Cao Thủ Xem Dùm Bổi Già (1)

coem_05

Rất có khả năng là chim xổng, chứ nếu là trời già thì húc với dãy kinh lém. Mà lông nhìn hơi xấu chắc đang chuẩn bị xuống hay sao ấy.

ta.phuoc

Bạn nói sai rồi. Em này là yếm lệch chứ không phải yếm treo. Yếm treo là loại yếm gần như không thấy yếm. Còn bạn nói chim yếm lệch chơi hay bỏ nước là hoàn toàn không có cơ sở nào để chứng minh cả. Yếm chỉ mang tính thẩm mỹ chứ không thể quy kết cho tính cách của 1 chú CM được........... Cái mũ mới nói lên tính cách của chú CM bạn à. mình ví dụ nha xác suất 70% thôi: _ Mũ lân có nước chơi mạnh mẽ đàn áp đối thủ biểu hiện như giang cách xòe đuôi nhiều hơn nhưng loại mũ khác
_Mũ đinh thường có nước chơi điềm tỉnh thường ở vào chim văn
_Mũ cui thường có nước chơi bền bỉ
_Mũ rơm thường có nước chơi cộc cằn ( mình thích loại này nhất) rất khôn chim nhiều nước chơi
_Mũ kim là mũ đinh nhưng mỏng mũ loại này thường có lối chơi linh hoạt chuyển cầu +đầu đuôi đánh qua về như con lật đật rất đẹp..........
Mũ nào cũng có cái hay của nó bác nhỉ. Con chim dở có chăm mấy nó cũng thế, mà chim hay đưa vô tay người không biết chăm cũng coi như xong.
Con này tự tay đi bẫy về, bao nhiêu công sức, cố gắng chăm tốt thế nào chim cũng đem lại niềm vui và nhiều cảm xúc cho chủ chim thôi.

trantrongthai

coem_05

Rất có khả năng là chim xổng, chứ nếu là trời già thì húc với dãy kinh lém. Mà lông nhìn hơi xấu chắc đang chuẩn bị xuống hay sao ấy.

ko đâu bạn ạ, ông anh mình nuôi nhiều nên ổng nói tùy từng con xô lồng mà sứt đầu mẻ trán, những con xô lòng mà ko sứt đầu gì hết thường thì những con này rất khôn chim, chứ ko phải chim sổ lồng đâu bạn, bổi 100% đó, đi bẫy 2 ngày trời em nó mới dính.