Bổi Quãng Ngãi 4 tháng lồng anh em xem giúp.

rtnvrb380

đây là con bổi em bẫy đc ở vùng Đức Minh Quãng Ngãi sau 4 tháng chuyển vô SG thì đc thế này đây, anh Chéc xem clip rồi thì cho em nhận xét với nha.
anh em chém mạnh tay cho em nó mau lên lửa. giờ thì em chỉ còn có mình nó là tình yêu duy nhất thôi hehe.

cmtegiac

4 tháng mà quá dạn, em nuôi chim hay thật đấy. Giọng tốt đấy em nhưng chim chưa có lực đâu. Bữa nào rảnh lên CX cọ xát nhé

chaomao81

chim này từ ngày bác nhử và nuôi tới giờ là 4 tháng àh, sao dạng người thế, đổ giọng hay quá bác, chúc mừng bác có một chiến binh, chim hay và đổ rát quá.

rtnvrb380

4 tháng mà quá dạn, em nuôi chim hay thật đấy. Giọng tốt đấy em nhưng chim chưa có lực đâu. Bữa nào rảnh lên CX cọ xát nhé
có cơ hội là em phi lên liền anh yên tâm hehe. con này là bản chất nó dạng rồi anh, bây giờ chăm cho nó lên lửa thôi.

rtnvrb380

chim này từ ngày bác nhử và nuôi tới giờ là 4 tháng àh, sao dạng người thế, đổ giọng hay quá bác, chúc mừng bác có một chiến binh, chim hay và đổ rát quá.
Cảm ơn bạn, chim này mình bẫy và mang vào SG đc 4 tháng, clip này nó đi ít tông quá với lại giọng cũng chưa dứt khoát, đang cố gắng lên lửa cho em nó mà nhà thì có mình nó điều kiện dợt dãi cũng khó nên lâu có lửa.

lebinhmobile

đây là con bổi em bẫy đc ở vùng Đức Minh Quãng Ngãi sau 4 tháng chuyển vô SG thì đc thế này đây, anh Chéc xem clip rồi thì cho em nhận xét với nha.
anh em chém mạnh tay cho em nó mau lên lửa. giờ thì em chỉ còn có mình nó là tình yêu duy nhất thôi hehe.

Chim hay quá !
Chúc Mừng Bạn

tuanfu

Cảm ơn bạn, chim này mình bẫy và mang vào SG đc 4 tháng, clip này nó đi ít tông quá với lại giọng cũng chưa dứt khoát, đang cố gắng lên lửa cho em nó mà nhà thì có mình nó điều kiện dợt dãi cũng khó nên lâu có lửa.
Đợi chờ là hạnh phúc mà bác, cứ từ từ. Chúc mừng bác.

Trung - CMHT

Bổi 4 tháng lồng mà sổ giọng hay thế thì tuyệt vời rồi. Chức mừng em chú chim này là chiến binh tương lai đó ! Hôm nào có dịp về quê bẩy giao lưu anh 1 con nhé !

rtnvrb380

Bổi 4 tháng lồng mà sổ giọng hay thế thì tuyệt vời rồi. Chức mừng em chú chim này là chiến binh tương lai đó ! Hôm nào có dịp về quê bẩy giao lưu anh 1 con nhé !
anh là ai vậy. em hết chim mồi rồi. vừa rồi để chim ở nhà cho Ba Mẹ nuôi mới nghe đc tin là chúng nó đã ra đi hết mất hic. ko biết là lí do gì nữa. giờ về quê ko biết kiếm chim mồi đâu để đi bẫy nữa.

shopthuhavd

Chim sổ giọng hay đó Pác, nhưng nói 4 tháng lồng mà đứng sổ như vậy lạ mình không tin được, có thể do chủ cũ đã nuôi lâu rồi mới tới tay Pác chăm.
Chúc Pác chăm em nó mau lên lửa.
Thân !

megamind

có gì lạ đâu. mình có con 2 tháng lồng cứ đi làm về là nhảy xuống đáy lồng thò mỏ ra chờ xem có cho ăn con gì không, cầm lồng không bay, chim bẫy đấu 100%, cũng có em 4 tháng lồng mà chỉ cần đến gần thôi là bay tung lồng, chim bị gầy đi trông thấy, tùy con thôi bác ah. có con mau dạn lắm. chúc mừng chủ thớt có chú chim hay

Chéc

giọng tốt nhưng con này chắc cũng nuôi cả năm rồi đó chứ, đít nhạt hết rồi còn gì.

Leodevincy

Chào mào Việt
Chim Đức Minh là chỗ nhà chú Chéc đi xuống nữa nè, giọng hay ko thua kém chim các vùng khác đây hỷ. :) Hôm tết mình với Chéc cũng bẩy dính 1 em ở nhà dân vùng Đức Minh nhưng tiếc là chim về bạn nó nuôi bị sẩy mất. :D

Leodevincy

rtnvrb380

giọng tốt nhưng con này chắc cũng nuôi cả năm rồi đó chứ, đít nhạt hết rồi còn gì.
còn này nhập SG ngày 3-3 dương lịch, em bẫy đc nó ngày 26-12 âm lịch đó anh. em nghĩ là chim sẩy ko biết có đúng ko hồi đó em bẫy keo chứ bẫy mồi nó ko chịu nhảy lụp. hi......

Chéc

vậy thì ngon, chúc mừng em, chim đức minh giọng xổ cũng rất hay, con độc bông anh cũng bẩy ở đm minh đó.

rtnvrb380

vậy thì ngon, chúc mừng em, chim đức minh giọng xổ cũng rất hay, con độc bông anh cũng bẩy ở đm minh đó.
con độc đầu bông của anh em biết ở chỗ nào mà. em Định đây anh. hihi....... giờ em chỉ khoái chim quê mình mà giờ hết chim mồi rồi không biết làm sao để kiếm thêm vài em nữa đây.

megamind

nhìn chim chủ thớt mà thèm. em cũng có con bổi bẫy đấu được 4 tháng rồi mà chả chịu ra giọng gì cả. dáng chim dài đòn to con, chim gốc bắc, nói chung về dáng cũng khá thế mà chỉ đứng im thỉnh thoảng ra giọng được 4 âm, nhưng mà hay ché, cứ thấy mang lồng chim khác hoạc chim trời qua là ché. em đang phân vân không biết có nên nuôi tiếp hay là thả đây, tại em mới chuyển nhà trọ, nhà mới chật quá không có chỗ để

Chéc

con độc đầu bông của anh em biết ở chỗ nào mà. em Định đây anh. hihi....... giờ em chỉ khoái chim quê mình mà giờ hết chim mồi rồi không biết làm sao để kiếm thêm vài em nữa đây.
mấy ngày nay anh theo 1 cặp mà chưa bắt được, đã\làm đủ mọi cách nó khôn quá...trưa nay xuống chiến tiếp.

rtnvrb380

nếu nó chịu xuống đá lồng thì anh thử đi 2 mồi đi, 1 yếu 1 mạnh, con mạnh anh treo trên cao còn con yếu anh treo dưới thấp, con mồi mạnh gọi nó về mà nó chịu đấu với con mạnh thì khi ức chế nó sẽ chụp con yếu nó cắn thôi, anh tìm thế nào mà khi nó xuống đá con yếu thì chỉ có thể bu cầu tử chứ ko thể đứng đâu hết thì có thể sẽ bắt đc nó. em thấy với những con khôn mà máu chiến cách này rất hiệu quả. có tin vui cho em hay với nhé.