Có ai dùng cám chào mào Hiển Bảo Khánh chưa cho mình xin ý kiến vs

duonghn

Vừa rồi mình có đi Nha Trang được chương giới thiệu cám HBK ( hiển bảo khánh ) về dùng thử cám HBK 2 cho 2 em CM bổi khoảng một mùa lông sau 1 tuần kết quả ngoài sức mong đợi em nó chơi mạnh và bền,riêng con Bình Điền do Nam kiệt tuyển ché liên tục 6 ,7 phát liền riêng em chim quảng chiều nay sô lô một mình cũng ché 3 phát liền nói chung cám thì rất ok nhưng nhược điểm chơi xong em nó xù lông một cục nhìn thấy mà thương vài lời chia sẻ cùng AE
Thân
view
[/URL][/IMG]

Cái nhược điểm của bác là chim xù lông anh em cần phải để ý . Hình như có chất gì đó không tốt nên chim nó xù lông thì phải . Anh em dùng theo dõi và trao đổi kinh nghiệm kẻo hỏng mất con chim yêu quý thì uổng lắm . Thân chào ! duonghn .

Jack Dam

Cám này đc phân phối độc quyền tại TP.HCM qua trang web trên, ae nếu ai muốn sử dụng thì nên nghiêng cứu chuyến này vào mình sẽ dùng cám này
Chú ý: Không chèn website quảng cáo vào diễn đàn - Cảm ơn!

Sửa bởi Amin:
Cái nhược điểm của bác là chim xù lông anh em cần phải để ý . Hình như có chất gì đó không tốt nên chim nó xù lông thì phải . Anh em dùng theo dõi và trao đổi kinh nghiệm kẻo hỏng mất con chim yêu quý thì uổng lắm . Thân chào ! duonghn .

Anh em cho ý kiến về phần này với, có ai bị hiện tượng này nữa không? thanks cả nhà!

baloteli

con bổi cưng đang lông của mình cho ăn ba vì 4 tháng tịt lông,mới chuyển sang CT1 2 tuần,chim có dấu hiệu ra lông lại.lông đẹp,thay lông vẫn sổ ầm ầm.nhưng để ý mổi lần con chim ăn cám xong là nó nhảy nhảy như điên,không biết nó bị gì.

duonghn

Nếu được như bác nói thì đây mới là cám tốt bác ah.

Cám tốt hả chim đi phân khô quá không tốt đâu bác phân chim phải đi hơi khô thì được nhưng phải thành 1 bãi chứ không phải khuôn thành cục . Tại sao phân chim nó đi phải thành 1 bãi vì như vậy nó mới giống phân chim trời . Phân chim trời thường đi thành 1 bãi hơi ướt nhưng để 1 lúc nó sẽ khô và có màu trắng và chấm đen . Bác nào nuôi chim mà nhìn phân đi như phân chim trời như vậy mới là hoàn hảo . Còn phân khô quá là con chim ăn phải cám nóng nó đang táo bón dồn hết lục vào đi vệ sinh lấy đâu ra lực mà thi đấu . Thân chào ! duonghn .

cmtegiac

Cám tốt hả chim đi phân khô quá không tốt đâu bác phân chim phải đi hơi khô thì được nhưng phải thành 1 bãi chứ không phải khuôn thành cục . Tại sao phân chim nó đi phải thành 1 bãi vì như vậy nó mới giống phân chim trời . Phân chim trời thường đi thành 1 bãi hơi ướt nhưng để 1 lúc nó sẽ khô và có màu trắng và chấm đen . Bác nào nuôi chim mà nhìn phân đi như phân chim trời như vậy mới là hoàn hảo . Còn phân khô quá là con chim ăn phải cám nóng nó đang táo bón dồn hết lục vào đi vệ sinh lấy đâu ra lực mà thi đấu . Thân chào ! duonghn .
quá chuẩn, mấy bác cứ tưởng phân khô đét là ngon nhưng thực tế phải như bác duonghn nói, con chim đi phân khô quá do ăn đồ nóng giống như người thôi.

Chuẩn như bác đóng góp, ý mình là phân chim có mầu trắng và nâu, phân khô một chút thôi, chứ không phải khô cong.thanks, xin ý kiến a e tiếp tục về nhận xét cám a.hiển.

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Đừng quan tâm hình thức bên ngoài mà hãy nhìn vào thái độ của em nó như thế nào. Phân cũng 1 phần thôi có con phân lỏng sao nó vẫn chơi như điện thì sao. Nếu bạn đã dùng cám mua thì Bác nên mua cám thái màu xanh cho nó ăn là Ok.

cmtegiac

Đừng quan tâm hình thức bên ngoài mà hãy nhìn vào thái độ của em nó như thế nào. Phân cũng 1 phần thôi có con phân lỏng sao nó vẫn chơi như điện thì sao. Nếu bạn đã dùng cám mua thì Bác nên mua cám thái màu xanh cho nó ăn là Ok.
vote cho pác Phụng 1 vé, cám thái màu xanh bác Phụng đã sử dụng cho mấy chú chim có giải rồi, ae chuyển sang sài cám thái thôi hehe

Phụng Nguyễn Tấn

nothing is impossible
Chim cùi quá nên ko có giải chỉ có cám của Bác Tegiac mới có giải thôi. Mình chơi chim caffee lâu lên ủng hộ cội thi thui. Chỉ có cám của chú Tegiac mới ok nhất.;)
vote cho pác Phụng 1 vé, cám thái màu xanh bác Phụng đã sử dụng cho mấy chú chim có giải rồi, ae chuyển sang sài cám thái thôi hehe

chao_mao_vip

bạn nói sai rồi về vấn đề lông xù thì có nhiều cái lắm. có thể do con chim chưa ốp lông nên chơi xong mệt thì lông xù ra. hoặc có thể nó bị con khác đè cũng là chuyện bình thường. chứ cám thì ảnh hưởng gì đến độ xù của lông

chao_mao_vip

con chim ở ngoài nó ăn 90% là các loại hoa quả. chứ bạn lấy đâu ra cám cho nó ăn đúng ko? vậy nên chuyện phân khô hơn là bình thường. trong trường hợp nuôi chim trong lồng thì phân khô mới là tốt nhất. còn nếu phân nát mới là vấn đề nan giải. ý mình đang nói đến chuyện con chim phân khô (nhưng vẫn phải có đủ độ ẩm nhé)

chao_mao_vip

bác cho em xin thông tin về cám thái với. để e dùng thử mấy con chim nhà xem thế nào. thử nghiệm vài loại cám xem cám nào ok nhất mới là tốt. Nhất là trong đợt thay lông này. e nào thay ra đẹp đít đỏ chót là cám tương đối