Cao Thủ Xem Dùm Bổi Già (1)

trantrongthai

em bẫy được em nó mới 10 ngày thôi, ngày đầu tiên bẫy em ns chỉ đá mé lồng và đáy lồng, đá sạp cầu 3 lần mà ko dính, hum sau quyết định rủ thêm ông anh đi nữa, đổi mồi lun, em nso cũng đá mé lồng, đợi mãi mới thấy em nó nhây lên nhưng ko trúng cầu, nó quẹn 1 cái rất nhanh rùi lại bay ra, lồng sập mà ko được, đợi gần 3h sau em nó đứng phía trên bất chợi lao 1 cái nhanh như chớp....óe óe óe. zui ko tả nổi, sau khi bắt enm nó ra em mới phát hiện em nó khá hay từ cái Yếm đen, 1 bên dài gần đến giữa, 1 bên như bình thường, em up ảnh lên các Bác Xem giúp em nhé.

Sửa bởi Amin:

trantrongthai

mình tủ kín lồng, 2 hum nya trưa đến là hót lý nhí, như hót chuyện ấy, mà chỉ nghe tiếng động nhẹ là thôi lun, ko hót nữa, em nó nhảy lồng mà đuôi vẫn ngon, đầu ko xước 1 tý nào lun :D

hand

Em này trường chim, mỏ đẹp rất có tương lai chúc mừng bác.

thangqn

con này có bộ yếm đẹp trường chim mặt zữ,chúc bạn đã bắt được e nó

N

namkiet

Guest
Chim đẹp quá, chim vùng nào đây bạn? bạn cứ nuôi thuần từ từ thôi, chim bẩy lồng thì rất nhanh dạn, bạn bỏ lồng tròn thì trùm áo lồng chữ A mở ra từ từ, còn lồng vuông chỉ cần tấm bìa các tông che nóc lồng là ok, ép một mặt vào tường nhé bạn.
Chúc bạn chăm tốt và mau chia sẻ clip anh em diễn đàn.
Thân

clark07

em thấy 1 em yếm 1 bên còn dài hơn qua giữa nữa, nhưng liệu thay lông mùa sau có khít không chỉ như vậy, vì lúc thấy nó ở trong lồng tập thể, còn nếu nó ko ra thì xem như con chim đó yếm không đều vậy là mất đẹp ak ?

megamind

Yếm đậm quá. Chỉ hơi tiếc là không được đều 2 bên, thay lông xong vẫn vậy thôi bác ah. Chứ không đều được đâu. Nhưng không sao bác cứ chăm tốt rồi em nó đền đáp lại cho bác

clark07

Yếm đậm quá. Chỉ hơi tiếc là không được đều 2 bên, thay lông xong vẫn vậy thôi bác ah. Chứ không đều được đâu. Nhưng không sao bác cứ chăm tốt rồi em nó đền đáp lại cho bác
chim yếm đẹp chưa chắc chim hay bắc ak, em khoái nó đều đều thôi, chứ lệch là bị lỗi chứ không hôm bữa em bắt em đó rồi

trantrongthai

hay ko thì em cũng chưa pít, nhưng dc 10 ngày mà đã hót rùi nhưng vẫn còn nhát người nên hót nhỏ thôi, nghe thấy tiếng động là thôi lun, tính ra bắt được em này nó đá sập lồng đến lần 5 mới dính. nuôi em nó cho bõ công 2 ngày trời đi bẫy :D

vô danh

Đúng là bõ công bác nhỉ em bổi đẹp quá bác ơi nhượng lại cho em đi bác hi

trantrongthai

hihihi, em để nuôi chơi thôi, thấy em này là lạ hơn những em khác, nên để lại, chăm em nó bít đâu sau này lại có kỳ tích, chứ nếu ko có gì nổi thì em đã cho ông anh em rùi :D

tanhoangkts

hihihi, em để nuôi chơi thôi, thấy em này là lạ hơn những em khác, nên để lại, chăm em nó bít đâu sau này lại có kỳ tích, chứ nếu ko có gì nổi thì em đã cho ông anh em rùi :D
Cảm nhận của minh về chú chim:
1- chim mũ cao gốc mũ mỏng bộ mũ nhìn không lì chim .
2- Chim có yếm 1 bên dài 1 bên ngắn( gọi là yếm treo) nếu là mình thi không chơi vì chim đấu hay bỏ nước. Nếu bạn thấy chim hay cứ nuôi thử đó là cảm nhận của mình thôi.
tanhoangkts thân.

Pleikupho

con nào nhìn bộ thì dài đòn, nhưng đầu bé quá, mào mỏng. 2 điểm này thôi thì mình ko thích. nhưng mỗi người mỗi ý chủ topic ko nên suy nghĩ nhiều. cứ chăm cho thật tốt. bóng bộ bên ngoài chỉ là cái mã thôi. con chim hay thì cái tố chất là chế độ chăm nó mới là cái cốt quyết định

tranhathi

Cảm nhận của minh về chú chim:
1- chim mũ cao gốc mũ mỏng bộ mũ nhìn không lì chim .
2- Chim có yếm 1 bên dài 1 bên ngắn( gọi là yếm treo) nếu là mình thi không chơi vì chim đấu hay bỏ nước. Nếu bạn thấy chim hay cứ nuôi thử đó là cảm nhận của mình thôi.
tanhoangkts thân.
Bạn nói sai rồi. Em này là yếm lệch chứ không phải yếm treo. Yếm treo là loại yếm gần như không thấy yếm. Còn bạn nói chim yếm lệch chơi hay bỏ nước là hoàn toàn không có cơ sở nào để chứng minh cả. Yếm chỉ mang tính thẩm mỹ chứ không thể quy kết cho tính cách của 1 chú CM được........... Cái mũ mới nói lên tính cách của chú CM bạn à. mình ví dụ nha xác suất 70% thôi: _ Mũ lân có nước chơi mạnh mẽ đàn áp đối thủ biểu hiện như giang cách xòe đuôi nhiều hơn nhưng loại mũ khác
_Mũ đinh thường có nước chơi điềm tỉnh thường ở vào chim văn
_Mũ cui thường có nước chơi bền bỉ
_Mũ rơm thường có nước chơi cộc cằn ( mình thích loại này nhất) rất khôn chim nhiều nước chơi
_Mũ kim là mũ đinh nhưng mỏng mũ loại này thường có lối chơi linh hoạt chuyển cầu +đầu đuôi đánh qua về như con lật đật rất đẹp..........