Bổi Quãng Ngãi 4 tháng lồng anh em xem giúp.

Trung - CMHT

anh là ai vậy. em hết chim mồi rồi. vừa rồi để chim ở nhà cho Ba Mẹ nuôi mới nghe đc tin là chúng nó đã ra đi hết mất hic. ko biết là lí do gì nữa. giờ về quê ko biết kiếm chim mồi đâu để đi bẫy nữa.

Anh em mình đi dợt chim chung ở cầu xéo mấy lần rùi em. Em quên rồi hả ? Anh là Trung đi chung với anh Hùng đó. Nghe nói chim Quảng Ngãi hay lắm nên định nhờ em bẩy một con bổi già về chăm thử.

rtnvrb380

Anh em mình đi dợt chim chung ở cầu xéo mấy lần rùi em. Em quên rồi hả ? Anh là Trung đi chung với anh Hùng đó. Nghe nói chim Quảng Ngãi hay lắm nên định nhờ em bẩy một con bổi già về chăm thử.
à anh trung em biết, nhưng em có biết nick trên này của anh là gì đâu. cái zụ bổi già để em xem thử chứ giờ ở nhà em ko còn chim mồi anh ơi, để em về quê xem thử rồi em báo lại hi......

love_chaomao_hue

Đã thay lông chưa bạn. Mình thấy hình như đã thay lông trời rùi thì phải. Chim sổ rát quá. Chúc mừng bạn

tanhoangkts

Chúc mừng ku Định có chú chim hay nhưng con này thì 99% anh khẳng định không phải giọng Đức Minh đâu. Theo anh giọng này ở Tây trà - Trà Thọ . Có phải con đợt đó không Định mấy con đi bắt với anh nay còn không.

rtnvrb380

Chúc mừng ku Định có chú chim hay nhưng con này thì 99% anh khẳng định không phải giọng Đức Minh đâu. Theo anh giọng này ở Tây trà - Trà Thọ . Có phải con đợt đó không Định mấy con đi bắt với anh nay còn không.
em không rõ là giọng ở đâu anh à. nhưng chính tay em đi bẫy ở ĐỨc Minh, chim nhà em giờ ko còn con nào kể cả con đi bắt với anh, chuyện dài lắm có dịp về quê em kể anh nghe. à mùa này có anh xem có con nào đẹp đẹp tuyển giúp em con đi rồi khi nào e về quê e ra lấy hihi. giờ về quê ko có chim mồi buồn quá a à.

dammeboi

Giọng và cách ra tông,kể cả âm đầu k phải chim Qngai,đây là vùng chim từ huyện núi thành vào,âm đặc và luyện,k dứt và nặng,khẳng Đinh 100% k phải chim Qngai

Thân

tanhoangkts

Giọng và cách ra tông,kể cả âm đầu k phải chim Qngai,đây là vùng chim từ huyện núi thành vào,âm đặc và luyện,k dứt và nặng,khẳng Đinh 100% k phải chim QngaiThân
Bác nói như người rành về chim QN lắm vậy thế bác cho mình hỏi bác nuôi đc mấy em QN rồi và nuôi đc chim vùng nào của QN vậy. Bác phán như thần mình xin bái phục.

dammeboi

Bác nói như người rành về chim QN lắm vậy thế bác cho mình hỏi bác nuôi đc mấy em QN rồi và nuôi đc chim vùng nào của QN vậy. Bác phán như thần mình xin bái phục.

M k rành nhiều cho lắm,cũng đủ sài,vùng nào m nghe rùi m có thể cảm nhận đc.Còn giỏi thì m chịu vì k phải thầy hay bác học.

Thân