avi kết hợp non bộ mời mọi người thưởng lảm nhé

anhtuantcl2

ủa anh tuấn ở nha trang à nếu thế thì giao lưu đi anh !!!
ah không , mình ở Vủng tàu bạn ah , mình tên Tuấn , 30 mùa lá rụng , mong muốn giao lưu cùng anh em cùng chung niềm đam mê , bạn nhiu tuổi cho dể xưng hô hè , xem ra anh em mình chung nhiều sở thích quá hiiii , cu em khuyentrang123 củng đam mể chó đấy , mà chơi mấy em to lắm , đứng cao bằng đầu người luôn
mình mong được học tập bạn thêm về cá rồng hiiiii

titcoi09

Ước gì em được như bác. Nhà e chật quá nên không chơi avi đc chán quá

hung98

Đẹp. Non bộ của bác thêm một cây thông bám vào đá thì tuyệt hơn. Vẹn đủ đường . Đó là theo ý kiến cá nhân của em, có gì không đúng hay không hợp gu chơi của các bác mong được lượng thứ ...

udisara

ý tưởng này khá hay, tuy nhiên em thấy không gian hơi chật hẹp, cảm giác hòn non bộ bị ngột ngạt, phần khung thép bác gia cố hơi dầy tạo cảm giác rối mắt và vô tình che đi cái đẹp của hòn non bộ bên trong.

MrKoi

Chào Mào Thanh Hóa
con cá kia hình như là huyết Long !! đúng là vừa giàu vừa khá !! huyết long indo à bác !

xuanhuy008

Thay vì nước bác cho đất thịt vào , chim đi phân xuống , ta sẽ thả khoảng 0,5 kg trùn Quế , vài con sùng . Kết hợp một số loại cây ăn đất mạnh như trầu bà , cỏ các loại .Phía trên hơi trống , ta nên trồng thêm mấy loại dây leo dùng cho các công trình kiến trúc , hoăc trồng loại dây leo chịu phèn tốt .

Mua một bịch men vi sinh , dùng ủ hoai , phân hữu cơ , tưới vào . Muốn chim không đi phân lên hòn non bộ nhiều ta đặt cầu tránh xa ra và ở các góc aviary .

Bảo đảm với lượng phân 2 em này thải ra chắc chắn sẽ được giải quyết một cách triệt để nhất , không gây mùi , nhìn vào lúc nào cũng sạch sẽ , mà không phải tốn công dọn phân mỗi ngày .

Tóm lại lượng phân sẽ được giải quyết một cách tự nhiên bằng trùn và sùng , chưa kể lượng phân chim sau khi được trùng ăn là một loại phân bón hữu cơ rất tốt cho cây mà không phải tốn một công đoạn xử lí phân tươi nào . Ở Củ Chi người ta nuôi trùng bằng phân gà , trùng rất thích ( phân chim tương tự) , chỉ với thời gian ngắn , phân gà tươi rất nóng đã được xử lí xong .

Chưa kể bọn sùng và các loài ẩm độ, cũng góp phần không kém . Ngoài ra còn có sự trợ giúp của men vi sinh . Trong đó cây cối trong aviary cũng giải quyết một lượng không ít .

Sơ đồ xử lí phân gồm :

Phân nguồn -> Trùng , Sùng , Gián Đất -> Men vi sinh -> Đất thịt -> Cây cối

P/S : Cách này làm bền vững này , em nghĩ khá lâu rồi , do nhà không có điều kiện nên không làm được . Vài ý kiến bác kham khảo nhé .

Thân , black_fish9402 .
hihi! Thành ơi! cái vụ rùn khi nuôi sẽ có phát sinh ngoài dự kiến đấy. vì với môi trường ẩm ướt, giàu dinh dưỡng như vậy thì khi nuôi trùn 1 thời gian sẽ xuất hiện 1 số sinh vật không mong muốn có thể gây hại cho chim và gia chủ. (1 vài kinh nghiệm thực tế khi tiếp xúc với trùn quế!)

dtcdng

hii, avi mình không ghiền, chỉ ghiền mấy e cá rồng, huyết long và e kim long quá bối thôi. Chúc mừng có những chú cá đẹp

toananh

Quả AVI của Bác để riêng đã quá đẹp rồi, E nghĩ không cần phải cho thêm hòn non bộ to như thía :p Bác cho ít cây xanh, phong lan vào để cạnh hòn non bộ E thấy có khi đẹp hơn đấy. Đôi lời góp ý :p

ngocdung078

Nhìn thích thế không biết.có cả núi, cây và nước như kiểu tự nhiên ấy nhỉ. Giá mà diện tích lơn hơn chút nữa thì không phải nói tới nữa. tks

9nhan

đẹp
chỉ sợ 2 điều >>> chim ỉa chết cá :(
tin mới >> chào mào con chết đuối :)

phamkien25

Thiếu cây xanh bác ơi, theo em 1/2 bác chơi hòn non bộ, còn lai thêm cây xanh vào cho nó thiên nhiên hơn.

hung_chip

Quá đẹp luôn.bạn cho mình hỏi tổng thế tất cả hết tầm bao nhiêu vậy