Cấp cứu..................!

nhocchip_vt

mấy bác xem có cách nào cứu dùm e
chim bỏ ăn cám,chỉ ăn trái cây và sâu,cào cào,ngày đầu xù lông nhưng còn chuyền cầu,ngày 2 thì đứng 1 chổ,ngày 3 thì nằm dưới đáy lồng
hiện tại mình bơm cháo+men tiêu hóa+nước
ko biết bị j nữa

stingnhansam

Cứu nè

mua viên sủi cam bẻ một miếng bằng đầu đũa ăn cơm + thuốc hapacol của trẻ em 100mg lấy một lượng khoảng bằng hạt bắp , hai loại thuốc này pha vào 150ml nước . mua thêm thuốc gia cầm enrofloxacin 10% . sáng bắt ra nhỏ 1 giọt enrofloxacin giữ miệng chim lại một chút cho nó nuốt chứ buông ra là nó vẫy mỏ thuốc ra hết , tiếp tục nhỏ hỗn hợp thuốc trên vào miệng cho chim uống càng nhiều càng tốt nhưng minh thấy chim uống chỉ khoảng 8 giọt thôi đến đó ngưng đừng ép quá mà chim sặc ra lỗ mũi ( chết còn sớm hơn ) . chiều lập lại lần nữa và cho chim ngũ .trong thời gian này treo chổ kín gió và kéo áo lồng kín và nhỏ vào bố lồng vài giọt dầu xanh . nếu bắt chim ra mà nghe chim thở re re giống như có đờm hoặc chim ho chắt chắt thì sau 2 - 3 ngày chim khỏe hơn tí đứng trên cầu và ăn ít chuối rồi thì thay thuốc hapacol bằng thuốc acemuc 100mg liều lượng cũng như trên.nếu có thể buổi trưa bạn pha thêm xủi cam vào nước bắt chim nhỏ cho uống rất tốt nha bạn vì chim bỏ ăn rồi uống xủi cam sẽ không đói chết mà lại sức . cứ cho uống thuốc khi nào khỏi hẳn thì ngưng . chúc may mắn

nhocchip_vt

mua viên sủi cam bẻ một miếng bằng đầu đũa ăn cơm + thuốc hapacol của trẻ em 100mg lấy một lượng khoảng bằng hạt bắp , hai loại thuốc này pha vào 150ml nước . mua thêm thuốc gia cầm enrofloxacin 10% . sáng bắt ra nhỏ 1 giọt enrofloxacin giữ miệng chim lại một chút cho nó nuốt chứ buông ra là nó vẫy mỏ thuốc ra hết , tiếp tục nhỏ hỗn hợp thuốc trên vào miệng cho chim uống càng nhiều càng tốt nhưng minh thấy chim uống chỉ khoảng 8 giọt thôi đến đó ngưng đừng ép quá mà chim sặc ra lỗ mũi ( chết còn sớm hơn ) . chiều lập lại lần nữa và cho chim ngũ .trong thời gian này treo chổ kín gió và kéo áo lồng kín và nhỏ vào bố lồng vài giọt dầu xanh . nếu bắt chim ra mà nghe chim thở re re giống như có đờm hoặc chim ho chắt chắt thì sau 2 - 3 ngày chim khỏe hơn tí đứng trên cầu và ăn ít chuối rồi thì thay thuốc hapacol bằng thuốc acemuc 100mg liều lượng cũng như trên.nếu có thể buổi trưa bạn pha thêm xủi cam vào nước bắt chim nhỏ cho uống rất tốt nha bạn vì chim bỏ ăn rồi uống xủi cam sẽ không đói chết mà lại sức . cứ cho uống thuốc khi nào khỏi hẳn thì ngưng . chúc may mắn
thanks bác
để mình làm,cầu mong e nó mau khỏi bệnh

Vudmc

Vô phương cứu chữa, nếu có khỏi thì cũng thành thương binh. Ko thể chơi dc, chỉ gọi là sống thôi. Tốt nhất nên mua chim khác thì hơn.

longxp

Vô phương cứu chữa, nếu có khỏi thì cũng thành thương binh. Ko thể chơi dc, chỉ gọi là sống thôi. Tốt nhất nên mua chim khác thì hơn.

Bác biết con chim nó bị như vậy là bị bệnh gì không? Bác đã từng bị?

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Có thể bị trúng gió. Bạn lấy kim chích vào pho cau, nặng chất nhờn giống mụn ra. Rồi bạn lấy dầu xoa ít vào nách 2 cánh và lòng bàn chân. Cho thức ăn và nước đầy đủ trùm áo lại

stingnhansam

mua viên sủi cam bẻ một miếng bằng đầu đũa ăn cơm + thuốc hapacol của trẻ em 100mg lấy một lượng khoảng bằng hạt bắp , hai loại thuốc này pha vào 150ml nước . Mua thêm thuốc gia cầm enrofloxacin 10% . Sáng bắt ra nhỏ 1 giọt enrofloxacin giữ miệng chim lại một chút cho nó nuốt chứ buông ra là nó vẫy mỏ thuốc ra hết , tiếp tục nhỏ hỗn hợp thuốc trên vào miệng cho chim uống càng nhiều càng tốt nhưng minh thấy chim uống chỉ khoảng 8 giọt thôi đến đó ngưng đừng ép quá mà chim sặc ra lỗ mũi ( chết còn sớm hơn ) . Chiều lập lại lần nữa và cho chim ngũ .trong thời gian này treo chổ kín gió và kéo áo lồng kín và nhỏ vào bố lồng vài giọt dầu xanh . Nếu bắt chim ra mà nghe chim thở re re giống như có đờm hoặc chim ho chắt chắt thì sau 2 - 3 ngày chim khỏe hơn tí đứng trên cầu và ăn ít chuối rồi thì thay thuốc hapacol bằng thuốc acemuc 100mg liều lượng cũng như trên.nếu có thể buổi trưa bạn pha thêm xủi cam vào nước bắt chim nhỏ cho uống rất tốt nha bạn vì chim bỏ ăn rồi uống xủi cam sẽ không đói chết mà lại sức . Cứ cho uống thuốc khi nào khỏi hẳn thì ngưng . Chúc may mắn
sorry bạn do mình ghi nhầm pha thuốc vào 15ml nước chứ không phải 150ml

Vudmc

Tôi từng bị, 2 con 1 lúc. Và nó đã chết. Nói chung chào mào bị bệnh đến mức đứng dưới bố lồng, ko bay nổi thì chắc chắn sẽ chết. Có chữa dc cũng là điều thần kỳ. Và sau đó con cm đó cũng sống như cái xác ko hồn. Tốt nhất nên bỏ đi.

symphony

Thú Vui Tao Nhã
Tôi từng bị, 2 con 1 lúc. Và nó đã chết. Nói chung chào mào bị bệnh đến mức đứng dưới bố lồng, ko bay nổi thì chắc chắn sẽ chết. Có chữa dc cũng là điều thần kỳ. Và sau đó con cm đó cũng sống như cái xác ko hồn. Tốt nhất nên bỏ đi.

Mình đã từng bị, bổi trời nhưng bệnh cầm tay nó k bay nổi. Mình đã chữa khỏi rồi bạn.

Sửa lần cuối:

bachxitrum

Chẵn qua bạn k biết chữa trị nên mới chết.

stingnhansam

mấy bác xem có cách nào cứu dùm e
chim bỏ ăn cám,chỉ ăn trái cây và sâu,cào cào,ngày đầu xù lông nhưng còn chuyền cầu,ngày 2 thì đứng 1 chổ,ngày 3 thì nằm dưới đáy lồng
hiện tại mình bơm cháo+men tiêu hóa+nước
ko biết bị j nữa

tình hình là chim cò ra sao rồi không thấy hồi âm vậy bạn .

chaomao129

Em mới bị như bác một em bôi tuyển đẹp, hay. Có lên đây nhờ các bác tư vấn mà chưa kịp áp dụng thì em nó đã ra đi cách đây 1 tuần. Chúc bạn may mắn và nếu may mắn thì cho anh e biết phác đồ điều trị để còn áp dụng khi gặp.

giangnam

Mình đã từng bị, bổi trời nhưng bệnh cầm tay nó k bay nổi. Mình đã chữa khỏi rồi bạn.
đã từng bị 1e, sau cứu sống nhưng liệt 1 cánh 1 chân sau 6 tháng chăm bẵm bây giờ đã sổ mạnh và ra giàn đi biên đc

Chuyên cung cấp các loại thuốc đặc trị cao cấp số 1 tại VIỆT NAM cho chim
Thuốc tiêu chảy, Ho hen,Bại chân, Đâu chân, Xù lông, Xệ cánh, Thuốc Kích lửa, Thuốc tăng thể lực, Khoáng, Vitamin, Thuốc thay lông nhanh đít đỏ, Thuốc tắm,và các loại thuốc khác v.vv
Giá 25k 1 sản phẩm ship tới tận nhà ,Xin gọi đường dây nóng 012666.132.79
Facebook: Chào Mào Bác Sĩ

https://www.facebook.com/chaomao.hue.5

[video]http://uphinhnhanh.com/images/4787943_ho_hen_1_tn.jpg[/video]

chaomao129

Em mới đi làm về một con bổi nữa lại có hiện tượng xù lông, bỏ ăn, liệt một chân, nên làm nào đây. Đành liều mua vien xủi thử xem sao, kết hợp với nặn phao câu. Cầu cho em nó qua khỏi. Bữa trước mất một em rồi....hichic.

stingnhansam

Em mới đi làm về một con bổi nữa lại có hiện tượng xù lông, bỏ ăn, liệt một chân, nên làm nào đây. Đành liều mua vien xủi thử xem sao, kết hợp với nặn phao câu. Cầu cho em nó qua khỏi. Bữa trước mất một em rồi....hichic.
bạn cứ làm y như mình hướng dẫn sủi cam + thuoc hapacol của em bé pha vào 15ml nước . enrofloxacin 10% nhỏ 1 giọt xong nhỏ hỗn hợp thuốc kia cho uống.phải kết hợp vậy mới hết chứ còn xủi cam không thì kéo dài sự sống thôi chim cũng bị suy hô hấp chết à . tốn khoảng 27k à .chim mình tưởng đâu chết không mà cứu sống khỏe lại rồi.ngưng tắm nắng và nước nha trùm kín áo lồng vệ sinh sạch lồng 2 ngày thay bố chứ để chim yếu mà ngửi mùi phân cũng chết. chúc may mắn

chaomao129

bạn cứ làm y như mình hướng dẫn sủi cam + thuoc hapacol của em bé pha vào 15ml nước . enrofloxacin 10% nhỏ 1 giọt xong nhỏ hỗn hợp thuốc kia cho uống.phải kết hợp vậy mới hết chứ còn xủi cam không thì kéo dài sự sống thôi chim cũng bị suy hô hấp chết à . tốn khoảng 27k à .chim mình tưởng đâu chết không mà cứu sống khỏe lại rồi.ngưng tắm nắng và nước nha trùm kín áo lồng vệ sinh sạch lồng 2 ngày thay bố chứ để chim yếu mà ngửi mùi phân cũng chết. chúc may mắn
Cảm ơn bạn. Hồi chiều về mới mua được hapacol và cam sủi cho uống thôi, kết hợp với lặn phao câu chưa mua được enrofloxacin, chiều mai đi làm về mới mua được. Nhưng cũng có khả quan hơn thấy con chim ăn được vài con cào cào với vài miếng chuối. Thái độ có lanh lẹ hơn chút. Bạn cho hỏi thêm là cái chân có dấu hiệu liệt liệu có khỏi được ko.

chaomao129

Sau hai ngày điều trị, e nó đã ra đi vào đêm qua.mình ko hiểu sao nữa, nó đã ăn đc chút chút rồi và còn lanh lẹ hơn nữa vậy mà...