Các bác ngó nghiêng giúp em xem con yếm đậm này có tương lai không

SơnVân_Tn1

Em mới về quê .Bắt được con này ở dưới đấy của một ông anh quen biết .Ông ý chỉ thích chơi mi nên chào mào vứt vạ vật .Ăn thì cám gà uống nước giếng .Hoa quả chắc cả năm có lần thế mà em nó cũng cự được 2 năm tù .Chim ông ý tự bẫy đấu sau đồi nhà . Vào thấy lông lá te tua cả nên em cũng chán nhưng thấy được bộ cực kỳ to và mào đổ to dài nên em quyết định bắt .Xem clip ông ý gửi cho em thấy cũng chán vì ko thấy ra mỏ .Nhưng hôm lên bảo ông ý mang sang nhà gần đấy có con chào mào thì thấy nó chơi sục sạo lắm ( mặc dù ở nhà nhìn nó xác sơ và yếu ).Ra mỏ nhanh và dáng đấu chữ C nên em quyết định bắt luôn .Các bác thẩm giúp em xem sau này nó có tương lai gì không ạ

rubytn

em này bạn nuôi được bao lâu rồi? nếu mà mới về thì mình nhìn ưng đấy!!! chym đẹp, chúc mừng bạn.

SơnVân_Tn1

ps: Phê bình lồng nuôi và cóng quá bẩn nhé bạn!!! Thân/
Cảm ơn anh ak .Em chụp lúc nó ở nhà ông chủ cũ đấy .Đây là em bắt ông ý cho tắm rồi chụp nên mới nhìn mượt mà thế này . Chim này ông ý nuôi được 2 năm lồng rồi .Em mới bắt lại

slowrank

Member
Cảm ơn anh ak .Em chụp lúc nó ở nhà ông chủ cũ đấy .Đây là em bắt ông ý cho tắm rồi chụp nên mới nhìn mượt mà thế này . Chim này ông ý nuôi được 2 năm lồng rồi .Em mới bắt lại
bạn bắt giá cả thế nào?

SherlockTN

2 bác Sơnvân_TN và Slowrank coi chừng vi phạm nội quy nhé! Không cmt giá cả ^^
P/S: Chim đẹp, dài dòn, nhìn mặt dữ, quả yếm quá khủng!

coem_05

Các bác cho giá vào inbox trao đổi thôi, để ngoài này Mod lại nhắc nhở đấy.

tranhathi

Em này mà là chim Huế , thì giá đội nóc................................................ Chúc bạn có chú chim đẹp.............