Ở Đà Nẵng bẫy chào mào ở đâu?

• Người khởi tạo TVC
  • Ngày bắt đầu

minhgas

Chào mào cùi bắp
ở Núi Bồ Bồ làm gì có chim mà bẫy hả bác , bác đi qua Sơn TRà mà bẫy bên nớ cũng có chim đấy nhưng cẩn thận kiểm lâm tóm gọn

anhthuydn

thế ở nhà e cũng có chim mà k biết giờ còn k.hôm nào bác rãnh thì đi xem thử :p hôi trước e ở nhà thì thấy vẫn có :p

TVC

ở Núi Bồ Bồ làm gì có chim mà bẫy hả bác , bác đi qua Sơn TRà mà bẫy bên nớ cũng có chim đấy nhưng cẩn thận kiểm lâm tóm gọn
Vâng, mình cũng nghe nói kiểm lâm khó lắm nên ko dám đi. Cảm ơn bạn.

thế ở nhà e cũng có chim mà k biết giờ còn k.hôm nào bác rãnh thì đi xem thử :p hôi trước e ở nhà thì thấy vẫn có :p
Bạn ở chỗ nào vậy?

anhthuydn

ở trên xóm mít :p. chắc bác k biết đâu. trên trường quân sự á.chỗ cầu vượt chạy lên á.

anhthuydn

mà bác có gì để nói được không.nói trên này khó chỉ quá :D
à bác có skype cũng được khi nào đi thì gọi e chỉ đường cho :p
skype của e là catraudn

tuansaokhong

đà nẵng khó quá thì vô vĩnh điện đánh đi cụ ơi.còn mấy cặp chào mào móng đỏ chưa đánh đc kìa

TVC

ở trên xóm mít :p. chắc bác k biết đâu. trên trường quân sự á.chỗ cầu vượt chạy lên á.

Minh không biết Xóm Mít, nhưng trường quân sự thì mình biết vì đã từng học ở đó. Vậy bạn có ở nhà không? Khi nào rảnh mình cùng đi bẫy chuyến nhỉ?

TVC

Như vầy tvc nè: gà móng đỏ bị sùi mào gà thành ra là chào mào móng đỏ.......
anh em ăn chơi cẩn thận đấy
kakakkk

Bác duongnhiet nói nghe ghê quá.... . Mình chỉ chơi chào mào móng đen thôi, hoặc là móng trắng trắng cũng được... :)

anhthuydn

chỉ có bộ đội thôi nhưng không sao đâu bác ơi. :p
trên trường bắn 327. qua cầu vượt đi lên khoảng 3km nhìn bên phải là thấy. nhưng phải đi vào trong nữa không biết nói thế này bác có tìm ra không.
vào cổng trường bắn 327 đi vào khoảng 100m thì rẻ phải xong nhìn thấy có cái nhà bên phải.đi qua cái nhà 100m nhìn bên trái có cái cổng đi vào. bác đi thẳng khoảng 800m rồi tìm chỗ để xe và leo núi(nói quá tý chứ cũng cái đồi thôi chứ k phải núi cao to gì lắm :D) thôi.cuộc đánh chim bắt đầu.....
à à còn 1chi tiết là bác đi thẳng lên nhìn thấy cái hồ thì đi thẳng qua cái hồ đó luôn.:p....
chúc bác thành công nhé(nêu đánh được nhiều chim thì gửi sang nhật bổn cho e vài con :p).còn nều không biết đường thì chủ nhật bác đi nói trước e để chủ nhật bác gọi e chi đường cho.chỉ có https://www.facebook.com/thuy.phamcong hoặc skype catraudn thôi bác thông cảm nhé.

TVC

chỉ có bộ đội thôi nhưng không sao đâu bác ơi. :p
trên trường bắn 327. qua cầu vượt đi lên khoảng 3km nhìn bên phải là thấy. nhưng phải đi vào trong nữa không biết nói thế này bác có tìm ra không.
vào cổng trường bắn 327 đi vào khoảng 100m thì rẻ phải xong nhìn thấy có cái nhà bên phải.đi qua cái nhà 100m nhìn bên trái có cái cổng đi vào. bác đi thẳng khoảng 800m rồi tìm chỗ để xe và leo núi(nói quá tý chứ cũng cái đồi thôi chứ k phải núi cao to gì lắm :D) thôi.cuộc đánh chim bắt đầu.....
à à còn 1chi tiết là bác đi thẳng lên nhìn thấy cái hồ thì đi thẳng qua cái hồ đó luôn.:p....
chúc bác thành công nhé(nêu đánh được nhiều chim thì gửi sang nhật bổn cho e vài con :p).còn nều không biết đường thì chủ nhật bác đi nói trước e để chủ nhật bác gọi e chi đường cho.chỉ có https://www.facebook.com/thuy.phamcong hoặc skype catraudn thôi bác thông cảm nhé.
Bạn ở tận bên Nhật kia à... Thank bạn đã nhiệt tình nhé.

congthothan

Mình đi làm cả tuần, cuối tuần ở nhà 2 ngày thứ 7 và CN. Nghe nói chim Đèo hay lắm muốn đem mồi về (mồi để ở cơ quan trong Quảng Ngãi) đi bẫy kiếm em đèo nuôi thử. Nhưng có 1 bác gần nhà bảo đi bẫy ở đèo Hải Vân gặp kiểm lâm là bị thu lồng thu mồi.... sợ quá. Nghe đâu trên dốc Bồ Bồ cũng có chào mào không biết đúng không. Bác nào ở Đà Nẵng mách nước giúp mình chỗ bẫy an toàn với nhé. Cảm ơn nhiều!
Ba Na Hill - thiếu gì chim hả bác!

TVC

Ba Na Hill - thiếu gì chim hả bác!

Vậy hả bạn? Bạn ở ĐN à, có đi bẫy ở Bà nà bao giờ chưa? Không biết kiểm lâm có làm căng không? Gần nhà mình (ở Hòa Khánh) có anh cũng hay đi bẫy, bảo nếu gặp kiểm lâm là mất cả lồng lẫn mồi... eo ơi sợ quá!