép hạ cái xanh để cmt.
Nói thật bạn chưa đủ để phê phán hay bình phẩm người khác. Nếu tôi không đam mê thì vào đây làm gì. Đây là sân chơi chung chả có phân cấp làm gì vì nếu phân cấp thì chỉ có những cmt ích kỷ này chơi với nhau đi. Đừng có ở đây tỏ ra nguy hiểm. Nên suy xét lại mình trước khi khen hay chê người khác. Bạn tưởng làm vậy là tui phục hả quên đi nha bạn.
Thân!

chaomao^^py

Moderator
Thân!
Ok ! Vấn đề này ban nói đúng , nhưng chưa đủ . Mình đón nhận vấn đề hết sức khách quan . Những con chim nói lên người chủ nó đang ở đâu trong cái thú chơi này . MÌnh tự nhận dưới tầm các anh , các chú vv , những người chơi thâm niên , có chỗ đứng nhất định . MÌnh là 1 mod trẻ , vẫn đang loay hoay tìm con đường đi cho bản thân . Mình nói ra đây , xin hỏi mấy anh mấy chú hồi xưa , có khoe chim không , con chim sau bao ngày chăm bẩm nó thể hiện có nên quay clip làm kỷ niệm không . Sân chơi nào cũng vậy , đều có 2 mặt . Mod không khoe kêu Mod chưa hòa đồng , sống không hết mình với AE . Mod không góp ý , hạn chế góp ý là Mod đang làm lơ , là thiếu quan tâm . Tại sao mình mới chỉ là Mod, vì ở tầm của mình cần phải hoàn thiện thêm , sẽ có các MOd , Smod , ACE nhắc nhở. Vậy nên , khi có ai đó chân thành góp ý , mình luôn lắng nghe có chọn lọc . Cái gì tiết chế mình sẽ tiết chế , cái gì mình thấy đúng mình giữ vững quan điểm . Cái kết cho lời góp ý của bạn , mình nhận là post bài khoe chim hơi nhiều , sẽ tiết chế trong thời gian tới . Bên cạnh đó cẩn thận và chỉnh chu hơn nữa khi góp ý . Nhưng khẳng định , những clip khoe chim của mình là thuần giải trí nếu có chút xíu tính chất thương mại nào thì con chim đó không tồn tại được lâu , không gắn bó và chẳng một chút vinh quang nào tìm đến mình . THật ra dù góp ý của bạn hết sức chân thành , nhưng chính bạn và 1 số AE có suy nghĩ như vậy đang đào sâu thêm ranh giới giữa Mod và phần còn lại . Mod cũng là người chơi , kiêm chức vụ quản lý và hỗ trợ AE nội quy và cách thức sinh hoạt vv mà thôi . Khi Mod post bài và comments bằng chữ màu đen ,xin ACE hãy đón nhận họ với góc độ là người chơi .
P/s : Cái làm mình đau đầu nhất , nghĩ nhiều nhất , buồn nhất là những bài viết của mình đã đã chưa thật sự rõ ràng , khiến AE đã đánh đồng mình với 1 số cá nhân khác . Xin khẳng định 1 lần cuối cùng , khi nào mình còn nick màu , sẽ không có chuyện lợi dụng lòng tin , uy tín vì mục đích thương mại . Đoạn đường tôi đã đi với thú chơi này đã có không ít sai lầm , có những việc khiến tôi trăn trở vv . Nên tôi hiểu giá trị nick màu mà ACE đã ưu ái và ủng hộ , tôi cam đoan 1 nick màu nghệ thuật vị nghệ thuật .

lebinhmobile

Chào các bác

Thân

Chào bác
Online liên tục mà không cho cmt sao chịu nỗi hả ông bạn yemkhit. Nhưng dù sao vẫn cảm ơn chú có ý kiến để mình khắc phục

Chia sẽ cảm nhận tí. Hồi xưa chưa là mod mỗi cmt rất nhanh và vô tư. Giờ mod rồi mỗi cmt phải suy nghĩ tới lui vì sợ bị các bác để ý rồi lên đây này nọ thì khổ. Nên vì vậy khi mod rồi áp lực về cmt thật kinh khủng giống như chim mà vào lồng thì sự tự do sao mất rồi. Nhưng vì đam mê nên vẫn cứ theo và cùng đồng hành phát triển của Org mà thui.

Thân ái quyết thắng

Cảm ơn bác đã nhìn ra tiểu tiết của em. Lần sau em sẽ cẩn trọng hơn

Chủ đề này hiện đã 4 trang, mình đọc đến trang thứ 2 thôi , những cmt cũa Mod Phụng mình thấy Ok quá. Một con người dám nhìn nhận và mong hoàn thiện mình được tốt hơn.
Theo mình nghĩ chúng ta nên góp ý xây dựng manh tính tình thương mến thương đi đừng khắt khe như cách chơi cũa con chim chào mào " nuôi sống thì ok còn chơi hay không tuỳ nó ".
Nhận đây cầu chúc các nghệ nhân sức khoẻ - gia đình hạnh phúc - niềm đam mê luôn cháy bỏng.
Thân

chaomaoyemkhit

Cám ơn MOD Quang đã đón nhận góp ý của mình dưới thái độ rất cầu thị.
Gửi MOD Phụng: nếu bạn vẫn cho rằng tôi góp ý như vậy là ích kỷ và nguy hiểm thì tôi cũng không còn gì để nói với bạn.
Chúc 2 bạn nhiều sức khỏe.
Thân.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Gởi chaomaoyemkhit
Tại sao tôi phải theo bạn mỗi người một tính cách. Giống như chào mào con thì điềm đạm con thi hung hãng con thì lăng xăng con thì bu chụp. Vậy lên org hãy tập trung vào vào con chào mào. Còn bình phẩm phê phán thì quên dùm vì ở đây ai cũng lớn và biết mình nghĩ gì làm gì nhé.

Cám ơn MOD Quang đã đón nhận góp ý của mình dưới thái độ rất cầu thị.
Gửi MOD Phụng: nếu bạn vẫn cho rằng tôi góp ý như vậy là ích kỷ và nguy hiểm thì tôi cũng không còn gì để nói với bạn.
Chúc 2 bạn nhiều sức khỏe.
Thân.

Mickeycm.batoqn

Chủ píc viết bài với lập luận ko mang tính góp ý.mà mang tính chỉ trích.đọc bài càng thấy mệt.
Thứ nhất Mod làm việc vì đam mê và phi lợi nhuận
Thứ 2 Mod củng như các member khác có quyền reply bài viết miển ko đả kích thành viên là dc.
Thứ 3 Mod củng từ member lên chứ ko phải sinh ra để Làm Mod,vậy họ phải dc tôn trọng như cá nhân khác.được quyền pos clip dc quyền giao lưu.
Nếu cứ áp đặt thì thà làm mem còn hơn làm mod.
Vì mình củng từng làm mod diển đàn vn nên hiểu.Mod làm dâu trăm họ,mình làm đúng 10 hay hàng 1000 cái tốt nhưng 1 có 1 điều ko tốt thì sẻ bị bắt lổi.Tôi ko nói chung,nhưng 1 số người coi Mod như cái gai như dân thấy CAGT.
Xin lổi chaomaoyemkhit nhưng 1 diển đàn ko có giao thương là 1 diển đàn chết.không ai bắt buộc mình mua bán,mà là chính bản thân mình.Mình thích kiếm tiền mình làm chủ đồng tiền sẻ chẳng việt gì mình sợ mua bán này nọ.Vì tiền nằm trong túi mình.Nếu ko dc giao thuơng với nhau ko khác nào chim Tỉnh nào tỉnh đó chơi.vậy mải mải ko ai biết Dn có Trung Mang, Bình Định có An Lảo... Vì thì cứ off hết đừng chơi Cm nửa.bỏ tiền ra mua cái cuốc đào dế chơi.

3Ray

Hình như chúng ta đã đi xa quá ý nghĩa DD ORG rồi hả các bạn?
Đọc từ trên xuống chẳng thấy chú CM nào cả.

Mong admin đóng topic, các Mod được góp ý mong được hoàn thiện hơn, làm dâu trăm họ khó lắm. Chúc anh em nhiều sức khỏe, chim cò lông lá mướt rượt, căng như dây đàn

Ok ! Vấn đề này ban nói đúng , nhưng chưa đủ . Mình đón nhận vấn đề hết sức khách quan . Những con chim nói lên người chủ nó đang ở đâu trong cái thú chơi này . MÌnh tự nhận dưới tầm các anh , các chú vv , những người chơi thâm niên , có chỗ đứng nhất định . MÌnh là 1 mod trẻ , vẫn đang loay hoay tìm con đường đi cho bản thân . Mình nói ra đây , xin hỏi mấy anh mấy chú hồi xưa , có khoe chim không , con chim sau bao ngày chăm bẩm nó thể hiện có nên quay clip làm kỷ niệm không . Sân chơi nào cũng vậy , đều có 2 mặt . Mod không khoe kêu Mod chưa hòa đồng , sống không hết mình với AE . Mod không góp ý , hạn chế góp ý là Mod đang làm lơ , là thiếu quan tâm . Tại sao mình mới chỉ là Mod, vì ở tầm của mình cần phải hoàn thiện thêm , sẽ có các MOd , Smod , ACE nhắc nhở. Vậy nên , khi có ai đó chân thành góp ý , mình luôn lắng nghe có chọn lọc . Cái gì tiết chế mình sẽ tiết chế , cái gì mình thấy đúng mình giữ vững quan điểm . Cái kết cho lời góp ý của bạn , mình nhận là post bài khoe chim hơi nhiều , sẽ tiết chế trong thời gian tới . Bên cạnh đó cẩn thận và chỉnh chu hơn nữa khi góp ý . Nhưng khẳng định , những clip khoe chim của mình là thuần giải trí nếu có chút xíu tính chất thương mại nào thì con chim đó không tồn tại được lâu , không gắn bó và chẳng một chút vinh quang nào tìm đến mình . THật ra dù góp ý của bạn hết sức chân thành , nhưng chính bạn và 1 số AE có suy nghĩ như vậy đang đào sâu thêm ranh giới giữa Mod và phần còn lại . Mod cũng là người chơi , kiêm chức vụ quản lý và hỗ trợ AE nội quy và cách thức sinh hoạt vv mà thôi . Khi Mod post bài và comments bằng chữ màu đen ,xin ACE hãy đón nhận họ với góc độ là người chơi .
P/s : Cái làm mình đau đầu nhất , nghĩ nhiều nhất , buồn nhất là những bài viết của mình đã đã chưa thật sự rõ ràng , khiến AE đã đánh đồng mình với 1 số cá nhân khác . Xin khẳng định 1 lần cuối cùng , khi nào mình còn nick màu , sẽ không có chuyện lợi dụng lòng tin , uy tín vì mục đích thương mại . Đoạn đường tôi đã đi với thú chơi này đã có không ít sai lầm , có những việc khiến tôi trăn trở vv . Nên tôi hiểu giá trị nick màu mà ACE đã ưu ái và ủng hộ , tôi cam đoan 1 nick màu nghệ thuật vị nghệ thuật .

Thật tuyệt anh Quang ạ ! Đã đc AE ưu ái , bổ nhiệm thì mình gắng sức hoàn thành . Lời góp ý dù đúng hay sai thì cũng nên dành 1 chút thời gian suy nghĩ , đc thì chắt lọc hoặc cân nhắc . Em tin đó sẽ là 1 bài học , 1 hành trang để áp dụng cho cuộc đời còn dài phía trước .

Thế

Vậy thái độ như thế nào mới đúng hả bạn. Mình học ít nên đôi lúc có sai xót mong các cao nhân bàn phím chỉ dạy thêm
Mình k muốn tham gia topic này. Nhưng quê câu :( Cao Nhân Bàn Phím) này của chú ngựa non háu đá này tham gia chém tí. Ý câu này của Chú là gì? Ai đụng đến là nổi nóng đá xoáy, tỏ ra là ng có ăn học, chân ngôn, ngạn ngữ. Râu cũng nhiều mà tính k có râu.

3Ray

"Vậy thái độ như thế nào mới đúng hả bạn. Mình học ít nên đôi lúc có sai xót mong các cao nhân bàn phím chỉ dạy thêm"
Tôi đọc câu này của MOD hỏi tôi, nghe thấy trong lòng buồn buồn nên thôi k nói nửa. Có thể ít nói thì tốt hơn, giữ hòa khí chung.

Thế

Xin phép hạ cái xanh để cmt.
Nói thật bạn chưa đủ để phê phán hay bình phẩm người khác. Nếu tôi không đam mê thì vào đây làm gì. Đây là sân chơi chung chả có phân cấp làm gì vì nếu phân cấp thì chỉ có những cmt ích kỷ này chơi với nhau đi. Đừng có ở đây tỏ ra nguy hiểm. Nên suy xét lại mình trước khi khen hay chê người khác. Bạn tưởng làm vậy là tui phục hả quên đi nha bạn.
Lại nữa nè.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.