Bổi già rừng 2 mùa lồng

truongvuongminh

Như bạn này nói đúng nè.Nhưng chim bạn ở mát hoài lâu ngày nên khi ra nắng "đồng tử giãn" nên e nó khó chịu nên nhảy lung tung.Mấy chú này là ko nên phơi nắng nhiều và ko nên phơi nắng từ quá 11h đến chiều vì nắng nhiều tia cực tím ko tốt cho chim đặc biệt là mắt.
Tốt nhất nên phơi nắng buổi sáng sớm tập từ từ cho e nó quen dần lại đã và để ý thấy e nó ko chịu nổi thì cho vào tí rồi hãy phơi tiếp.
thank bác nhiều lắm

khoicmq7

chú Minh anh thấy con chim này của em nhanh chim và bóng bộ rất tốt. cố gắng châm em nó lên lửa xách đi thường xuyên nếu thấy yếu chơi bìa lúc nào chim căng lửa kẹp vào chơi 20phut rồi trùm chim lại rồi sau đó tăng thời gian dợt lâu dần se thu được kết quả tốt thôi.
chúc em thành công với em chào mào cưng của mình.
Thân.
anh Khôi.

truongvuongminh

chú Minh anh thấy con chim này của em nhanh chim và bóng bộ rất tốt. cố gắng châm em nó lên lửa xách đi thường xuyên nếu thấy yếu chơi bìa lúc nào chim căng lửa kẹp vào chơi 20phut rồi trùm chim lại rồi sau đó tăng thời gian dợt lâu dần se thu được kết quả tốt thôi.
chúc em thành công với em chào mào cưng của mình.
Thân.
anh Khôi.
cám ơn anh Khôi nhiều,tại Cv lu bu quá,e chỉ dợt ở gần nhà thui(chim cũng chơi tạm)với lại đi dợt xa quá nên cũng ngán,mặc dù rất đam mê,hi