Bình chọn cám cho Chào mào

L

linhbuudien

Guest
Cám chỉ làm chim ỉa chảy thôi.Cho ăn rồi sẽ biết.Đây là điều chân thành vì mình đã bị rồi các bạn à.

L

linhbuudien

Guest
Mình cho ăn cám CADN chim căng lửa chơi bền không thấy chim ỉa chảy dài hạn như bạn nói ! có điều cám này quá đắt 55ngàn 200gr nếu chim nhiều quá mà cho ăn cám này thì vợ con có húp cháo khà khà .cho nên chỉ cho 3 em ăn cám này thôi ,còn lại cám BaVì vẫn chơi tốt .
chào thân ái
Vậy mấy con của bạn chịu cám này rồi,riêng tôi và cả CLB chào mào Vĩnh thái Nhatrang đều bị như vậy nên không bao giờ giám nữa.

L

linhbuudien

Guest
Mình biết bác là ai mà. hình như là bác Linh :D
Mong có dịp lên Daklak cưỡi voi.Thời gian này đang bận bịu quá.Khoảng tháng nữa biển động rồi tha hồ mà đi giao lưu.Mình sống phụ thuộc vào biển mà.(Mấy tiệm cá cảnh biển và hải sản trên BMT mình giao lưu nhiều.Hôm nào sẽ giao lưu với Vipclub

caocuongqn

Đà Lạt mát trời mà còn cho ăn thì chim ỉa phải biết.Ra vòi luôn.Mình ở xứ nóng mà còn bị nữa là bạn.

Có thể cám ko hợp với cơ địa con chim của bạn chứ CLB CM Hạ Long 75% là sử dụng cám của Sơn Đà Nẵng có nhãn hiệu là @CADN. Đúng là càm này nếu chim chưa có lửa thì đi phân hơi ướt trong trường hợp này bạn chon cám @CADN số 2 có thành phàn đạm ít hơn chim ăn đi phân khô ngay, đợi khi chim có lửa cho ăn cám @CADN số 1. Con chim CM của CLB Hạ Long đạt giải nhất Hội thi tiếng hót CM Bắc Giang mở rộng hồi 09/05/2012 là ăn thuần túy cám @CADN.... nói chung cám @CADN dùng rất ổn và chim giữ lửa lâu.

Huyvnav

e lai thich cam cong minh hon.vi e dung thay chim nha e qua on

Vui lòng viết Tiếng Việt có dấu!

Thân, Impala!

Sửa bởi Amin:
L

linhbuudien

Guest
Có thể cám ko hợp với cơ địa con chim của bạn chứ CLB CM Hạ Long 75% là sử dụng cám của Sơn Đà Nẵng có nhãn hiệu là @CADN. Đúng là càm này nếu chim chưa có lửa thì đi phân hơi ướt trong trường hợp này bạn chon cám @CADN số 2 có thành phàn đạm ít hơn chim ăn đi phân khô ngay, đợi khi chim có lửa cho ăn cám @CADN số 1. Con chim CM của CLB Hạ Long đạt giải nhất Hội thi tiếng hót CM Bắc Giang mở rộng hồi 09/05/2012 là ăn thuần túy cám @CADN.... nói chung cám @CADN dùng rất ổn và chim giữ lửa lâu.
Chắc mình không giám thử lai nữa đâu. Hiên nay mình đã cho ăn cám KLong+Akara theo ti lệ 50/50. Giá cũng rẻ. Chim đi thi 2 tỉnh khác nhau đều đất giải cao

N

namkiet

Guest
Cám mình tự làm là tốt nhất.hêhhêhhhe
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
Thân Tuấn

Leodevincy

Chào mào Việt
Cám mình tự làm là tốt nhất.hêhhêhhhe
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
Thân Tuấn
Góp ý với bác namkiet một tý, comment được rồi bác không nên dùng "up" hàng loạt cho các topic. Mình theo dõi thấy khá nhiều topic của AE bác vào comment, cuối comment hay dùng "up" là không cần thiết vì "hữu xạ tự nhiên hương" bác nhé. Không cần "up" mới lên top đâu bác. Thanks,

Chúc sức khỏe,
Leodevincy

N

namkiet

Guest
Góp ý với bác namkiet một tý, comment được rồi bác không nên dùng "up" hàng loạt cho các topic. Mình theo dõi thấy khá nhiều topic của AE bác vào comment, cuối comment hay dùng "up" là không cần thiết vì "hữu xạ tự nhiên hương" bác nhé. Không cần "up" mới lên top đâu bác. Thanks,

Chúc sức khỏe,
Leodevincy
Vâng cám ơn nhắc nhở của bạn nhé. sẽ rút kinh nghiệm .
Thân Tuấn