Cách giữ đít đỏ cho Chim chào mào

nguyenducminh

Không biết là bác soncao3008 đã thử cho chim tắm với nước hòa 5-6 thìa dấm chưa ạ !! em trước cũng dùng cách này 1 vài lần, đây là cách kích cho chim xuống lông nhanh nhất mà em biết.
ngòai ra bác có thể cho ăn đu đủ chín, đu đủ là chất kích thích xuống lông rất nhanh ạ, quan trọng hơn nữa là bác nên để chim ở nơi có độ ẩm cao rồi mang chim ra phơi nắng ( chim rỉa lông khi từ ẩm sang nóng rất dễ rụng lông ) bác đừng thay đổi cám liên tục để ép thay lông, điều này không tốt ạ !!

đúng rồi, cái gì tự nhiên cũng là tốt nhất, đồng quan điểm

nguyenducminh

bạn này giống mình, đợt này thấy anh em kêu cám Hiển đi xuống nhưng bản thân mình dùng vẫn thấy ổn

thaiquang77

Sít đờ của cám đây à, mấy cmt mà cái nào cũng y một giọng!
Bạn ko để ý trên fb HBK chăm sóc khách hàng nhiệt tình như thế nào ah? Chả thấy đi xuống mà toàn thấy mấy ông bán cám khác dìm hàng ko ah :) Trong lúc mấy bố ấy đi chơi nhậu nhoẹt thì chỉ thấy có ông Hiển là luôn quan tâm đến thắc mắc của khách hàng cần mẫn thôi!

nguyenducminh

mình chơi chim giải khuây là chính, có thế nào nói thế vậy thôi, có gì đâu, đợt này thấy anh em rủ dùng mấy cám mới trông cũng bắt mắt nhưng ngại thay đổi vì dùng quen rồi, một tháng hết vài chục nghìn. Vào diễn đàn tham khảo ý kiến anh em xem thế nào?

nguyenducminh

Sít đờ: Seeder (người quảng cáo trực tuyến), dịch ra tiếng Việt là "Sờ đít" keke
vậy hả bạn? từ này chuyên môn thâm sâu ghê! có 1 chút :mad: ko hề nhẹ nhưng mà no vấn đề :) , no quan tâm vì bản lĩnh của 1 người chơi chim :rolleyes: klq nhưng chủ đề là "cách giữ đít đỏ cho chim chào mào" liên quan phết =))

trangtrixemay

mình thì cho ăn cám Hiển Bảo Khánh và lâu lâu cho ăn bình bát dây (cái này là xin của 1 anh chuyên chào mào tại Bình Thạnh) và mướp khía + 1 tuần miếng cà chua. Thay lông xong nhìn cực đẹp, lông bóng mượt và đít thì khỏi bàn.
Bạn nào thử cho chào mào ăn bình bát dây thử 1 trái đi. Con chim ngày hôm đó giọng cực rát - hay - lớn và sung cực kỳ. Theo ý riêng mình bình bát dây là khoái khẩu nhất của chào mào. Mình đã thử và đã tin về điều này.

leanhphuong

mình thì cho ăn cám Hiển Bảo Khánh và lâu lâu cho ăn bình bát dây (cái này là xin của 1 anh chuyên chào mào tại Bình Thạnh) và mướp khía + 1 tuần miếng cà chua. Thay lông xong nhìn cực đẹp, lông bóng mượt và đít thì khỏi bàn.
Bạn nào thử cho chào mào ăn bình bát dây thử 1 trái đi. Con chim ngày hôm đó giọng cực rát - hay - lớn và sung cực kỳ. Theo ý riêng mình bình bát dây là khoái khẩu nhất của chào mào. Mình đã thử và đã tin về điều này.

chuẩn như Lê Duẩn luôn!

tran van trinh

nếu mấy cụ muống đít đỏ cở nào cũng được thì gọi số 0949119112 gặp anh vinh.xẽ tư vấn và có hàng đảm bảo 100% đít đỏ.
nói thêm cho các bác biết nhé .con chim của các bác lợt cở nào ăn vào là đỏ hồng rất đẹp

huyluong

Mình cũng thử nhìu cách rồi cái nào cũng có hiệu quả cả. Nhưng theo mình cách của chủ thớt thì màu đỏ của lông sẽ rất đẹp. Quan trọng là con chim nó hấp thu các chất có trong thức ăn như thế nào thôi. Mình thì chủ yếu dùng trứng kiến và cám tốt là con chim có bộ lông đẹp rồi. Chim mà có tố chất nữa là xách đi thi thôi hehe

nguyenducminh

cách của chủ thớt chuẩn không cần chỉnh! nhưng không có thời gian thì chắc cứ cám mua sẵn là nhanh nhất các cụ nhỉ! mình cũng mới đc cho ít quả phèn trắng, đang cho các em tẩm bổ thêm xem thế nào

Leodevincy

Chào mào Việt
Ngày nay, cám chào mào có rất nhiều loại do nhiều hãng làm với đầy đủ dinh dưỡng. Nuôi chào mào ngày nay khá nhàn, mùa thay lông chỉ cần cám, trái cây, thỉnh thoảng mồi tươi là sau khi xong lông đít đỏ au, lông óng mượt...

Matrix

Founder
Thành viên BQT
Mà thay lông xong chim có căng không mới là vấn đề, chứ thay lông xong chim cứ xìu là mệt .... 😀
😂