Chào Hoạch - Thành tựu lai tạo của Thái Lan.

aphu_phonui

bên thái hết trò lai linh tinh hết.em nghĩ chào mào bình thương vẫn là hay nhất

black_fish9402

Chim Râu Đỏ
toàn quái nhân làm điều ko tưởng

Xem clip Thái thật không khó để bắt gặp con lai đời F1, F2, 25 - 50 %, cho thấy số chim được lai tạo và trình độ lai tạo của người Thái đến mức nào. Kết hợp các đặc điểm từ các loài có cùng họ để cho ra con lai hoàn hảo hơn, đáp ứng được nhu cầu của người chơi mới là quan trọng, đó cũng là một hướng đi mới, đa dạng hóa thú chơi, cải tạo được những ưu nhược điểm của chim thuần.

Thân, black_fish9402

móc chim ra

F1 nhìn lạ ghê....hi
mà có ai dám thử với em không. em đầu tư con chấp quạch......
mình đầu tư em mái mào rin ok chi phí đầu tư bạn lo nhé

tuanRC

ở việt nam chưa làm thế này nhỉ đi đâu cũng thấy cứ hễ có hoành hoạch là bắn đuổi đi hết

móc chim ra

cắm đầu vào lai tạo đi xong rồi lên trường thi thì bị chấm rớt do thói hung hăng bám lồng đòi đánh đấm hic mỗi nước có một phong cách riêng, đừng theo phong cách người ta mà bỏ quên phong cách đầy nghệ sỹ của dân tộc ta :cool: mang tích chất học hỏi cách lai tạo thì ok

soi994

người thái công phu thật ...về cho chào mào xx vs bông lau = chào bông .. kaka

shopthuhavd

Độc thì có, nhưng không nên khuyến khích ở Việt Nam, chơi chim tự nhiên lúc nào cũng đẵng cấp hơn, có thú hơn.
Cảm ơn chủ thớt có bài viết để ACE mở rộng tầm nhìn hơn !
Thân !

Mickeycm.batoqn

cho hỏi mình có 1 em chấp quach bông trống.nếu muốn lai tạo thì lấy con cm gốc mái,hay lấy cm trống.trên này ko nói rỏ là lấy con trống con nào nên anh em bỏ qua cho

old_father

Như trong clip lai giữa chào mào và hoạch thơm thì mình thấy chào mào thuần là con trống nên suy ra khi lai tao chủ yếu là lấy chào mào trống cho lai tạo với các anh em cùng họ với chào mào nhưng không có hoạch thơm mái thì cũng có thể lấy chào mào mái và hoạch thơm trống cho lai tạo để cho ra F1 chắc cũng không sao.

eric410

hay đó bữa nào làm 1 em hoành hoạch mái về lai thử xem , nhìn con F1 cũng hay đó chứ

lám sao phân biệt hoạch thơm trống mái các bác ơi? muốn lai thử mà không biết phân biệt hoạch thơm trống mái.