Bình chọn cám cho Chào mào

Pleikupho

theo mình thì cứ cái gì dể làm mà thành phần được 1 chút là dc, e thấy ko nhất thiết đúng loại cám đó. cám chỉ là 1 phần còn do mình chăm sóc, phơi nắng (cái này lúc trc e thấy bt h thấy quan trọng quá), tắm nước, dợt chim (cái này càng quang trọng), trái cây, mồi tươi (cào cào.......)

minhgas

Chào mào cùi bắp
Có ai biết địa chỉ bán cám CADN ở Đà nẵng k? Giá cả thế nào? Cảm ơn!
Số 86/2 Nguyễn Du - Đà Nẵng lúc trước mình mua 1 gói cám @CADN 2 lạng là 55k. Các bạn có thể liên lạ qua số đt để biết rõ hơn.

pon nguyen

kjj

Pleikupho

ko biết có anh em nào cho ăn thử cám này chưa? lúc trước mình hay mua cám này cho chim ăn thấy phân chim khô và chim siêng hót lắm, sau này thì cám này gần nhà ko bán nữa nhưng sáng nay đi mua cào cào bên công viên Tao đàn thì thấy 1 bác tầm 50 tuổi mua rất nhiều cám này cho chào mào ăn, hỏi thì bác ấy nói cám này rất tốt chim ăn khỏe lắm và căng lửa ( có cho ăn cào cào và trái cây nhé), cái này mình post lên cho ae tham khảo thêm 1 loại cám, mình đang định chuyền qua sài lại cái này hỏi mất công làm
giá là 12k/gói 150gam ( cái này mình ko bán nhé, chỉ là theo giá người bán nói thôi)

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
Trên thị trường hiện nay rất có nhiều loại cám cho chào mào đã có thương hiệu như THÚY TUẤN-CADN-...các bác dùng laoij nào cũng ok hết nhưng mà phải dùng ổn định nghĩa là tránh tình trạng đổi cám .như vậy con chim có tính ổn định củi lửa chứ theo ý kiến riêng mình cám nào cứ đủ dinh dưỡng là ok hết chứ ko riêng loại nào tốt cả.
Đa phần anh em chơi chim lâu năm đều chọn cho mình giải pháp là tự tay làm cám vừa đỡ tốn kém lại chủ động đc.có mấy công thức làm cám của mấy bác post lên cũng đầy đủ dinh dưỡng và đc phần lớn anh em áp dụng anh em có thể tham khảo .
Riêng mình dùng laoij cám này cho chim bổi
và áp dụng công thức làm cám của Bác Tú (thaphuongkhach)thấy cũng ổn.
chúc anh em chim cò lúc nào cũng cháy đùng đùng.

PhU_NhOc

ko biết có anh em nào cho ăn thử cám này chưa? lúc trước mình hay mua cám này cho chim ăn thấy phân chim khô và chim siêng hót lắm, sau này thì cám này gần nhà ko bán nữa nhưng sáng nay đi mua cào cào bên công viên Tao đàn thì thấy 1 bác tầm 50 tuổi mua rất nhiều cám này cho chào mào ăn, hỏi thì bác ấy nói cám này rất tốt chim ăn khỏe lắm và căng lửa ( có cho ăn cào cào và trái cây nhé), cái này mình post lên cho ae tham khảo thêm 1 loại cám, mình đang định chuyền qua sài lại cái này hỏi mất công làm
giá là 12k/gói 150gam ( cái này mình ko bán nhé, chỉ là theo giá người bán nói thôi)
cám này e cũng dùng qua rồi nhưng chưa lâu nên cũng ko biết bền ko , cám cũng khá tốt.... thấy nhiều ng nuôi chim mồi , hót hay cho ăn...

chaomaohue.

Chào Mào Danh Dự
Minh ơi ở Bình Thạnh mua cám cand ở đâu.a cũng đag nuôi cám cand
Đã chơi chim chào mào thì nên làm cám đi bạn,thực ra không có khó khăn gì đâu.Mình làm thì có thể điều bột cho chú chim của ,luc nào thì cần có chất để em nó thay lông cho đẹp,lúc nào thì cần để cho em nó căng lửa va giử lửa.mua bột ngta làm thì bạn ko biết thành phần và nhất là có đều bột hay không đẻ cho chú chim của minh giữ được phong độ.,rồi chưa kể cám mua có đúng phẩm chất hay không.rồi có bị nhái không,có bị ẩm mốc hay không.........nhiều vấn đề lắm bạn à.Ở Huế chỉ có bạn nào nhác thì mới mua bột ngta chế biến sẵn thôi,còn ai đã chơi chim thi đa số đều tự làm bột,tuy mất thời gian nhưng bù lại là sự tin tưởng,chát lượng và gia giảm thành phần cho từng chú cchim yêu quí của mình.

chimhue

bavì+20trứnggà+2langthịtbò+nửakgchâuchấu+kỉtử100hạt+đôxanh3lạng+gaonửakg+tômhùm1con=mồi chuẩn không cần chỉnh
chuẩn nhưng tôm hùm thì không cần thiết vì giá thành quá cao không phải ai củng có đủ kinh tế .

Tiennewland

Vote cho công thức cám của bác thaphuongkhach , trước cũng dùng nhiều loại cám cho chim nhà nhưng công thức phức tạp và không ổn định ví dụ như tôm đồng không phải mùa nào cũng có , giờ Theo cám bác tú thấy chim căng và rất sung , cuối cùng quan trọng vẫn là ở tố chất con chim và cám phải ổn định không cần phải cầu kỳ phức tạp quá đâu !

nguyenhaiabc

Not Alone
Công Thức cám của anh Hoàng ĐL : 200g ngũ cốc dinh dưỡng + 200g đậu phộng rang + 15 trứng + 2 trứng vit lộn+ cám gà con + cám A vầy.... chúc các bác có những chú chim yêu quý của các bác mau căng lua

L

linhbuudien

Guest
CADN chứ không phải Cand đâu bạn à.Nhưng cám này chỉ làm chim ỉa chảy dài hạn thôi.Tốt nhất vẫn là gạo rang rồi trộn trứng gà phơi nắng.Vừa rẻ vừa lành.

L

linhbuudien

Guest
Bạn đừng cho ăn.Chân thành đấy.Làm chim ỉa chảy ngay.

VipClub

Vua Chào Mào
CADN chứ không phải Cand đâu bạn à.Nhưng cám này chỉ làm chim ỉa chảy dài hạn thôi.Tốt nhất vẫn là gạo rang rồi trộn trứng gà phơi nắng.Vừa rẻ vừa lành.
Phong cách làm gạo rang và trứng của Bịnh Định quê ta nè !

L

linhbuudien

Guest
Cám chỉ làm chim ỉa chảy thôi.Cho ăn rồi sẽ biết.Đây là điều chân thành vì mình đã bị rồi các bạn à.

L

linhbuudien

Guest
Mình thì không có thời gian làm cám nhưng tốt nhất vẫn là cách trên.Vì không có thời gian nên mình mua 1 bi AKARA1+1 bị KLong = 60k được 3 lạng,cho ăn là ổn rồi.

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
Mình cho ăn cám CADN chim căng lửa chơi bền không thấy chim ỉa chảy dài hạn như bạn nói ! có điều cám này quá đắt 55ngàn 200gr nếu chim nhiều quá mà cho ăn cám này thì vợ con có húp cháo khà khà .cho nên chỉ cho 3 em ăn cám này thôi ,còn lại cám BaVì vẫn chơi tốt .
chào thân ái