Chào mào bị ho chữa hoài không hết. Ae giúp mình với

viettridng

Mình có 1 em chào mào bổi 5 tháng lồng Quãng ngãi bị ho đã cho uống nhiều loại thuốc (si rô, thuốc cảm trẻ em) thậm chí không cho tắm khoảng 1 tháng thì tạm khỏi. nhưng nếu cho tắm lại thì lập tức bị ho lại A e đã gặp trường hợp nào như vậy chưa. giúp minh với

dpmq

Bạn đang ở đâu,mình cũng có 1 em ho theo kiểu tít tít tít,chữa đủ các kiểu ai mách gì chỉ gì đều chơi hết,ko cho tắm được 1 thời gian,uống thuốc khỏi nhưng chơi lai rai rồi lại tái phát lại chữa cũng thấy nản.
Đợt rồi gọi ra Hà Nội cho bạn Sơn cu gáy gửi vào cho mình 1 lọ thuốc ho cho chim của Thái Lan về hòa vào nước uống được 2 ngày rồi thấy ho đã hết ko tít tít tít nữa đang cho uống thêm để theo dõi như nào.
Muốn biết cụ thể hơn thì pm mình nhé.Mình ở SG.

Chéc

ho ko bớt liền đc đâu, từ từ khi chim lực lại sẽ hết, bệnh này cần kiên trì, nên tắm nơi thoảng ánh sáng nhẹ.

lamgiadat

Lót dép chờ cao thủ chỉ,mình củng có 1 em bi ho khẹc khẹc ma trị hoài không bớt.

deadmos

Mình cũng bị 1 em mình chữa đã khỏi và e nó đã hót và khỏe mạnh trở lại. Rất đơn giản mua siro ho nam hà và mật ong. Khi cho chim uống mình cho lẫn 2 loại và cho 1/2 cóng nước. Sáng cho chim uống đến sáng hôm sau. Làm liên tục 5 ngày thì chim hết hẳn. Khi em nó ko còn ho mình vẫn cho uống tiếp tục thêm 5 ngày nữa, bổ sung hoa quả và vẫn ủ áo lồng.Giờ em nó tắm bình thường hót bình thường không bị khàn.

Trung Arc

Trị ho thì bạn nên kiên trì. Nhiều con cho uống siro liên tục khoảng cả tháng mới hết.

datpham

Hiện nay mình thấy rất nhiều anh em hỏi về cách chữa trị ho cho chim nên mình muốn chia sẽ kinh nghiệm để anh em phòng tránh và chữa trị căn bệnh này
- Thứ 1 : Chim bị ho đa số là vì anh em phơi nắng quá nhiều , tầm 2 3 h nên chim bị cảm nắng và sinh bệnh
- Thứ 2 : Phơi nắng trước khi tắm , khi chim đang phơi ở nhiệt độ cao anh em sang vào tắm luôn thì 100% sẽ bị giống như con người đi nắng về vào tắm ngay sẽ bị cảm
- Cách chữa trị hiệu quả : Anh em ra hiệu thuốc mua 1 vỉ Eugica của dược hậu giang . dạng viên nang , Mang về chúng ta trộn với nước 1 viên / 1 cóng nước uống hằng ngày của chim . Thay nước mỗi ngày 1 lần - cho uống trong vòng 3 ngày thì ngưng 1 lần , xong lại cho uống tiếp như thế đến lúc hết - Ngoài ra thuốc này còn chữa đc khàn giọng
- Trong thời gian chim bị bệnh thì nên phơi nắng nhẹ từ 6h - 6h 30 .

King Bird

Mua siro trẻ em. 3 ngày đầu uống vừa đủ ( pha vào có màu hơi đậm) sau 3 hôm ko đỡ tăng liều gấp đôi. 5 ngày sẽ đỡ bạn ah

kenny

Bạn đang ở đâu,mình cũng có 1 em ho theo kiểu tít tít tít,chữa đủ các kiểu ai mách gì chỉ gì đều chơi hết,ko cho tắm được 1 thời gian,uống thuốc khỏi nhưng chơi lai rai rồi lại tái phát lại chữa cũng thấy nản. Đợt rồi gọi ra Hà Nội cho bạn Sơn cu gáy gửi vào cho mình 1 lọ thuốc ho cho chim của Thái Lan về hòa vào nước uống được 2 ngày rồi thấy ho đã hết ko tít tít tít nữa đang cho uống thêm để theo dõi như nào. Muốn biết cụ thể hơn thì pm mình nhé.Mình ở SG.
Mình cũng có một con hiện tại bị ho khá nặng và khàn tiếng nữa, bạn có thuốc hay chia lại cho mình với. Cho mình số dt liên lạc nhé mình cũng ở SG. Thanks

dontaskwhy

Bạn đang ở đâu,mình cũng có 1 em ho theo kiểu tít tít tít,chữa đủ các kiểu ai mách gì chỉ gì đều chơi hết,ko cho tắm được 1 thời gian,uống thuốc khỏi nhưng chơi lai rai rồi lại tái phát lại chữa cũng thấy nản.
Đợt rồi gọi ra Hà Nội cho bạn Sơn cu gáy gửi vào cho mình 1 lọ thuốc ho cho chim của Thái Lan về hòa vào nước uống được 2 ngày rồi thấy ho đã hết ko tít tít tít nữa đang cho uống thêm để theo dõi như nào.
Muốn biết cụ thể hơn thì pm mình nhé.Mình ở SG.
Đang đợi thông tin sức khỏe em ấy.

kenny

Bạn đang ở đâu,mình cũng có 1 em ho theo kiểu tít tít tít,chữa đủ các kiểu ai mách gì chỉ gì đều chơi hết,ko cho tắm được 1 thời gian,uống thuốc khỏi nhưng chơi lai rai rồi lại tái phát lại chữa cũng thấy nản. Đợt rồi gọi ra Hà Nội cho bạn Sơn cu gáy gửi vào cho mình 1 lọ thuốc ho cho chim của Thái Lan về hòa vào nước uống được 2 ngày rồi thấy ho đã hết ko tít tít tít nữa đang cho uống thêm để theo dõi như nào. Muốn biết cụ thể hơn thì pm mình nhé.Mình ở SG.
Tình hình em nó thế nào rồi bạn, chia sẽ cho mọi người biết đi

dpmq

Hôm chủ nhật đi đá banh mất điện thoại giờ mới làm lại sim,cụ thể cứ alo cho mình theo số 0938050680 gặp Quỳnh nhé.

phuc_designer

Bác ra hiệu thuốc tây mua 1 vỉ típ phi, nghiền nát 1 viên cho vào chai nước khoáng O.5l lắc đều cho tan rồi cho ug trong vòng 1 ngày. Hôm sau dùng viên khác dùng hết 1 vỉ ~4 ngày sẽ có hiệu quả.
Đấy là cách em chữa em đã áp dụng thành công cho các chú chim của mình. 1 vỉ thuốc típ phi có 4 viên giá 4k

thai sanh

bạn co the ra nhà thuốc mua viên toplexil về một viên chia 2 lần hòa với nước cho chim uồng,mình dùng trong năm ngày thì thấy hiệu quả.

kenny

Bác ra hiệu thuốc tây mua 1 vỉ típ phi, nghiền nát 1 viên cho vào chai nước khoáng O.5l lắc đều cho tan rồi cho ug trong vòng 1 ngày. Hôm sau dùng viên khác dùng hết 1 vỉ ~4 ngày sẽ có hiệu quả. Đấy là cách em chữa em đã áp dụng thành công cho các chú chim của mình. 1 vỉ thuốc típ phi có 4 viên giá 4k
Cho một viên vào chai nước nhiều như vậy chim uống sao hết nổi trong một ngày vậy bạn

phuc_designer

Cho một viên vào chai nước nhiều như vậy chim uống sao hết nổi trong một ngày vậy bạn
đấy là liều lượng hòa thuốc trong nước. Sau đó mình đổ thuốc đã hòa vào trong cóng nước cho chim ug, nước và thuốc thừa mình đổ đi. Ý e nói ở đây là 1 viên thuốc cho vào 1 chai nước là liều lượng chứ làm sao cho chim ug từng ấy nước thuốc trong 1 ngày được