Chào mào ăn cám ba vì

clark07

xem cái DKCL từ năm nào là biết thằng nào có trước thằng nào sau thôi, cám mà nhiều hương liệu quá ăn vô sau này các bạn sẽ có 1 con chim bạch tạng nhé.
con cám mà có hướng dẫn sử dụng chắc hướng dẫn múc 1 muỗng bỏ vào cóng cho chim ăn, xong lấy muỗng ra cất vào lon cám để lần sau cho ăn

hieu_mobile84

Mình cũng đang nuôi 4 em đều ăn cám ba vì hết loại có chữ R.thấy cũng tốt ko vấn đề gì.Ngày nào cũng cho ăn thêm trái cây và tuần 1 bữa cào cào

tranthien533

Ba Vì ko thì ko đủ chất bạn nên bổ sung thêm 5 lòng đỏ trứng gà+2 muỗng mật ong+100g tép đất đơn giản cho dễ theo lâu dài+ thêm trái cây+ 1 tuần 2ngay cào cào thì chắc có lẽ là đủ đó:D
Mình cho chim ăn BV củng có lần đạt đc giải nhất tuần 1 lần ko là gì nhưng cũng thấy chắc như vậy là đủ.

quangvinh89

Bavi của nguyễn công trứ là bavi có đầu tiên.Vì làm từ đậu tương nhiều nên hạt khá xấu.và ko thơm
Bavi của bác khánh HĐ là có sau. Hương liệu khá nhiều nên thơm và rất vàng.
Giờ thêm thị trường nhiều cám trứng quá :D

facebook_online

Em cũng dùng cám ba vì nay thấy các bác mách cho ăn thêm nên e cũng theo và chim cũng khá tốt. Tks các bác

TVC

Ba Vì ko thì ko đủ chất bạn nên bổ sung thêm 5 lòng đỏ trứng gà+2 muỗng mật ong+100g tép đất đơn giản cho dễ theo lâu dài+ thêm trái cây+ 1 tuần 2ngay cào cào thì chắc có lẽ là đủ đó:D
Mình cho chim ăn BV củng có lần đạt đc giải nhất tuần 1 lần ko là gì nhưng cũng thấy chắc như vậy là đủ.

Chính xác đó anh,ở qnG VÀ dn CHUYÊN CHO ĂN LOẠI ĐÓ LÀ CHÍNH

Bavi của nguyễn công trứ là bavi có đầu tiên.Vì làm từ đậu tương nhiều nên hạt khá xấu.và ko thơm
Bavi của bác khánh HĐ là có sau. Hương liệu khá nhiều nên thơm và rất vàng.
Giờ thêm thị trường nhiều cám trứng quá :D

Cảm ơn thông tin rất hữu ích của các bạn. Thân!

duongnhiet

Member
Giúp chụp luôn 2 mặt được ko bác duongnhiet ơi.....
đằng sau nè
thằng nào đẹp chai hơn?
kakakkkk:

còn đây là thằng nhái (nhái chứ không phải giả nha):

duongnhiet

Member
Chính xác đó anh,ở qnG VÀ dn CHUYÊN CHO ĂN LOẠI ĐÓ LÀ CHÍNH
Cập nhật lại là ở Quảng Ngãi năm ngoái còn lưu hành cám ba vì logo BV nhái nhưng năm nay thì các điểm bán đã nói không với hàng nhái rồi
Và bây giờ chỉ có hàng thật là Ba Vì có logo con chim (hay con cò?!!!_cái này lại băn khoăn nữa, kiki..........) của Trung Tâm Nghiên Cứu Chim Ba Vì.

Trung Arc

Cám Bavì đầu tiên trên bao có in địa chỉ sản xuất tại 7A Nguyễn Công Trứ

TVC

đằng sau nè
thằng nào đẹp chai hơn?
kakakkkk:

còn đây là thằng nhái (nhái chứ không phải giả nha):
Thank bạn nhé. Thật giả tràn lan, giống như mê hồn trận vậy, chẳng biết đâu mà lần. Chỉ theo kinh nghiệm của người đi trước cho chắc ăn... keke. Many thanks!

TVC

Như vậy trên thị trường hiện nay có (ít nhất) 3 loại cám ba vì như bên dưới. Bỏ qua giá cả, theo các bác nên chọn loại nào? Nếu thang điểm 10 thì các bác cho mỗi loại mấy điểm? (Xin lỗi, hơi lấn sân tí nghe chủ thớt... keke).
1- Ba vì gốc - Nguyễn Coong Trứ:

2- Ba vì nhái:

3- Ba vì Đường Quốc Khánh - Hà Đông:

Thanks các bác.

ChimCanh_BienHoa

Nếu các bác thấy khó chịu khi sợ phải chọn lựa ba vì của cty nào để cho mấy chú chim của mình, thì tại sao không chọn bifood giá cả cũng ngang nhau,1 bịch bifood 500g mình trộn thêm 5 lòng đỏ trứng gà 2 thìa mật ong,1 thìa phấn hoa xay nhuyễn, nuôi chim vẫn hót ầm ầm mà, tại sao cứ phải ba vì để mua nhầm hàng nháy hàng giả cho khổ nhỉ.

Nếu các bác thấy khó chịu khi sợ phải chọn lựa ba vì của cty nào để cho mấy chú chim của mình, thì tại sao không chọn bifood giá cả cũng ngang nhau,1 bịch bifood 500g mình trộn thêm 5 lòng đỏ trứng gà 2 thìa mật ong,1 thìa phấn hoa xay nhuyễn, nuôi chim vẫn hót ầm ầm mà, tại sao cứ phải ba vì để mua nhầm hàng nháy hàng giả cho khổ nhỉ.
có hình ảnh em nó không Bác cho em xem với

tinhxa

cám bavi phải mua loại có tem ý bác à,chứ cám không tem đồ sắn mốc nhiều lắm

Anh Hai Vesta

Tàm tạm thôi bạn. Vương việt anh gọi 20k còn ngon hơn, có căng nhưng không bền lắm.