Cám sinh công, tăng sức bền đến từ Bà Nà - Đà nẵng

phandai1994

Cho hõi là cái cột gross mass là số tính theo gam đúng ko mấy bạn, ví dụ ở mục cả rốt có để số 500 là 500g đúng ko

chaomaohu3

ae cho mình hỏi là mình thay bột bắp = bột gà to ( loại đùn hạt to hơn ba vì . loại này tốt lắm) đc k ạ . e tks a.

nhuhai1993

mẻ cám đầu tiên hơi thất vọng vì trộn nguyên liệu vào cám nhão wá,k biết làm s phải trộn thêm bột mì,mẻ sau chắc phải phơi khô cà rốt trước khi xay mới được

cmtegiac

Bột bắp là bột nấu súp hay sao v anh
a chưa nấu súp nên chả bít có phải là bột đó không nhưng e ra mấy tiệm bán bột xay cho trẻ e, hỏi họ bột bắp (bột ngô) là họ biết. Đó là bắp được xay nhuyễn ra gọi là bột bắp

vienhai

Mẻ đầu tay tks anh đã chia sẻ . Kì này mua nhằm bột bắp nấu súp híc :(

mẻ cám đầu tiên hơi thất vọng vì trộn nguyên liệu vào cám nhão wá,k biết làm s phải trộn thêm bột mì,mẻ sau chắc phải phơi khô cà rốt trước khi xay mới được
bạn nặn thành cục tròn dùi lỗ ở giữa hấp chín lên sẽ đùn được luôn

khjnkhjn

e chào bác cmtegiac!
e ở brvt chưa có kn làm cám với lai gần tết vc hơi nhiều bác làm ròi chia lại cho e 1kg dc k!

khjnkhjn

săn đây có 1 điều băn khoăn Trứng gà sống sau khi trộn ép hạt đem đi phơi nắng liệu trứng có chín k? ha phải chọn cách sấy khác

cmtegiac

e chào bác cmtegiac!
e ở brvt chưa có kn làm cám với lai gần tết vc hơi nhiều bác làm ròi chia lại cho e 1kg dc k!
mình cũng bận lắm bạn ah. Tranh thủ làm cho vui đi bạn. Tốt nhất nên dùng phương pháp sấy là đảm bảo nhất bạn nhé