Ban nick cảnh cáo thành viên vi phạm

tran van trinh

xuất hết mấy ông lơn tơn nó luôn đi,cho đi vĩnh viễn chứ 7 ngày làm gì bác lương.
gặp em làm nói em băm.

luongdd

Chào Mào Danh Dự
BQT xin thông báo cảnh cáo nick Chào mào là tất cả vì đã dùng lời lẽ thô tục đặt tên cho Topic và trên bài viết
Bạn
Chào mào là tất cả
thân mến BQT sẽ treo nick bạn 3 ngày để cảnh cáo, mong rằng sau khi hết thời gian treo nick bạn sẽ tham gia diễn đàn một cách có văn hoá để thể hiện sự tôn trọng BQT và thành viên khác

Leodevincy

Chào mào Việt
Thân chào toàn thể ACE diễn đàn,

Vừa qua diễn đàn đã xảy ra 1 sự việc có thể nói là vô cùng đáng tiếc, topic đã gây sự chú ý, quan tâm theo dõi của ACE diễn đàn từ khắp các tỉnh thành. Sự việc trực tiếp liên quan đến nhiều thành viên, đáng tiếc hơn là cái kết thúc đáng buồn. Nguyên nhân sâu xa chính từ việc quá say đắm đối với dòng chim đấu Huế, đặt niềm tin quá mức và sau chỗ trong giao lưu tuyển chim. Nhân vật chính là các đệ tử lưu linh (AE mê chim) và sư phụ tuyển chim (nhân vật nổi đình đám với các bài giáo huấn về cám dưỡng chim, bẩy chim,... và nhận tuyển chim, phân phối bổi Huế bẩy đấu số lượng ko giới hạn...) Nói đến đây thì AE đã biết Leo đang đề cập đến nhân vật nào và topic nào rồi?! Chắc chắn những ai theo dõi topic trong mấy ngày qua cũng đã có câu trả lời cho riêng mình.

Đứng ở góc độ BQT điều hành diễn đàn từ khi mới thành lập cho đến nay đã gần 3 năm, tôn chỉ ngay từ đầu vẫn là nơi để kết nối mọi người thông qua việc chia sẻ kinh nghiệm thuần dưỡng chào mào, kết giao bạn bè AE có chung niềm đam mê ở khắp các tỉnh thành, ... việc Mua Bán - Tuyển Chim thực sự ko phải là vấn đề trọng tâm và được BQT khuyến khích nên trong mục I1 có ghi rõ như bên dưới:
I1. MUA & BÁN | TUYỂN CHIM

(2 Đang xem)
Khu vực này thương mại, do đó BQT ko chịu trách nhiệm nếu thành viên mua phải hàng dởm. Thành viên tự chịu trách nhiệm và cẩn trọng khi mua/bán.
Do đó, BQT đưa ra lời khuyên cho những ai còn đang có ý định tuyển chim đúng vùng miền (AE mới chơi chim) thì hãy cân nhắc thật kỹ và đừng để phải mở thêm topic tố cáo đối chất và vạch mặt nhau ko hề đẹp đẽ gì trên chaomao.org nữa. Hãy xem đây như là bài học quý giá cho bản thân và sau một vài va vấp nhỏ ta sẽ tỉnh chim hơn.

2 nhân vật chính trong khu vực Tố cáo và Đối chất là namkiet (Sự phụ) và cm_long khánh (Đệ tử) - BQT có vài comment như sau:

Namkiet: Ban đầu BQT họp bàn và nghĩ không cần phải treo nick vĩnh viễn vì với uy tín và danh dự không còn chỗ sinh hoạt tại ORG nhưng theo dõi thêm nhiều comment của namkiet ở những topic khác có liên quan thì quả thật con người này sống quá lật lọng, lương lẹo và không cho thấy sự hối lỗi và chấp nhận để sửa đổi,... nên giải pháp treo nick vĩnh viễn đã được AE BQT thống nhất dù trước đó Leo đề xuất treo 12 tháng.

cm_long khánh: Như ban đầu, Leo đề xuất BAN nick từ 3-6 tháng tội cho phần mớm cung nói xấu người khác và công khai trên diễn đàn. Nguyên nhân sâu xa vẫn là đam mê, vì muốn sỡ hữu chim hay mà bằng mọi cách lấy lòng sư phụ để được sư phụ giao lưu cho chim hay mà lôi kéo thêm nhiều người bị hại. Sau cùng sau những mất mát quyền lợi cá nhân nên đã dàn dựng ra cảnh mớm cung để tố giác sư phụ.

Điển hình Leo xin trích dẫn 1 vài comment của AE BQT trong khu vực họp dành riêng để thấy việc này hoàn toàn ko phải do hiềm khích cá nhân mà là xuất phát rất dân chủ và rất ORG.

Chào mọi người
Hiện tại topic http://www.chaomao.org/threads/14876-Cách-chăm-và-chất-con-chim-tuyển-của-Tuấn... đang rất nóng và có thể quánh nhau. Nhưng không thấy Mod khu vực vào xóa các cmt không đúng với chủ đề. Các anh cho ý kiến nhé.
Theo em nên xóa pic này và yêu cầu các mem qua khu vực đối chất.

Thân

Đề xuất ban nick đối với cả 2 thành viên vĩnh viễn kèm theo bài viết về cái cách con người đang chơi chào mào hiện nay, sự tham sân và si đang ở mỗi cuộc thi là ma tuý thu hút người ta đi tìm sự đỉnh cao trong nghề chơi nhưng quên rằng, đỉnh cao chính là sự lãnh ngộ của bản thân, sự thừa nhận của AE cùng chơi, sự nể phục chú chim đẳng cấp vì nó chơi đẹp, hết mình và hơn hết chính là sự hành xử có đạo đức, có phong cách, có sự trìu mến thương yêu chú chim của chính chủ chim. Lắng nghe những lời khó nghe vô cùng khó nhưng đa phần những lời khó nghe từ chính những người có tâm thực sự thì nó luôn bổ ích. Qua đây Leo xin gởi đến những AE trong BQT, những ai đó còn đang say sưa chinh phục đỉnh cao hư không hãy một lần bình tâm và lắng lòng mình nghe tiếng hót thực sự từ chú chim mà mình tâm huyết nuôi dưỡng. Hy vọng rằng AE sẽ có được sự bình yên trong thú vui này.

Thân chào,
Leodevincy

Chào anh em, thiết nghĩ củng không cần band nick, họ đã tự band nick mình trong niềm tin của anh em chơi chim rồi.

Con người ai củng có lúc sai, tự mình phán xét mình lúc đó mới là thay đổi thực sự còn cả thế giới nói họ sai trước mắt họ cũng k bao nhận.

CM LongKhanh đã mạnh dạn nêu ra vấn đề và việc mình làm, nên cân nhắc việc band nick trong thời gian ngắn.
Bạn ấy củng tâm huyết với diễn đàn chaomao.org nên mới đặt niềm tin vào mà mua chim, bạn đã bộc bạch thẳng thắng vấn đề ngay ở dd chaomao.org. Chính vì bạn thẳng thắng mà ae toàn dd mới thấy tâm huyết anh em BQT là công minh, không bênh vực, phụ thuộc những ae buôn bán chim.

Còn bạn namkiet Không band thì cũng không còn mặt mũi nào nói chuyện trao đổi với ae trên diễn đàn. Nên band có thời hạn từ 6 tháng đến một năm. Sau khi lấy ý kiến anh em BQT và anh em tham gia trực tiếp vào mua bán với namkiet, như thế thì sẽ dc anh em toàn diễn đàn ủng hộ.

Không nên bank nick cmlongkhanh, đó có thể xem như người có công tố cáo tiêu cực, từ đó cảnh báo tất cả các AE đang và sẽ có ý định mua bán chim qua diễn đàn bao gồm cả người mua lẫn người bán. còn namkiet thì "tự bank nick mình trong niềm tin của ae chơi chim rồi".
Leodevincy:"
Đề xuất ban nick đối với cả 2 thành viên vĩnh viễn kèm theo bài viết về cái cách con người đang chơi chào mào hiện nay, sự tham sân và si đang ở mỗi cuộc thi là ma tuý thu hút người ta đi tìm sự đỉnh cao trong nghề chơi nhưng quên rằng, đỉnh cao chính là sự lãnh ngộ của bản thân, sự thừa nhận của AE cùng chơi, sự nể phục chú chim đẳng cấp vì nó chơi đẹp, hết mình và hơn hết chính là sự hành xử có đạo đức, có phong cách, có sự trìu mến thương yêu chú chim của chính chủ chim. Lắng nghe những lời khó nghe vô cùng khó nhưng đa phần những lời khó nghe từ chính những người có tâm thực sự thì nó luôn bổ ích. Qua đây Leo xin gởi đến những AE trong BQT, những ai đó còn đang say sưa chinh phục đỉnh cao hư không hãy một lần bình tâm và lắng lòng mình nghe tiếng hót thực sự từ chú chim mà mình tâm huyết nuôi dưỡng. Hy vọng rằng AE sẽ có được sự bình yên trong thú vui này. "

"Những người có tâm thực sự thì nó luôn bổ ích" ở đây là ai vậy Bình? chắc họ không còn tham sân si, cho mình địa chỉ vị thánh nhân này đi?

chào mào bổi. thân

Theo e.
Cho thầy trò đường tăng đó đi thỉnh kinh 6 tháng coi như răn đẻ kẻ khác. Nhìn qua nhìn lại bản chất con người như vậy thì khó mà hoàn lương. Vì cmlongkhanh mà a trung thiệt hại ko ít. Nếu nk mà ko choi longkhanh thì còn nhiều người bị nữa. Vì vậy 6 tháng coi như loại khỏi org. Nếu longkhanh thật sự tâm huyết thì sẽ mau quay lại thôi coi như sự trừng phạt.

Thân

Theo mình thì chẳng cần ban nick ai cả, vì nếu có bạn nick vĩnh viễn thì họ lại tạo nick khác lúc đó thì thành ra cáo đột nốt thỏ, qua sự việc trên mình cũng góp ý chân thành với ae BQT chúng ta không nên commet vào bất cứ Topic nào gây tranh cãi, câu chữ trên diễn đàn 9 người thì 10 ý, còn việc ai nói xấu ai ở diễn đàn nào mình không nên lấy đó để làm lỗi sử phạt, trường hợp rõ ràng ở tại diễn đàn mình thì mới sử lý, mà đã sử lý thì phải triệt để tận gốc
Như tại Topic NÀY mà Vũ đã xin ý kiến sau đó mình sử lý và thành viên đã tâm phục khẩu phục như tại Topic NÀY

chào Bình, vì namkiet hay chửi Bình mà cmlongkhanh không có bằng chứng nên cmlongkhanh mớm cho namkiet chửi lại để có bằng chứng. Mình đồng ý đó là câu chửi của cmlongkhanh nhưng mục đích không phải chửi Bình, mà để mớm namkiet sập bẫy. Ngày xưa có ông tình báo huyền thoại Phạm Xuân Ẩn, cứ vô quán cafe là chửi đổng cả ngày mục đích là để đồng đội ông hoàn thành nhiệm vụ mà không bị địch phát hiện.

Nên không band nick cmlongkhanh.

còn phần namkiet xin lỗi Bình là đã thừa nhận, hỏi anh Tâm bằng chứng nữa là lật lọng. qua diễn đàn thegioichaomao ai cũng biết namkiet nói xấu, bằng chứng ư, nhiều người đọc được.

Ở đây, mình không đồng ý band nick cmlongkhanh, còn thời gian band nick namkiet , phải bàn lại, Thân.

Chào mọi người.
Hiện tại pic trao đổi đối chất đó namkiet có thừa nhận là mình đã sai chưa mà mọi người đòi đăng tin đòi namkiet khắc phục hậu quả.
Theo mình việc làm này không cần thiết vì mất thời gian. Hiện tại namkiet đã bye org rồi nên mọi người cũng đừng quan tâm namkiet sẽ bán chim ở org.
Còn về việc mua bán: Chúng ta vẫn giữ quan điểm cho trao đổi mua bán nhưng nằm trong giới hạn cho phép của diễn đàn.
- Chỉ cần đăng trên Stick trong mục mua bán là nick namkiet có vấn đề trong mua bán thế là xong. Để anh em còn biết mà tránh.
- Diễn đàn Org không chịu trách nhiệm chuyển tuyển chim hay nói cách khác là bán chim nên chúng ta nên nói rõ trong nội quy để việc tuyển chim của các bác sau này đừng có lôi lên đây mà nhờ BQT xem xét (thuận mua vừa bán chứ ai có ép đâu).
- Còn cm_longkhanh tùy mọi người phán xét nhưng cẩn trọng với những con người có bản chất như thế này (một chữ cũng thầy nữa chữ cũng thầy).
==> Kết: Theo em vẫn giữ quan điểm cho 2 bạn đó ra đi 6-12 tháng để cho toàn thể ae biết về động thái của BQT diễn đàn. BQT mà cứ im im là không được.

Thân chào:

Tranh luận của các bác đã tự có câu trả lời, theo mình chẳng cần ban nick ai cả. Vì :
1/ Đối với một số thành viên diễn đàn, chaomao Long khánh được xem là dũng cảm và rất có công lật tẩy bộ mặt gian thuơng của Nam Kiệt. Nếu ban nick này chắc chắn sẽ có một là sóng phản đối, trong khi chứng cứ luận tội thì rất yếu không thuyết phục.
2/ Đối với Namkiet, quyết định ban nick của BQT lại là giải pháp tốt nhất cho hắn. Cứ để thế cho nó ngắt ngoải, dù có tồn tại thì trong lòng Anh em nó đã die mất tiêu rồi.
Vài ý đêm khuya, G9 cả nhà!

Thân gởi AE BQT,

Topic này là pic được rất nhiều anh em quan tâm và do đó vần đề xử lý cũng cần phải xem xét thấu đáo từ mọi phía để tránh những đáng tiếc xảy ra. Hôm nay mình nghĩ AE cũng nên kết thúc và công bố hướng giải quyết cho vấn đề này.

Thật lòng mà nói không tòa án nào ray rức và đau khổ bằng tòa án lương tâm, sống mà coi như đã chết thì không có bản án nào bằng

Qua sự việc thì nếu AE nào có quan tâm về chủ đề này thì tự ý thức được những vịệc gì mình đã làm và chuẩn bị sẽ làm và xem đây là hồi chuông cảnh tỉnh cho những xu hướng và cách lựa chọn cho thú vui thích hợp với khả năng và kinh nghiệm của mình

Trong thư mục I1 : Mua bán – Tuyển chim

Khu vực này thương mại, do đó BQT ko chịu trách nhiệm nếu thành viên mua phải hàng dởm. Thành viên tự chịu trách nhiệm và cẩn trọng khi mua/bán.

Mặc dù AE BQT đã cảnh báo và không chịu trách nhiệm khi anh em mua bán với nhau theo tinh thần tự nguyện và thuận mua vừa bán nhưng rõ ràng khi đụng chuyện lại vác lên DD hơn thiệt chặt chém hạ thấp uy tín lẫn nhau và vì là nơi AE sinh hoạt chung thì chắc chắn là AE BQT cũng không thể làm ngơ được, đôi khi còn bí văng miểng chai như anh Leo nhà ta..

Chúng ta nên chế tài các điều luật về mua bán và tốt nhất là AE phải tự chịu trách nhiệm về quyêt định của mình khi thực hiện việc mua bán, chuyện vỡ lở nếu mình bị ăn quả đáng vì thiếu kinh nghiệm nhìn nhận chim, không biết cách chăm sóc hay vì quá tin người thì hãy xem đây là một bài học quý giá cho bản thân và cho những người bạn cùng chung niềm đam mê cùng nhau vượt đỉnh cao.

Việc cấm cản hay ban nick thành viên cho trường hợp này vẫn có thể thực hiện được nhưng theo dõi qua nhiều trang sử thì chỉ gói lại một câu là “ Ngưu tầm ngưu mã tầm mã “.

Theo mình,
  • Đối với Nam Kiệt
Ban đầu mình nghĩ không cần phải cấm vĩnh viễn vì với uy tín và danh dự không còn chỗ sinh hoạt tại ORG nhưng quả thật con người này sống quá lật lọng và lương lẹo không chấp nhận để sửa đổi mà một mặt cố tình ăn thua đủ nên mình đề nghị Band nick Vĩnh viễn, thú thật sau những ngày ném bom trên diễn đàn thì mình thấy không khí đã lắng dịu và các AE muốn tố cáo và đối chất đã hết và quan trọng là Nam Kiệt không xù nợ ai hay liên quan gì đến tiền bạc của AE. Qua đầy BQT không khuyến khích AE buôn bán hay liên quan bất cứ lợi nhuận nào từ AE thành viên đó là tâm huyến của tất cả AE BQT ngay từ khi diễn đàn mới thành lập.
  • Đối với cm_longkhanh
Thật ra là nạn nhân đáng thương hơn đáng trách, một thời gian quá dài để tự nhận ra chính mình, vì quá đam mê mù quáng đã đẩy mình mất phương hướng để rồi nhận quả đáng quay lại ăn thua đủ và hạ bệ đối thủ..câu chuyện của cmlk là hồi chuông cảnh tinh cho những AE muốn thể hiện chính mình, muốn chinh phục các giải thưởng , chinh phục các cuộc chơi lớn nhưng không biệt mình là ai đang ở đâu và cảm thấy ấm ức khi nhận ra mình đã ăn bánh vẽ trong thời gian dài.

Thật ra mổi cuộc thi ở Sg hiện nay với quy mô 200 lồng trở lên thì trong đó không dưới 50 chú chim là những chú chim có số mà và được tuyển chọn rất khắc khe thì vời tấm giá tiền đầu tư cho một chú chim uống cà phê thì điều này nếu AE có chôi chim d6áu giải sẽ hiểu rõ hơn và vấn đề là khổ chù không nhận ra và vẫn mong chờ đềi kỳ diệu sẽ đến với mình và cứ thế là ăn bánh vẽ…

Có thưởng và có phạt, xét cho cùng công lao tố cáo tội ác thì chỉ xoay quanh vấn đề bảo vệ lợi ích cá nhân của mình và được mớm mồi bởi nhóm lới ích khác vì nếu AE tìm hiếu kỹ thì sẽ thấy những comment của các nick khác thôi thúc cmlk, nó thuộc về một nhóm chơi lợi ích khác nhưng không liên quan đến AE DD thì mình không mổ xẻ tại đây..

Một con chim đấu trường đấu tư từ 7 – 12 triệu chẳng may lấy được cái giải nhất thì giá trị nó sẽ lên đến cỡ nào … lý do dơn giản nhưng ai cũng đâm đầu săn lùng cho mình một sát thủ để sẵn sang tiếp chiêu với bất cứ cuộc chơi nào..l

Tố cáo làm dịu nỗi đau của mình nhưng cách thể hiện cách gài bẫy và sử dụng hình ảnh diễn đàn để mớm cung người khác và càng ngày càng lún sâu chứng tỏ nhân vật này cũng khá nguy hiểm như con thiêu thân khi tự nhận mình là kẻ dung hạ sách chỉ mục đích làm sao hạ bệ được đối thủ bấp chấp hành động đó là gì…

Đề nghị band nick cảnh cáo 01 thángvà AE DD luôn mở rộng vòng tay đón nhận bạn trở lại với những đóng góp quý báu hơn, kinh nghiệm hơn cho nghề chơi nhưng việc sử dụng hình ảnh DD và nhân vật LEO để mớm cung gài bẩy đối phương là không thể chấp nhận được !

Chúc AE cuối tuần vui vẻ - hanh phúc !

Thân/Leebul,

Sau cùng là phần chụp lại phần lấy ý kiến từ AE thành viên BQT họp, thảo luận về việc này:

Những gì cần nói thì Leo đã nói ở trên và có lượt trích dẫn đầy đủ những comment của AE BQT họp bàn về chuyện này để đi đến sự thống nhất sau cùng dù trước đó AE đã thống nhất theo bầu chọn công khai (như hình bên trên) nhưng vì chúng ta thể hiện sự bao dung của AE diễn đàn và coi như đó là 1 đặc ân "ĐÁNH KẺ CHẠY ĐI CHỨ KO ĐÁNH NGƯỜI QUAY LẠI", là BAN nick Namkiet vĩnh viễncm_long khánh 1 tháng. Hy vọng rằng đây sẽ là bài học đắt và quý giá dành cho tất cả AE đã và đang có chung niềm đam mê chào mào vô bờ bến, xin hãy đừng tụt lửa :D.

Đêm đã khuya, chúc cả nhà có 1 đêm ngon giấc và sáng mai chim lại căng cứng.
Leodevincy

chao mao beo

Chào Hatelove,

Dĩ nhiên treo nick không phải là cách hay, nhưng nó là cách tốt nhất để những ai sai phạm nhận thấy rằng những việc họ làm là không thể chấp nhận. Ở một chừng mực nào đó, BQT là người chịu trách nhiệm và ra quyết định cuối cùng. Do đó mong anh/em khi tham gia diễn đàn hãy xác định rõ mục đích của mình và không nên có thái độ xem thường những thành viên khác và có những hành động đúng mực hơn.

Thân ái,
Leodevincy
Cho mình hỏi tý nha bạn,mình viết bài như zậy có đc ko ,có phải là sai nội quy của dd hay ko zậy bạn.sao nick duongnhiet nó cứ theo nói mình sai chính tả và dạy đời này nó hoài zậy bạn,trong khi ko có ai nói hết...

cocghe

Sai chính tả người ta nhắc mà bác, chứ có ý vì đâu
Cho mình hỏi tý nha bạn,mình viết bài như zậy có đc ko ,có phải là sai nội quy của dd hay ko zậy bạn.sao nick duongnhiet nó cứ theo nói mình sai chính tả và dạy đời này nó hoài zậy bạn,trong khi ko có ai nói hết...

giabaooi

Chẳng có j hết.đôi lúc quan tâm qua hóa không hay
Ai chẳng có cái này cái nọ .ban cũng có cái tính như thế mà hê ê.có j nói thẳng khong ngần ngại

hoakhanhbac

Các bác amin diễn đàn làm đúng lắm.pải xử phạt những hành vi như v để diễn đàn ngày một tốt hơn

duongnhiet

Member
Sai được người khác chỉ cho mà còn gọi ai là "nó" vậy?
Đây là diễn đàn chào mào tôi rất thích nên các thành viên tôi coi là bạn hết mới bỏ qua cái cá nhân của mình, để cmt mong diễn đàn luôn mỗi ngày tốt hơn.
Qua cmt này tôi biết nick này không có cái gì gọi là hướng thiện, thử tôi còn cmt nhắc nữa không. Còn nhỏ thì nên khiêm tốn mới tốt. Cả trong môi trường mạng này.
"Cả trên diễn đàn anh sống bải hoải như vầy thì trong cuộc sống thực anh còn ra thể thống gì ?"

T

thanhpho183

Guest
Cứu Dữ Liệu Server , Cuu Du Lieu Server , Cuu du lieu hdd , Cứu dữ liệu hdd chết cơ , Cứu dữ liệu ổ cứng gõ đầu đọc , Cứu Dữ Liệu Raid/NAS/SAN , Cứu Dữ Liệu ổ cứng bad nặng , Ghost nhầm 3 ổ thành 1

1. Khôi phục dữ liệu tất cả các trường hợp hdd bị cháy, bốc khói, hdd gõ lọc cọc, kẹt motor, hdd không quay, chết đầu đọc, không nhận hoặc nhận sai

2. Cứu dữ liệu ổ cứng bị bad sector, bad track 0, bad toàn ổ, ổ cứng lúc nhận lúc không, ổ cứng đòi format khi truy xuất, bad head.. chắc chắn cứu toàn bộ data với phương pháp map image

3. Khôi phục dữ liệu RAID Server / NAS/ SAN bị mất vì bất kỳ lý do gì (Hỗ trợ tất cả các chuẩn Raid như: Raid 0; Raid 1; Raid 0 + 1; Raid 5; Raid 6; Raid 10…)Call 24/7, cứu dữ liệu theo yêu cầu của khách hàng, cứu tận nơi, khôi phục trong vòng 24h

4. Cứu dữ liệu hệ thống máy chủ ảo hóa chạy VMware; Citrix; Hyper-V; VMFS ; VMKD; ESXi...chạy Raid 0,1,5,6,10

5. Khôi phục dữ liệu trên USB, thẻ nhớ bị format, không nhận, nhận chập chờn

6. Cấp cứu 100% dữ liệu ghost nhầm , deleted, formatted, recovery, cứu dữ liệu ổ cứng, usb, sd card; hdd chết cơ, cháy board mạch, thay đầu đọc, thay mâm đĩa…cứu dữ liệu từ xa, cứu dữ liệu qua mạng, cứu dữ liệu tận nơi

7. Khôi phục dữ liệu đối với tất cả các đòng ổ cứng bị mất dữ liệu như chết cơ, gõ đầu đọc, kẹt cơ, chết motor, lỗi firmware, bị kiến, côn trùng tấn công, bị vô nước,hdd bị bad sector nặng, can thiệp trong phòng sạch

8. Cứu dữ liệu 100% DATA ghost, recovery còn 1 ổ C…đảm bảo cứu toàn bộ dữ liệu, khôi phục trả các phân vùng về tình trạng trước khi ghost.Tất cả đều có thể cứu qua mạng

9. bẻ khóa password (ổ cứng hdd tất cả các dòng Seagate, Western Digital, Samsung, Toshiba, Fujitsu, Hitachi, IBM, Maxtor…Ngồi chờ lấy luôn (những nơi quảng cáo chuyên nghiệp nhưng ngày sau mới lấy được thì toàn là bỏ chỗ khác làm)chuyên sửa ổ cứng, up firmware

(Thiên Tân với đầy đủ trang thiết bị và kỹ thuật khôi phục dữ liệu tiên tiến, sử dụng phòng sạch Class room 100 để thay mâm đĩa , thiết bị xuất dữ liệu chuyên nghiệp đảm bảo can thiệp và cứu dữ liệu các lỗi ổ cứng bị gõ đầu đọc, chết cơ, cháy board, lỗi firmware, hdd không nhận…)
-------------------------------------------------
Công ty Cấp Cứu Dữ Liệu Thiên Tân
167 Tân Phước P.6 Q10 TPHCM

Đt: 08.2214-8091; 08.6685- 1419
thientankt ; Skype: thientankt
http://www.cuudulieuhcm.com
Mr Huấn - 0907.23 24 62 or 0908.821 903 (24/7)
-------------------------------------------------​

Phòng sạch can thiệp đầu đọc ổ cứng tại Thiên Tân