Anh/em thấy gì qua bức hình này???

xclydn

" Rằng hay thì thật là hay
Nghe ra ngậm đắng nuốt cay thế nào "
Thương thay mấy chú chào mào
Tự do vùng vẫy liệng chao rừng đồi
Biết đâu bị bẫy bởi ...mồi
Ăn sung mặc sướng cũng ngồi tù giam
Ngó thì mượt mập tưởng ham
Ai hay héo úa ưu sầu nhớ thương
Hót là than vắng thở dài
Hót là tiếng khóc bi ai tan đàn !
Hót là hót khúc đoạn trường
Hót để chờ chết vì vương nghiệp Cầm
Thú chơi tao nhã ! Hỏi tâm !?
Mua vui như thế cũng tầm...thượng lưu !?
Người ơi! Hãy mở cửa lồng
Cho chim về với rừng đống thiên nhiên
Gia đình chim sẽ đoàn viên
Sinh con đẻ cháu khắp miền râm ran...
Người ơi !Tự hỏi văn minh
Sao đem tăm tối ,vô tình cho ai !!?

sưu tầm

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Tự nhiên nhìn bức hình thấy có nhiều cảm xúc ập đến cùng lúc... Tự hỏi không biết anh/em sẽ nghĩ gì :cool:

Thân, Impala!
Hình trên thể hiện sự từng trải! Đã qua sự chinh chiến và thể hiện ra bên ngoài sự lão luyện của mình!

Hai cánh xệ xuống làm vai và ngực nhìn rộng ra dường như mường tượng đến một võ sĩ đấm bốc thực thụ!

Màu tuy nhỏ (chắc thay lông) nhưng đuôi cụp lộ phao câu đồng thời đầu, cổ và mình liền nhau thể hiện sự rất gấu của chú chim!

Trên là sự liên tưởng của em khi chưa nhìn thấy mặt và clip! :D

saosau

Hình trên thể hiện sự từng trải! Đã qua sự chinh chiến và thể hiện ra bên ngoài sự lão luyện của mình!

Hai cánh xệ xuống làm vai và ngực nhìn rộng ra dường như mường tượng đến một võ sĩ đấm bốc thực thụ!

Màu tuy nhỏ (chắc thay lông) nhưng đuôi cụp lộ phao câu đồng thời đầu, cổ và mình liền nhau thể hiện sự rất gấu của chú chim!

Trên là sự liên tưởng của em khi chưa nhìn thấy mặt và clip! :D

Chú cũng máu quá đấy chứ, liên tưởng khủng khiếp. Từ những dòng đàu tiên chú Sỹ đã có nói nhìn khoảnh khắc mà cảm xúc dâng tào đấy thôi.
Nhìn tác phẩm này anh đặt tên là Chiều buồn .. he he. Nhìn dáng đứng có nét chùn xuống, vai xệ giống mệt mỏi nhớ thiên nhiên hoang dã.

copden

chiều nay kiếm kèo nào nhậu đây nhỉ??? ở nhà một mình chán quá ở 1 chổ nào đó mấy e xinh tưới và mấy đứa bạn cơ ho đang chờ mình hic hưng phấn quá ai rủ đi luôn hai tay ta đả lên lửa rồi.

cmao696

Tự nhiên nhìn bức hình thấy có nhiều cảm xúc ập đến cùng lúc... Tự hỏi không biết anh/em sẽ nghĩ gì :cool:

Thân, Impala!

Đừng nói gì vì nói sẽ vô nghĩa. Chủ nhân của tấm này hành động thế nào mới đáng bàn

vuphat

mơ về một nơi xa lắm ! thôi từ giờ e chỉ nuôi 1 hoặc2 e thôi bác ơi.

vubaucat

nhìn hình em nó liên tưởng tới đời đạo gian_nhóm huyền thoại trình bày:cool:

impala

Chim Thầy
Thực sự những cảm xúc của mình anh/em đã nói hết và còn nghĩ được nhiều hơn nữa ^_^

Tuy nhiên có 1 cảm xúc mà làm em chết lặng khi nhìn... đó là cảm tưởng chú chim ấy đang rất buồn nhìn về cố hương... có vẻ như đó không chỉ là 1 chú chim chỉ biết ăn và đấu... nhưng nó cũng có 1 cảm xúc... 1 suy nghĩ như 1 người đi xa và nhớ nhà... nhớ cái cảnh 1 thân 1 mình ở đất khách quê người... vất vả trăm bề nhưng lòng vẫn hướng về gia đình... một cảm xúc không thế lẫn lộn được...

Chúc anh em sức khỏe!

Thân, Impala!

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
Thực sự những cảm xúc của mình anh/em đã nói hết và còn nghĩ được nhiều hơn nữa ^_^

Tuy nhiên có 1 cảm xúc mà làm em chết lặng khi nhìn... đó là cảm tưởng chú chim ấy đang rất buồn nhìn về cố hương... có vẻ như đó không chỉ là 1 chú chim chỉ biết ăn và đấu... nhưng nó cũng có 1 cảm xúc... 1 suy nghĩ như 1 người đi xa và nhớ nhà... nhớ cái cảnh 1 thân 1 mình ở đất khách quê người... vất vả trăm bề nhưng lòng vẫn hướng về gia đình... một cảm xúc không thế lẫn lộn được...

Chúc anh em sức khỏe!

Thân, Impala!
Tự nhiên nghe Sĩ nói lại chạnh lòng muốn thả bầy chim nhà và giải nghệ quá