AVIARY e mới hoàn thành.

VinhNguyen73

Cao 2m Dài 3m Rộng 1.4m
Bắt đầu động thổ

Tự tay xây luôn.

Nhìn cái hồ không ổn nên thuê người ta về tô trát lại cho nó mịn màng xíu.hi
E làm luôn cái hồ nước cho ít đá nuôi ít cả để sử lý phân chim. Bên trái trồng 1 cây sim sau này trái chín chim chén luôn.

Biết sơ sơ về hàn nên chấm cháp cho nó xong. Tiết kiệm cũng được khá tiền.

Hoàn thành lồng 70%. Lồng được bố trí 1 cửa lớn và 2 cửa nhỏ. 1 mái che cho chim trú mưa.

Hoàn thành 90% gắn vào thả cá nhưng chim thì chưa.

Hiện e muốn nuôi ghép đẻ, Mong AEC đóng góp thêm ý kiến cho Avi của e ngày càng hoàn thiện hơn.
Thân !!!

Cachuabi

Ước mơ của nhiều ae. thoáng quá bác ,kín tý nũa thì đẹp. bác có thể trồng thêm dây leo mọc 2 bên.

hoacatim

Mấy bác có nhà rộng thích nhỉ, nhà mình ko có chổ treo lồng nói chi đến aviary. hic hic hic hic

Coba

Quá đã, đẹp và rộng rãi. Avi có 2 cửa nhỏ để bỏ nước thức ăn thì treo cống cám ntn để khi trời mưa không bị ướt cám nhĩ.

leanhphuong

đẹp đấy cụ! thêm cây cối chim muông vào nữa là ok! cơ sở hạ tầng quá tốt thế này chỉ cần thêm công sắp đặt nữa là ngon!

chickenchoac

Cụ nên che bớt lại, chiều gió, chiều nắng gắt... Bên trong cụ nên trồng 1 cây đại thụ :D, đùa thôi trồng cây trúc nhật hay đại loại nòi nhà tre trúc ấy cho nso phát triển thành bụi thì đẹp, hoặc là cây có nhiều cành để chim non sau này tập chuyền cành k có lại rớt xuống bể cá trê phi bên dưới :D aviary của cụ quá hoàn hảo về thẩm mỹ, kích thước chỉ cần cặp chim bạch tạng chui vô đó nữa là tuyệt cú mèo, trong thời gian chờ đợi với kích thước đó bản thân cụ cũng có thể trú ngụ được ấy. Aviary của em chỉ bằng 1 nửa của cụ mà vẫn đẻ bình thường. Chúc cụ có mùa sinh sản thành công. Về mặt lý thuyết thì tránh chuột, mèo, chó, kè chim nhưng kinh nghiệm bản thân cho thấy nếu bị các yếu tố đó thfi cũng chả sao. Cặp nhà em bên dưới gầm bê tông là 1 hội đồng gia tiên nhà chuột cống làm tổ, ban đêm thường xuyên trèo lên nóc lồng lượn lờ, mèo hàng xóm 3 con trực chờ bên ngoài, rắn k biết có hay khoogn nữa, em kè chim trống khác cũng đẻ bình thường luôn, mỗi tội thời gian có sản phẩm hơi lâu, hơn 1 năm mới cho lứa sản phẩm đầu tiên.

nguyenducminh

Cụ nên che bớt lại, chiều gió, chiều nắng gắt... Bên trong cụ nên trồng 1 cây đại thụ :D, đùa thôi trồng cây trúc nhật hay đại loại nòi nhà tre trúc ấy cho nso phát triển thành bụi thì đẹp, hoặc là cây có nhiều cành để chim non sau này tập chuyền cành k có lại rớt xuống bể cá trê phi bên dưới :D aviary của cụ quá hoàn hảo về thẩm mỹ, kích thước chỉ cần cặp chim bạch tạng chui vô đó nữa là tuyệt cú mèo, trong thời gian chờ đợi với kích thước đó bản thân cụ cũng có thể trú ngụ được ấy. Aviary của em chỉ bằng 1 nửa của cụ mà vẫn đẻ bình thường. Chúc cụ có mùa sinh sản thành công. Về mặt lý thuyết thì tránh chuột, mèo, chó, kè chim nhưng kinh nghiệm bản thân cho thấy nếu bị các yếu tố đó thfi cũng chả sao. Cặp nhà em bên dưới gầm bê tông là 1 hội đồng gia tiên nhà chuột cống làm tổ, ban đêm thường xuyên trèo lên nóc lồng lượn lờ, mèo hàng xóm 3 con trực chờ bên ngoài, rắn k biết có hay khoogn nữa, em kè chim trống khác cũng đẻ bình thường luôn, mỗi tội thời gian có sản phẩm hơi lâu, hơn 1 năm mới cho lứa sản phẩm đầu tiên.

nghe cụ tả tưởng tượng ra cả một quần thể sinh thái động thực vật sinh động, nhưng mà lâu có sản phẩm thì cũng phải haha

chickenchoac

Quá đã, đẹp và rộng rãi. Avi có 2 cửa nhỏ để bỏ nước thức ăn thì treo cống cám ntn để khi trời mưa không bị ướt cám nhĩ.
Chính xác. Quả này mưa gió là cụ xác định cám từ dạng viên chuyển sang dạng cháo. khả năng là cụ phải ốp tôn nhựa trogn suốt 1/2 thân bên trên lồng để tránh mưa phả vào hũ đựng thức ăn kèm chắn gió luôn, vẫn đảm bảo ánh sáng, mà nuôi sinh sản chỉ cần nắng chiếu vào 1 mặt và thời gian chiếu tầm 2 tiếng là đủ.

tinbmt1975

Nói chung là đẹp, nhưng nhà bác thừa vít hay sao thấy bắt vít chi chít trên cây sắt giữa. Dùng lưới che lan che bớt lại chứ thấy trống quá.

chaomaotd

thiết kế cây đậu làm sao tránh hòn non bộ và hạn chế ở khu vực hồ nước để ít bị dính phân.

midavina

Nếu được 2 mặt lưới cách nhau 2,3cm thì tránh được chuột bạn à. Lồng to thì chuột có phần khó khăn khi rình bắt chim hơn nhưng 2 lớp thì yên tâm hơn. Chim thuần thì ko biết sao chứ chim bổi thì ngủ hay bu lưới để ngủ lắm nên chuột nó rình mà cắn gãy chân là chuyện thường

VinhNguyen73

Cảm ơn bác nhiều ạ. chắc mua lưới đen trùm phía bên mái che lại luôn.

VinhNguyen73

Chính xác. Quả này mưa gió là cụ xác định cám từ dạng viên chuyển sang dạng cháo. khả năng là cụ phải ốp tôn nhựa trogn suốt 1/2 thân bên trên lồng để tránh mưa phả vào hũ đựng thức ăn kèm chắn gió luôn, vẫn đảm bảo ánh sáng, mà nuôi sinh sản chỉ cần nắng chiếu vào 1 mặt và thời gian chiếu tầm 2 tiếng là đủ.
Chắc uốn miếng mika che luôn