Bạn đã chi bao nhiêu cho chào mào!?

Bạn đã chi...

• Dưới 1tr

Bình chọn: 8 7.2%
  • Từ 1tr đến 5tr

Bình chọn: 18 16.2%
  • Từ 5tr đến 10tr

Bình chọn: 20 18.0%
  • Từ 10tr đến 15tr

Bình chọn: 14 12.6%
  • Từ 15tr đến 20tr

Bình chọn: 11 9.9%
  • Từ 20tr đến 30tr

Bình chọn: 12 10.8%
  • Từ 30tr đến 50tr

Bình chọn: 14 12.6%
  • Từ 50tr đến 100tr

Bình chọn: 6 5.4%
  • Trên 100tr

Bình chọn: 8 7.2%

• Số thành viên bình chọn
    111

Thế

Kakaka. Anh Thế cũng mua cẩm lai bán ve chai nè. Vậy mà cũng xỉa em. Hehe. 2 năm nay mình đầu tư cũng chút chút ah. Không đáng kể lắm.
Sợ nhất là gấu mẹ ở nhà biết sự thật đằng sau thôi. Mua chim tính bằng SJC đem về giả vờ :em cho a xin 1,5tr mua con này nhé,hay lắm. Chỉ sợ mỗi mấy ông bạn sang dợt chim :ui mua cao tiền thế…… thế là toi.
Nhưng thiệt hại nhất là từ khi chơi chào mào công việc chính bỏ bê khá nhiều. Tất cả dồn cho anh em dưới nên thu nhập thiệt hại khá đáng kể.
Nhưng thiết nghĩ sống là phải thoải mái trong Tâm,ngoài ăn uống,gia đình thì thú đam mê cũng là động lực,là mục đích sống nên dù có tiêu tốn nhiều,nhiều hơn nữa mình vẫn vui. Vì quan trọng nhất là được sống cho chính mình.
Thân chào anh em
chú đứng đầu gia định về vụ mua cẩm lai bán ve chai đó. ai chửi mình ngu mình chịu vì lỡ đam mê rồi. chỉ trừ 1 mình vợ con k được chửi ngu. vì chửi ngu mà lại đi lấy thằng ngu làm chồng thì...............lúc đó phải ae mình phải ché cho vợ cụp mào ngay (nói nhỏ chú vợ anh chưa chửi chơi chim nhưng la lối om sòm vị k đi làm rồi, nhột lắm rồi). hehhe

nguyễn-gđ

Chiến binh mặt gãy
chú đứng đầu gia định về vụ mua cẩm lai bán ve chai đó. ai chửi mình ngu mình chịu vì lỡ đam mê rồi. chỉ trừ 1 mình vợ con k được chửi ngu. vì chửi ngu mà lại đi lấy thằng ngu làm chồng thì...............lúc đó phải ae mình phải ché cho vợ cụp mào ngay (nói nhỏ chú vợ anh chưa chửi chơi chim nhưng la lối om sòm vị k đi làm rồi, nhột lắm rồi). hehhe
Kakaka. Cố gắng sang năm mới ae mình bớt bớt lại thôi. Ngồi nhẩm tính lại. Ui chao ôi. Ko dám nghĩ nữa. Cố gắng dung hoà thôi.Ớn vãi. Lo làm ăn đi ông anh

tuangiadtu

Chào Mào Bồng Lai
Từ ngày chuyển qua chơi chào mào thì trở nên nghèo đi :).
Đúng là thú vui, tốn công, tốn của. Chơi chào mào để lên chuyên nghiệp không phải dễ.

Thân ái!

thanhlong_mechim

Thống kê được bằng tiền chắc không ai dám chơi chim nữa (chào mào nói riêng) giống như nuôi con nghiện trong nhà ý.

vubaucat

Mình 22 lồng, trong đó có 2 con chim thi đã có cờ quạt, còn lại 20 em là mộc dở và mộc. Huế bẫy đấu : Bình Thành 1 con, Bình điền 3 con, Kim phụng 2 con,Phong sơn 2 con, Dương Hòa (Khe vàng, 57) 2 con, Phong Mỹ 1 con, Nam Đông 1 con, Đèo cao áp : 5 con, Đèo suối lương 1 con, Hòa Bắc 1 con, Phước sơn : 2 con, An điềm 1 con(Giong dài như Trung Mang)....Lồng trạm 12 cái, lồng thường 10 cái, áo lồng 22 cái gấm......Cám tự làm mất khoảng 800k/tháng,...chưa kể các đồ linh tinh mua thêm nữa. Đam mê lên chấp nhận, chứ không dám tính ra nữa. Vợ mà lên đây đọc được chắc là nó cắt Trym mình luôn.....ke ke! Thanks a e!
ít thế anh.sưu tập dòng ngoại nhập cho chon phong trào.

tvxdnhatphat

Hic, thấy các bác thống kê em cũng ráng tính thử.
Chào mào 06 cặp trong aviary, bình quân 15tr/cặp + chim già trong lồng 04 con dẫn giọng BQ 10tr/c + 1 bầy má trắng con lên + 6 CC Than. Ngày nuôi đạm bạc cũng hết 50k x 30 x 12 = 18 tr
+ khoảng 10 lồng chạm và 8 lồng thường nuôi má trắng.
Hic, nhiều quá, gấu mà biết là chít em............ :D