Cấp cứu..................!

Click22

Có thể bị trúng gió. Bạn lấy kim chích vào pho cau, nặng chất nhờn giống mụn ra. Rồi bạn lấy dầu xoa ít vào nách 2 cánh và lòng bàn chân. Cho thức ăn và nước đầy đủ trùm áo lại
Cách này e chưa nghe bao giờ. nhg chích phao câu có tác dụng gì vậy bác

quoctri_tn

sẵn cho em hỏi chim tự nhiên bị phân nước làm sao khắc phục đây mấy anh ??? e cho chim ăn cám ba vì và chuối + cam

chaomao129

sẵn cho em hỏi chim tự nhiên bị phân nước làm sao khắc phục đây mấy anh ??? e cho chim ăn cám ba vì và chuối + cam
Bỏ cam ra, bạn cho ăn cám với chuối hường thôi. Nếu ko hết bạn có thể chỉ cho ăn cám với nước trà loãng.

phuongcty470

bạn cứ làm y như mình hướng dẫn sủi cam + thuoc hapacol của em bé pha vào 15ml nước . enrofloxacin 10% nhỏ 1 giọt xong nhỏ hỗn hợp thuốc kia cho uống.phải kết hợp vậy mới hết chứ còn xủi cam không thì kéo dài sự sống thôi chim cũng bị suy hô hấp chết à . tốn khoảng 27k à .chim mình tưởng đâu chết không mà cứu sống khỏe lại rồi.ngưng tắm nắng và nước nha trùm kín áo lồng vệ sinh sạch lồng 2 ngày thay bố chứ để chim yếu mà ngửi mùi phân cũng chết. chúc may mắn
Chim mình cũng đang bị tình trạng bỏ ăn xù lông 2 hôm nay rồi. Mình cũng làm theo cách của bạn là mua C sủi về cho uống nhưng nó uống rất ít. Chưa mua được enrofloxacin 10% và cũng chưa dám bắt e nó ra vì nó vẫn còn nhảy khi mình thò tay vào lồng, sợ lùa bắt nó nhảy kiệt sức die sớm hơn. Cho mình hỏi có nên bắt ra nhỏ thuốc vô miệng ko bạn, vì nó là chim chiến của mình nên rất sợ die.

stingnhansam

1 gói hapacol pha vào 150ml nha nhưng chỉ xài khoảng 15ml .hôm bữa đính chính rồi đó .rồi bẻ viên sủi lấy một miếng cỡ đầu to của cây đũa. bắt ra nhỏ enro xong nhỏ hỗn hợp thuốc trên.bắt ra cầm trên tay tí cho chim thở đõ mệt rồi nhỏ. cứ bắt đừng sợ để lâu chim càng xuống sức càng khó cứu

Jack Dam

Chung quy lại chim bị hiện tượng này thì 90% là die thui, theo mình nghĩ không phải là trúng gió mà là do 1 loại vi rus nào đó tồn tại trong cơ thể chim mà gây nên, hoặc là do chim bị đi phân chảy kéo dài mà chết, hiện tượng này thường xảy ra ở chim mộc, khi môi trường sống và thức ăn bị thay đổi

phuongcty470

1 gói hapacol pha vào 150ml nha nhưng chỉ xài khoảng 15ml .hôm bữa đính chính rồi đó .rồi bẻ viên sủi lấy một miếng cỡ đầu to của cây đũa. bắt ra nhỏ enro xong nhỏ hỗn hợp thuốc trên.bắt ra cầm trên tay tí cho chim thở đõ mệt rồi nhỏ. cứ bắt đừng sợ để lâu chim càng xuống sức càng khó cứu
Cho uống C sủi pha với mật ong rừng + với 1 miếng chuối và 1 miếng cam trong vòng 2 ngày nhưng nó ăn và uống rất ít. Đến chiều ngày thứ 3 mua enrofaxine 10% về nhỏ mỗi bên mũi nửa giọt khi thả ra thấy chim vẫn bình thường thế mà sáng hôm sau kiểm tra thấy die rồi. Đau lòng!

stingnhansam

Cho uống C sủi pha với mật ong rừng + với 1 miếng chuối và 1 miếng cam trong vòng 2 ngày nhưng nó ăn và uống rất ít. Đến chiều ngày thứ 3 mua enrofaxine 10% về nhỏ mỗi bên mũi nửa giọt khi thả ra thấy chim vẫn bình thường thế mà sáng hôm sau kiểm tra thấy die rồi. Đau lòng!

sax! ai đời lại nhỏ vào lỗ mũi.nhỏ cho uống ba ơi .đau lòng .hướng dẫn một đằng làm một nẻo. uống sủi c rồi không cần mật ong với cam nữa.nói chung đừng chế biến thêm

quoctri_tn

Có thể bị trúng gió. Bạn lấy kim chích vào pho cau, nặng chất nhờn giống mụn ra. Rồi bạn lấy dầu xoa ít vào nách 2 cánh và lòng bàn chân. Cho thức ăn và nước đầy đủ trùm áo lại
chim thay lông mà giờ lông cánh còn thiếu làm soa anh...mỗi lần chơi cánh nhìn như ông già sún răn

Đại Bàng

chim thay lông mà giờ lông cánh còn thiếu làm soa anh...mỗi lần chơi cánh nhìn như ông già sún răn
haiz.... chim thay lông mà cũng cho chơi..... nên hạn chế nha bạn đợi xong lông rồi muốn chơi sao chơi... cứ để nó yên tĩnh bổ xung mồi tươi trái cây mát... cỡ nữa 3 tuần là ra

phuongcty470

sax! ai đời lại nhỏ vào lỗ mũi.nhỏ cho uống ba ơi .đau lòng .hướng dẫn một đằng làm một nẻo. uống sủi c rồi không cần mật ong với cam nữa.nói chung đừng chế biến thêm
C sủi ko sợ nó ko uống nên thêm tí mật ong vào cho dễ uống, còn vụ nhỏ mũi mình nghĩ cũng giống như gà con nên mình nhỏ mũi. hic!