avi kết hợp non bộ mời mọi người thưởng lảm nhé

anhtuantcl2

lâu bận bịu ko qua diển đàn , nay gặp lại xin góp vui cùng diển đàn chút đam mê nhé

c
húcmọi người vui vẻ nhé

Sửa bởi Amin:

Tiger lee

www.chaomao.org
Cho Minh có lời với bác một tí nhá cò gì xin bỏ qua.....
Ko thể kết hợp như thế dc, bởi vì khi chim ỉa thì nó sẽ làm cho hòn non bộ dơ bẩn, xấu xí, đừng nói Là ở dưới có nước nữa thì nó là một Vấn đề khó, rất nan giải ...... Mình Đã bị cảnh này rồi....

anhtuantcl2

Ko thể kết hợp như thế dc, bởi vì khi chim ỉa thì nó sẽ làm cho hòn non bộ dơ bẩn, xấu xí, đừng nói Là ở dưới có nước nữa thì nó là một Vấn đề khó, rất nan giải ...... Mình Đã bị cảnh này rồi....
quả đúng như bạn nói , nên mình chỉ nuôi mấy em chim có chất lượng nghe hót thôi bạn ah , avi này nằm ngay ban công của sổ phòng nghủ của mình nên nghe hót rất đả , vấn đề bạn nói mình xử lý như sau , non bộ mình để ngiêng một chút xíu cho thoát nước , ống thoát nước rất to , chổ này nắng suốt ngày nên hàng ngày vào buổi sáng hoặc trưa mình đều xịt nước vừa rửa lồng vừa cho các em nó tắm < vì các em nó mà mình đục tường kéo thêm đường ống nước hee > hàng ngày mình vẩn tưới hoa mà
nói chung ko thể lười như avi cát được , nhưng nói chung củng ổn bạn ah
thanks bạn

rất đẹp bác ơi,nhưng mà cũng cực cái khâu vệ sinh nhỉ,lồng nhìn rất đẹp,em huyết cũng đẹp quá,chút em huyết mau sớm pro !!!

anhtuantcl2

rất đẹp bác ơi,nhưng mà cũng cực cái khâu vệ sinh nhỉ,lồng nhìn rất đẹp,em huyết cũng đẹp quá,chút em huyết mau sớm pro !!!
vâng thanhks bác , kể ra chơi avi này củng chẳng nhàn hơn là chơi lồng nhỏ bác ah , nhưng được cái nhìn các em bay nhảy thấy vui mắt , em huyết còn non bác ah , em nó ngày mới đưa về màu như nham thạch luôn , đuôi lược nửa đó , nhưng pro thì chưa được bác ah < chú hb bên cạnh bác thấy ko , e quý em này hơn , ngoan mà màu như bối luôn hiii
<chúc cửa hàng bác đắt hàng nhé nhà em củng có một e chihuahua nửa đó bác ;) >

cmbinhlong

Chào mào tình bạn & tình yêu
đồng ý với ý kiến của A.chính xác

hanngo

up phu bac !
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]
[/IMG]

Zai_baby

Kết hợp như vậy cũng đẹp nhưng nếu muốn vệ sinh thì hơi khó khăn đấy bạn :)

hehe HB nhà bác màu đậm thật nhưng có vẻ vảy cũng không leo cao cho lắm,bác giống em thật,chơi cá,chơi chim,chơi chó.những cái đó nếu mà thiếu thì không con gì gọi là cuộc sống nữa chúc sức khỏe gia đình bác !!!!

samsung87

đẹp thật nhưng mà nuôi trong nhà thì ko hợp lý đâu bác.1 tg phân chim sẻ hôi lắm.e chưa nghe bác nói về cách vs avi

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
Thay vì nước bác cho đất thịt vào , chim đi phân xuống , ta sẽ thả khoảng 0,5 kg trùn Quế , vài con sùng . Kết hợp một số loại cây ăn đất mạnh như trầu bà , cỏ các loại .Phía trên hơi trống , ta nên trồng thêm mấy loại dây leo dùng cho các công trình kiến trúc , hoăc trồng loại dây leo chịu phèn tốt .

Mua một bịch men vi sinh , dùng ủ hoai , phân hữu cơ , tưới vào . Muốn chim không đi phân lên hòn non bộ nhiều ta đặt cầu tránh xa ra và ở các góc aviary .

Bảo đảm với lượng phân 2 em này thải ra chắc chắn sẽ được giải quyết một cách triệt để nhất , không gây mùi , nhìn vào lúc nào cũng sạch sẽ , mà không phải tốn công dọn phân mỗi ngày .

Tóm lại lượng phân sẽ được giải quyết một cách tự nhiên bằng trùn và sùng , chưa kể lượng phân chim sau khi được trùng ăn là một loại phân bón hữu cơ rất tốt cho cây mà không phải tốn một công đoạn xử lí phân tươi nào . Ở Củ Chi người ta nuôi trùng bằng phân gà , trùng rất thích ( phân chim tương tự) , chỉ với thời gian ngắn , phân gà tươi rất nóng đã được xử lí xong .

Chưa kể bọn sùng và các loài ẩm độ, cũng góp phần không kém . Ngoài ra còn có sự trợ giúp của men vi sinh . Trong đó cây cối trong aviary cũng giải quyết một lượng không ít .

Sơ đồ xử lí phân gồm :

Phân nguồn -> Trùng , Sùng , Gián Đất -> Men vi sinh -> Đất thịt -> Cây cối

P/S : Cách này làm bền vững này , em nghĩ khá lâu rồi , do nhà không có điều kiện nên không làm được . Vài ý kiến bác kham khảo nhé .

Thân , black_fish9402 .

Sửa lần cuối:

khuyentrang123

Anh Tuấn ơi, AVR anh nói đây hả...đẹp quá anh ơi.Nhà cũng đẹp nữa..................Tháng 10 em có nguy cơ chuyển vào nha trang làm 6 tháng rồi a ơi ! kaaaaaaaaaaaa

anhtuantcl2

hehe HB nhà bác màu đậm thật nhưng có vẻ vảy cũng không leo cao cho lắm,bác giống em thật,chơi cá,chơi chim,chơi chó.những cái đó nếu mà thiếu thì không con gì gọi là cuộc sống nữa chúc sức khỏe gia đình bác !!!!
cảm ơn bác , chúc gia đình bác sức khỏe nhé :)

anhtuantcl2

Thay vì nước bác cho đất thịt vào , chim đi phân xuống , ta sẽ thả khoảng 0,5 kg trùn Quế , vài con sùng . Kết hợp một số loại cây ăn đất mạnh như trầu bà , cỏ các loại .Phía trên hơi trống , ta nên trồng thêm mấy loại dây leo dùng cho các công trình kiến trúc , hoăc trồng loại dây leo chịu phèn tốt .

Mua một bịch men vi sinh , dùng ủ hoai , phân hữu cơ , tưới vào . Muốn chim không đi phân lên hòn non bộ nhiều ta đặt cầu tránh xa ra và ở các góc aviary .

Bảo đảm với lượng phân 2 em này thải ra chắc chắn sẽ được giải quyết một cách triệt để nhất , không gây mùi , nhìn vào lúc nào cũng sạch sẽ , mà không phải tốn công dọn phân mỗi ngày .

Tóm lại lượng phân sẽ được giải quyết một cách tự nhiên bằng trùn và sùng , chưa kể lượng phân chim sau khi được trùng ăn là một loại phân bón hữu cơ rất tốt cho cây mà không phải tốn một công đoạn xử lí phân tươi nào . Ở Củ Chi người ta nuôi trùng bằng phân gà , trùng rất thích ( phân chim tương tự) , chỉ với thời gian ngắn , phân gà tươi rất nóng đã được xử lí xong .

Chưa kể bọn sùng và các loài ẩm độ, cũng góp phần không kém . Ngoài ra còn có sự trợ giúp của men vi sinh . Trong đó cây cối trong aviary cũng giải quyết một lượng không ít .

Sơ đồ xử lí phân gồm :

Phân nguồn -> Trùng , Sùng , Gián Đất -> Men vi sinh -> Đất thịt -> Cây cối

P/S : Cách này làm bền vững này , em nghĩ khá lâu rồi , do nhà không có điều kiện nên không làm được . Vài ý kiến bác kham khảo nhé .

Thân , black_fish9402 .
Chuẩn ko cần chỉnh , chỉnh ko còn chuẩn
đam mê kết hợp với khoa học như bác thật đáng học hỏi , thanks bác nhé

anhtuantcl2

Anh Tuấn ơi, AVR anh nói đây hả...đẹp quá anh ơi.Nhà cũng đẹp nữa..................Tháng 10 em có nguy cơ chuyển vào nha trang làm 6 tháng rồi a ơi ! kaaaaaaaaaaaa
Nam ah , avi đó em hiiiii , chuyển vào nha trang công tác ah , vậy anh em mình có cơ hội gặp lại sớm rồi em , gia đình vẩn khỏe chứ em , cháu ngoan chứ , chúc gia đình em sức khỏe nhé