Có nên nuôi em Chào mào CÁI trong bầy chim nhà mình không vậy, HELP ? :D

Ngày mai

theo mình thì ko cần đâu bạn,chào mào mình thấy ko ham mái lắm ko giống như mi,chòe hoặc khướu...vấn đề khác nữa là sợ mấy chú non mà nghe là wit..tù...wiu...........theo là mệt lắm
Tùy người thích nuôi hay không thôi bạn à. Chứ CM sống ngoài tự nhiên sao. Trong bầy phải có trống mái, nếu tách cặp cũng zậy. CM trống mình nghĩ con nào cũng hót được giọng mái có điều nó thích hót hay ko thôi. Hehe

Ngày mai

theo mình thì ko cần đâu bạn,chào mào mình thấy ko ham mái lắm ko giống như mi,chòe hoặc khướu...vấn đề khác nữa là sợ mấy chú non mà nghe là wit..tù...wiu...........theo là mệt lắm
Tùy người thích nuôi hay không thôi bạn à. Chứ CM sống ngoài tự nhiên sao. Trong bầy phải có trống mái, nếu tách cặp cũng zậy. CM trống mình nghĩ con nào cũng hót được giọng mái có điều nó thích hót hay ko thôi. Hehe

trthtrung

Mình đồng ý với bạn, chẳng lẻ ở ngoài tự nhiên mái không hót giọng mái? còn hót thì mấy con đực iều biết tiếng hết. vấn đề là bạn có thích nuôi hay không nuôi con mái mà thôi.

Chào Mào 36

Nếu nuôi thì kiếm cái lồng cho nó đàng hoàng bác à :) với lại nuôi chim mái cũng có cái hay 2 con trống đang cội mà có em mái thì tăng độ sung gấp 2 lên đó các bác
p/s : nhà e cũng có nuôi một em mái hehe

N

namkiet

Guest
Có nên nuôi em Chào mào CÁI trong bầy chim nhà mình không vậy mấy Pác, ý mình nói là nuôi chim CÁI mục đích kích chim cho hăng đi giàn đấu tốt ấy :D cảm ơn !
Thân chào !
Chào bạn, theo kinh nghiệm của mình cũng nên nuôi 1 em mái, vì chim trống khi bẫy về được nhốt trong lồng nhiều năm nên cám thấy thiếu mái, nên hay hót giọng mái, có thể nuôi 1 em mái để mấy chú chim trống thấy mái đỡ thèm, mà chim trống lại sung hơn. Nhưng cũng có vài tỉnh thành không chơi và không bao giờ thích nghe giọng mái, có giọng này sẽ bị tẩy chay, quan niệm này hơi sai lầm, vì đa số chim bẫy đấu đều có giọng mái vì đã tách cặp và sinh sống cùng chim mái, ít hay nhiều mà thôi. Chỉ là ý kiến của cá nhân
PS: Nếu ae không thích chim trống có giọng mái, thì không nên nuôi chim mái nhưng khả năng chim trống sẽ có giọng mái, mà khi đã có thì rất nhiều.
Thân

aphu_phonui

quan trọng là anh có đặt nặng tiếng mái không chứ tiếng mái là tiếng dể học nhất
10 người 9 người ghét tiếng mái rồi
em có thằng bạn chim ổ 3 mùa đem chơi giàn rất ok 1 hôm có 1 con gần nó kêu vài tiếng mái nó phát hiện lập tức tách ra ngay nhưng mà đã dính từ đó về nhà ưng ưng phan tiếng mái và cuối cùng chịu không được đã chia tay em nó =))
nếu mà không đặt nặng tiếng mái thì nên rước 1 em về dàn ở nhà mau sung :D
vâng bác ấy nói đúng đó bác ơi