Cách Lột Vảy chân Chào mào không làm đau chân chim

PhamGia0811

hôm nay đã có dầu dừa và đã dùng thử cách của bác chủ thớt rồi để mình theo dõi và báo cáo lại cho các bác biết. con chim của mình được 4 mùa rồi một bên chân boot lên rất dày mà không nỡ bắt em nó ra gỡ. đọc được cách của bác chủ thớt thấy hay quá áp dụng liền. đang hồi hộp theo dõi xem sao. cảm ơn bác chủ thới một lần nữa. mai mốt có ảnh sẽ gửi anh em biết kết quả
Có kết quả pm ngay nhé bác ... đang quan tâm lắm ... hiihihh

PhamGia0811

Chào cả nhà..chaomao.org

Mình có cách để lột vảy chân chim mà ai cũng có thể làm được mà không làm đau chân chú chim thân yêu của mình.
Yêu cầu : Dầu dừa...(Loại này chiếc xuất từ quả dừa)
1. Cho chim tắm xong -> tác dụng mền chân chim
2. Bắt chim một cách nhẹ nhàng theo cách của bạn...cắt móng chân chim nếu thấy dài.
3.Thoa một lớp "Dầu dừa" từ chân xuống móng ....sau đó bạn cho chim vào lồng...lúc này " Dầu dừa" bắt đầu làm mềm lớp vảy và để khoảng 2 ngày(không được tắm chim) dầu dừa sẻ thấm vào chân, lúc này chim sẽ làm bong vảy ra...nếu bạn thấy xót ruột thì...bác phụ em nó lấy ra một cách dể dàng.
===> Cách làm này mình đã học lại của một bậc tiền bối...đã chỉ dạy cho sau khi làm đau chân một chú chim ...
hôm nay đem con già rừng 5 mùa chân lên bốt rất dầy 3 lớp là ít . cho chim tắm 15phút sau đó làm theo y như cách của bác tầm 2 phút sau mình lấy tay kậy nhẹ là bung hết 1 lớp . kể cả mấy cái vẩy ở gần móng đụng nhẹ nó cũng bung ra . thoa thêm 1 lớp nữa sau 1phút thế là bóc được 2 lớp . tính bóc thêm mà nghĩ đi nghĩ lại nên thôi . bỏ chim vào lồng thấy e nó cúi xuống rỉa thêm nhưng thứ còn sót lại . sau 1 ngày thì e nó vẫn nhay nhót bt . chả làm sao cả . bây h nhìn chân e nó như chim 1 ,2 mùa vậy .
Cám ơn bác , kinh nghiệm quý giá .