Chào mào ăn cám ba vì

chimcanhsg

Cám Ba Vì có tem là loại nhái đó. Mà loại Ba Vì truyền thống thấy có vẻ quá kém, nhìn không muốn cho chim ăn...

Sửa lần cuối:

chickenchoac

Cặp sinh sản nhà mình chỉ cho ăn Ba vì, thỉnh thoảng cho ăn thêm sâu quy và cào cào, trái cây thì gần như ngày nào cũng có nhưng chủ yếu chỉ có chuối, lâu lâu mới đc đổi loại trái cây mà vẫn đẻ bình thường. Cu gáy cũng ăn kèm Ba vì vẫn đẻ 45 ngày 1 lứa, họa mi cũng ăn Ba vì cũng thấy đẻ trứng nhưng k ấp. Nhà có con chim Khướu năm nay 16 tuổi ( nuôi từ khi mình vào học cấp 2) giờ cũng 16 năm rồi, mất 6 năm gần đây là ăn ba vì, 10 năm trước ăn cám gà :D vẫn hót như điên

giamaham

Cảm ơn bạn, mình inbox cho bạn nhưng ko được (inbox của bạn full rồi) - Khi nào bạn có hình gửi vào inbox giúp mình nhé. Thanks!
chào bạn ! bạn ghé quán chim Tý ở đường Hoàng Diệu, có bán Ba Vì chính hiệu đó bạn

duongnhiet

Member
Cám Ba Vì có tem là loại nhái đó. Mà loại Ba Vì truyền thống thấy có vẻ quá kém, nhìn không muốn cho chim ăn...
Hiện loại cám tầm giá 9k-12k bịch 500gram có nhiều nhà sản xuất. Con cháu Ba Vì huyền thoại đông đúc nhưng thật sự chưa có bài review xác thực về các loại này cả. Còn Ba Vì gốc thì nhìn màu cám nản toàn tập *_*

tuanlv115

Cám bavi gốc thì nơi sản xuất là nguyễn công trứ . Với giá thành 10k 0,5kg tới tận tay người tiêu dùng thì xác định không có chất gì đâu , toàn lõi ngô + cát cho nặng , chim ăn vào ko có dĩnh dưỡng mà đùn lông . Bác coi ở tiệm chim gần nhà có quán chim nào ra hỏi người ta coi có sản xuất cám ko mua về cho ăn thử thấy chim đi phân khô là ok .

duongnhiet

Member
Lõi ngô hay bã đậu nành thì không dám xác định, chứ còn cát thì bạn căn cứ vào đâu để nói?

Sửa lần cuối:

phandai1994

Cám bavi gốc thì nơi sản xuất là nguyễn công trứ . Với giá thành 10k 0,5kg tới tận tay người tiêu dùng thì xác định không có chất gì đâu , toàn lõi ngô + cát cho nặng , chim ăn vào ko có dĩnh dưỡng mà đùn lông . Bác coi ở tiệm chim gần nhà có quán chim nào ra hỏi người ta coi có sản xuất cám ko mua về cho ăn thử thấy chim đi phân khô là ok .
Bạn cho chim ăn bavi dc bao lâu rồi mà phán như thánh thế? Cám này nếu bạn biết điều chim( bí quyết của mổi người) thì xin lỗi bạn nó hơn hẳn cám tốt cám xịn đấy!

tuanlv115

Bạn cho chim ăn bavi dc bao lâu rồi mà phán như thánh thế? Cám này nếu bạn biết điều chim( bí quyết của mổi người) thì xin lỗi bạn nó hơn hẳn cám tốt cám xịn đấy!

xin lỗi bạn , người ta bảo lời nói không mất tiền mua lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau . Mình tl câu hỏi của bạn mình cho chim ăn ba vì rất lâu rồi và con chim thay lông khá xấu sợi lông tưa và con chim hót ko căng phân khô màu trắng đấu không đc bền bộ lông rất quan trọng nó quyết đinh tới sức khỏe của con chim. Nếu bạn có thời gian bổ xung chất cho nó thì ok vì cám ba vì rất lành . Còn bạn thử cho viên cám vào mồm và nếm thử sẽ thấy nó không có vị gì mấy và hơi có vị cám con cò , xốp . Mình hơi chủ quan khi nói rằng nó chỉ có lõi ngô và cát . Nhưng bạn thử động não lên chút với giá thành 10k 0,5kg . Con buôn họ nhập vào có khi chỉ 7k thì thì liệu rằng có đủ cái dinh dưỡng mà nó nói trên bao bì không . Người chơi thường hướng tới sự tiện lợi và nhàn nhã . Nên các thương hiệu cám càng ngày càng phát triển đáp ứng nhu cầu . Chứ không phải ai cũng chơi cám ba vì mà có tg điều chim vì nó rất khó và người nào điều đc ba vì lông mượt + đấu tốt thì họ rất giỏi rồi . Còn bạn bảo nó hơn hẳn cám tốt cám xịn thì chưa chắc đâu nhé . Và bạn muốn người khác tôn trọng mình thì lên tôn trọng người khác trc đi nhé.

cm bôi Angel

Em cho ăn cám bà vì 10K vs chuối bình thường lên dàn củng ok lắm chú yếu là tố chất chim thôi.

ChimNon123

Đã mất công sức và thời gian chăm bẵm con chim thì tại sao không chọn cám ngon đủ chất mà chơi, vừa yên tâm mình, vừa đủ chất cho con chim, đỡ phải lăn tăn nhiều, trừ khi là nhà bác nào nuôi > 20 lồng thì thôi cứ mua Ba Vì mà chăn cho nó rẻ!

maikimanh93

Chào mào là loài ăn trái cây và côn trùng. Trong tự nhiên, họ chào mào sẽ ăn trái cây nhiều hơn côn trùng. Thế nên, nếu chúng ta cho chúng ăn quá nhiều đạm và côn trùng là đi trái tự nhiên. Điều này có thể lý giải tại sao chúng ta cho chim ăn những loại cám rất tốt, rất mắc tiền nhưng kết quả thu được cũng không như ý muốn.

Anh phân tích rất hay. Mấy bạn đừng nghĩ cám ba vì chỉ có 20k là k đủ chất. Cám gà kia có 13k/1kg mà họ vẫn làm đủ chất đấy thôi. Cám ba vì toàn những nhà nghiên cứu làm ra không lẽ thua mấy anh tay ngang ở ngoài sao. Nói sợ mấy anh làm cám gạch đá chứ
cám mấy anh bỏ vàng vào đó hay sao mà bán đăt vậy. Bán cám chim lợi nhuận gấp đôi cả ma túy nữa.

nhatthang-tb

Đây là cám mạo danh cám Ba Vì gốc
Cám Ba Vì chính có lô gô là con chim (hay con cò nhỉ!),
chất lượng thì 2 loại không biết cái nào tốt, dỡ hơn cả
tùy mỗi người.
Cám Ba Vì loại ra đầu tiên:
đây mới là cám chuẩn các bác nhé 5 năm liền đc chứng nhận hàng việt nam chất lượng cao đó

MrThuan

Cuộc chiến Ba Vì vẫn chưa ngã ngũ nhỉ....Loại 10k vs 13k, ấy da chẳng bit loại nào chuẩn đây