Đặc sản giọng rừng

Chéc

em xin được tự giới thiệu , em tên la bi , năm nay 22t ,quê em ở đạklak và hiện nay e đang đi làm ở ở sông vệ quảng ngãi . em có niềm đam mê nuôi chim chào mào( chỉ thích nuôi chim chào mào). em đã mua k ít con chim bổi ngoài cầu trà khúc , hay người bán dạo . nhưng k đâu vào đâu cả , rồi mua của thằng gần chổ em , mà nó thấy em k biết gì , nên bán cho em con chim bổi 300k , cuối cùng là chim mái , hơn 2 năm nay , e vẫn 2 bàn tay trắng , k có đc em chú em nào ngon ngon , công sức thì cũng bỏ ra , tiền bạc thì cũng có , nhưng vẫn công cốc , nhiều khi e nản quá , nhưng k sao bỏ được niềm đam mê . anh Nam hay a nào ở quảng ngãi có chú bổi nào có tiềm năng , và đẹp , ( hay có em nào đang lên ) thì chia lại cho e 1 chú để làm vốn chơi được k ? e xin cám ơn trước , sdt của em là 09.3553.7227 a em nào có cùng đam mê và tiếp bước cho em được thì em xin cám ơn
ghé được nhà anh thì tốt!

giữ những con này là con dao 2 lưỡi đó Nam ơi hehehe....
mai ra thủ đô rồi cậu, giọng dễ sợ quá, chịu ko nỗi.

hieunghi

hè hè.! con hạt tiêu nuôi hơn 1 năm ra cội vẫn toàn chơi giọng rừng thôi a Chéc ah.! ở nhà mà sung sung thì mới hót giọng nhà.! nhát quá hay sợ đủ thứ :).

Chéc

hè hè.! con hạt tiêu nuôi hơn 1 năm ra cội vẫn toàn chơi giọng rừng thôi a Chéc ah.! ở nhà mà sung sung thì mới hót giọng nhà.! nhát quá hay sợ đủ thứ :).
vậy hả em, con này dáng cũng y hạt tiêu thôi, nhưng giọng có cái gì đó ghê lắm, nó xổ mấy con có mùa tê hết.Hoangkts bảo con dao 2 lưỡi đó.

minh_rom

con này bác có ý định để ko bác,inbox e cái nha.....thấy bác nhìu e hay quá

Mickeycm.batoqn

Đề nghị anh Nam ko pos Chim cò và cảnh vườn tược lên nhà.
Nhớ nhà nhớ quê quá anh ơi :):(

Chim bẩy ở Long Sơn/ Minh Long/ Quảng Ngãi. Về nhà được mười mấy hôm. Đây là chú chim mau mỏ, giọng dài và hay đi tone kép. Ngoài rừng có giọng ché uy lực đanh và rát. Nết chơi lí lắc.

Có em nào như này nhượng e con chơi với bác ơi

chaomaotd

Bác cho mình hỏi chim vùng Ba Tơ, Minh Long, Sơn Hà có khác biệt nhiều về giọng, nết đấu và ngoại hình không vậy? Tại mình định tuyển 1 em 1 trong 3 vùng đó nhưng phân vân không biết chọn vùng nào.

Cảm ơn và chúc bác luôn nhiệt huyết với chim cò.

Chéc

Bác cho mình hỏi chim vùng Ba Tơ, Minh Long, Sơn Hà có khác biệt nhiều về giọng, nết đấu và ngoại hình không vậy? Tại mình định tuyển 1 em 1 trong 3 vùng đó nhưng phân vân không biết chọn vùng nào.

Cảm ơn và chúc bác luôn nhiệt huyết với chim cò.
vùng nào cũng quý bạn ơi! riêng khâu thẩm âm, thẩm giọng mình rất kém. Nết chơi không có khái niệm vùng miền, con hay cánh, con siêng bọng...vv

tommy2012

Chào bạn Nam, theo dõi rất nhiều bài viết của bạn, hôm nay mình mạo muội viết mấy dòng đến bạn .
Mình tên Huy, chắc cũng the same tuổi bạn,ở Biên Hoà-Đồng Nai, mình chơi chim giọng Hócmôn.qua mấy mùa kèm chim má trắng nhưng ko hiệu quả, mình định làm phiền bạn mùa này tuyển cho mình 02 em má trắng còn non, tơ được ko ,mình định kèm thêm 1 năm nữa, mấy mùa qua chim vô giọng ko đạt.
Nếu được nhờ bạn bẫy tuyển júp mình, nếu bạn ko có thời gian thì thôi.
Cám ơn vì đã làm piền bạn.