Có nên nuôi em Chào mào CÁI trong bầy chim nhà mình không vậy, HELP ? :D

shopthuhavd

Có nên nuôi em Chào mào CÁI trong bầy chim nhà mình không vậy mấy Pác, ý mình nói là nuôi chim CÁI mục đích kích chim cho hăng đi giàn đấu tốt ấy :D cảm ơn !
Thân chào !

thangqn

theo mình thì ko cần đâu bạn,chào mào mình thấy ko ham mái lắm ko giống như mi,chòe hoặc khướu...vấn đề khác nữa là sợ mấy chú non mà nghe là wit..tù...wiu...........theo là mệt lắm

cmtegiac

theo e cũng không cần anh long ơi, cứ đem chim đi cội cọ xát là căng đét thôi. Nuôi mái tốn cám lắm

thaidn

cái làm cho Trống căng hơn mà Long. Theo mình thì cũng cần nếu nuôi nhiều vì k đủ thời gian dợt dãi hết cả giàn chim. Vừa mới sẩy 1 con mái ngày hôm qua (nuôi đẻ)

Pleikupho

e thấy ít ai chơi chào mào mà có mái. chỉ thả chung avi với chim trống rồi mang chim đấu ra dợt luôn thì có. mà dợt cách này chim nhà nó nhanh sung lắm.hehe. nhà a có diện tích e nghĩ là nên làm thế.hihi

e thấy ít ai chơi chào mào mà có mái. chỉ thả chung avi với chim trống rồi mang chim đấu ra dợt luôn thì có. mà dợt cách này chim nhà nó nhanh sung lắm.hehe. nhà a có diện tích e nghĩ là nên làm thế.hihi
bác này nói sao chứ nhà bác này làm gì có diện tích rông . không đủ hai vợ chồng và đàn con ngũ :cool:

xellosak

quan trọng là anh có đặt nặng tiếng mái không chứ tiếng mái là tiếng dể học nhất
10 người 9 người ghét tiếng mái rồi
em có thằng bạn chim ổ 3 mùa đem chơi giàn rất ok 1 hôm có 1 con gần nó kêu vài tiếng mái nó phát hiện lập tức tách ra ngay nhưng mà đã dính từ đó về nhà ưng ưng phan tiếng mái và cuối cùng chịu không được đã chia tay em nó =))
nếu mà không đặt nặng tiếng mái thì nên rước 1 em về dàn ở nhà mau sung :D

shopthuhavd

quan trọng là anh có đặt nặng tiếng mái không chứ tiếng mái là tiếng dể học nhất
10 người 9 người ghét tiếng mái rồi
em có thằng bạn chim ổ 3 mùa đem chơi giàn rất ok 1 hôm có 1 con gần nó kêu vài tiếng mái nó phát hiện lập tức tách ra ngay nhưng mà đã dính từ đó về nhà ưng ưng phan tiếng mái và cuối cùng chịu không được đã chia tay em nó =))
nếu mà không đặt nặng tiếng mái thì nên rước 1 em về dàn ở nhà mau sung :D

Tks Pác nhé !

thucdt

Chào Mào Xa Xứ
Nhà có con chim Mái mấy chục ký, ché chưa kinh hay sao mà vác thêm mái mô về nữa bác Long hèo?

vuthiyennhi

Nêu chim ở nhà không phải chim tơ thì nuôi mái vẫn được chứ, chim tơ thì mấy mùa thì mùa chứ nó vẫn học giọng chim mái.

shopthuhavd

Nhà có con chim Mái mấy chục ký, ché chưa kinh hay sao mà vác thêm mái mô về nữa bác Long hèo?

Em mái ở nhà là mái Già với lại nhìn thấy chuyền cầu hơi nặng nề chút, nên định kiếm em Mái lỡ chân dài về kích ấy mà, ha ha:D
Thân chào !

cafe_thanhtung

ko nuôi cho em zề e cho hén đẻ :p kakaka tap. nuôi đẻ cho zui.... có avi rồi chỉ cần mái ok nữa là.................

Pleikupho

ko nuôi cho em zề e cho hén đẻ :p kakaka tap. nuôi đẻ cho zui.... có avi rồi chỉ cần mái ok nữa là.................
ông này ngta hỏi có nên nuôi mái hay ko? chứ nó nói là ko nuôi nữa đâu............
chủ top : nếu a nuôi mái thì tìm con mái thả về nuôi chơi. khi nào thích thả ra e nó lượn vài dòng chim nhà sung kinh.hehe, thả ít thôi nha thả miết chim nhà ko mái nó ko chơi

shopthuhavd

ông này ngta hỏi có nên nuôi mái hay ko? chứ nó nói là ko nuôi nữa đâu............
chủ top : nếu a nuôi mái thì tìm con mái thả về nuôi chơi. khi nào thích thả ra e nó lượn vài dòng chim nhà sung kinh.hehe, thả ít thôi nha thả miết chim nhà ko mái nó ko chơi

ok Pác để thả em CÁI cho mấy con ĐỰC tức chới, ka ka :D
Tks nhé !

cafe_thanhtung

vì bác này gần nhà... nên ko nuôi là mình bay qua xin liền kakakakka nói z coi như đặt cọc khéo bác ấy khỏi thả....

minhtuantbvn

chào mào sau mùa sinh sản chúng lại nhập đàn bởi vậy chỉ mùa giao phối chim đực mới thực sự mê gái,nói vậy thôi thằng nào đi tù mà nhìn thấy gái mà không tít mắt,nuôi mái mà thả chơi ở nhà phê lắm đó