Đi bẫy gặp chào mào " Quỷ "

tenchiday

Em đi bẫy toàn gặp mấy con mào quỷ vậy mới ác chứ. Đi liên tục k đc 1 con. Nản

vietnguyenb2

con này quen mặt lồng bẫy do quá nhiều người bẫy rồi. bạn để khoảng 10-15 ngày sau bẫy lại. cố gắng kéo nó ra 1 chỗ lạ lạ với nó. máu lên là cũng chết ngay ấy mà

tosudoc

ác là ở gia lai chứ QNDN thì khoái lắm đây. cách đà nẵng bao xa vậy bác.

tenchiday

ác là ở gia lai chứ QNDN thì khoái lắm đây. cách đà nẵng bao xa vậy bác.
bác tosudoc có hứng cho em theo vs. Quê em hiệp đức qn cách dn khoảng 80 cây. Chỗ có chim thì e biết nhiều mỗi tội đánh k đc. Cho e theo học hỏi kinh nghiệm vs đỡ ghiền nữa. Hehe

bloodorchid

Dùng từ " quỷ" chắc là không nói quá cho chú mào mào rừng này mọi người ak! Đang đi bẫy chim thì nghe người bạn kể: " Trên quả đồi kia có chú chào mào dữ lắm. Hôm trước mình xách lồng đi bẫy, mang đến treo thì chú rừng sổ 1 tràng bọng làm chú mồi im nun. Chạy về lấy thêm 1 chú đi nữa thế là cũng nguội ngắt. Ức chế quá, mình chạy về đem 2 chú mồi nữa+ 1 chú chào mào mái. Đem treo chung 1 cây, vậy mà chú rừng đứng sổ bọng làm mấy em kia chơi không lại!" Nghe kể xong vừa không tin, vừa muốn tận mắt chứng kiến chú chim dữ. Thế là 2 đứa cầm 2 chú mồi đi theo người bạn đó. Vừa tới nới đã nghe tiếng sổ bọng của em nó trên đỉnh đầu. Chú chim sổ hay quá, bọng rất dài. Thế là mình treo mỗi chú mồi 1 góc. Chú chim rừng sàng về đấu cánh, sổ bọng với chú mồi của đứa bạn. Trong khi đó, chú mồi mình im ru. Cũng may là chú mồi của đứa bạn rất " chịu chơi", sàn cầu, bọng chét liên tục. Nhưng chú chim rừng vẫn nhấp cách và bọng dài. Đấu hơn 1 tiếng đồng hồ. em rừng vẫn không chịu đá lồng. chỉ đứng cách lồng tầm 30cm sổ bọng. Mặc cho thế treo cầu tử quá ngon. Khi hết kiên nhẫn, bọn mình mới chấp nhận kéo lưới. Thế là hì hục treo lưới lên, rồi ngồi đợi. Nhưng eo ôi! em nó không về mà chỉ đứng trên cây bổ sọng.huhu. Được 15p thấy không ổn, bọn mình cất lưới đi thế là em nó lại sàng về ngay đầu lồng bẫy và kịch bản vẫn như cũ.hic .Đến đây chắc mọi người đã hiểu vì sao mình lại gọi nó là chú chim " Quỷ ". Thế là, mặt trời xuống rùi đành xách chỉm mồi ra về trong sự nuối tiếc! Em nó sống 1 mình thui, rất dữ. Chú rừng ngoài nào lén xén tới là bị cắn bỏ chạy, cũng không đi cặp với em mái nun. Đặc biệt, em nó chỉ sổ bọng thui nhé mọi người.haha. Cao nhân nào có cách trị thì chỉ giáo cho em với ak.hihi. Em cũng có ít kinh nghiệm đi bẫy rùi nhưng cũng đành chịu với em này.

Chim đã về lồng đấu thì ít con nào thoát được, nhất là những con về sàn cầu. Mình cũng đã gặp trường hợp như vậy dùng đủ mọi cách vẫn không đá nhưng cuối cùng cũng về với đội của mình. Bạn thử cách này nhé buổi sáng trước hết treo lồng chỗ nó hay sàn cho nó sàn 1 buổi chán chê sau đó xách chim về đem cất tắm rửa sạch sẽ ngủ 1 giấc tới trưa khoảng 1h xách chim đi tiếp không treo chỗ đó nữa mà kiếm 1 cái cây cách xa chỗ cũ khoảng 10-20 mét xung quanh không có cây, không cầu tử nói chung không có thế nào cho nó đá hết (cây mồ côi càng tốt) chỉ 1 vị trí treo lồng thôi sau đó kiếm chỗ nào mát mát lấy thuốc ra mồi 1 điếu ngồi đợi, nếu còn không chịu đá thì canh khoảng 5h chiều bẫy tiếp...... Chúc bạn thành công.

tanhoangkts

Thả mồi ra không dùng lồng bẫy để chim ngoài về đá cho say mồi rồi bỏ mồi vào lồng bẫy là ok. 1...3 bấm nút.

chao mao 77

Thả mồi ra không dùng lồng bẫy để chim ngoài về đá cho say mồi rồi bỏ mồi vào lồng bẫy là ok. 1...3 bấm nút.
ý này hay nè
đừng gài mặt rập mà để 2 kon đá đã rồi lại đuổi rồi gài lên có thể sẽ thu fuc dc e nó đây

cm bôi Angel

Muốn bắt được con chim nay trước hết bạn phải xác định
1 Đây là một con bôi già rừng và đả sống lâu ở khu vực đó
2 có thể đã nhiều người thử sức nhưng chưa thu phuc được nó nên nó đả biết lông bây lồng bây nên rất tinh ranh
Vây muốn thu phục em nó ban cần
1 Điều đầu tiên củng là điều quan trong nhất cần xác định nó là một con chim già nên nhửng chú mồi nuôi non lên hoặc má trắng thí rất khó thu phục ta cần chú mồi già rừng nuôi lên và trên 2 mùa kinh nghiên chinh chiến thì may ra điều này chien 60%
2 bạn cần xác định chổ ngủ hoặc nơi làm ổ (nếu có) đây cung là yếu tố quan trong
3 Cành thế treo chim cần phải thuận tiện cho viêc đá lồng ( mình có một kinh nghiêm nho nhỏ khi treo chim mồi trong các loại cây um tùm thì bôi rừng sẻ tự ti và chiến mau hơn so với các loại cây thưa lá hoặc cành trui lá )
4 các yếu tố còn lại thì bạn chọn ngày nào trời nắng đẹp không qua nóng tầm 7h30 là vừa , và còn phải tùy thuộc vào may mắn xem coi bạn có duyên với chú chim đó không nưa
Đương nhiên lý thuyết lúc nào củng dể hơn thực hành . Trên đây là một số góp ý của mình có gì thiếu sót mong các bác góp ý
. Chúc bạn thành công