Chào mào bổi bị lộn

chicken1102

mình mới bẫy đc 1 e bổi chiến.chim bẫy đc 7 ngày rồi.mấy hôm nay thấy có hiện tượng lộn lồng.mới chớm bị thôi.ae có thể chỉ cách khắc phục đc ko.hiện tại mình nuôi lồng tròn và đang trùm nữa lồng.ae cao thủ cho mình ý kiến nha.

nam

mình mới bẫy đc 1 e bổi chiến.chim bẫy đc 7 ngày rồi.mấy hôm nay thấy có hiện tượng lộn lồng.mới chớm bị thôi.ae có thể chỉ cách khắc phục đc ko.hiện tại mình nuôi lồng tròn và đang trùm nữa lồng.ae cao thủ cho mình ý kiến nha.

Thả vào avi đi bạn

songhuynmun

dễ mà // dán tờ decan lên phía trên lồng em nó . tách sang lồng rộng . chật nên bị ngoái đầu đó .

chimhue

chim bổi mới về không nên ép lắm bạn ạ , ép lắm khiến nó sinh tật đó , nếu có hiện tượng nên cho vào avi ngay kẻo hỏng chim đó bạn

chicken1102

nhà mình lại ko có cái avi nào .hix.minh dang nuôi lồng 72.mà hiện tượng lộn và ngoái khá nhiều,chắc chữa ko đc đành cho e nó về thiên nhiên vậy.e này có tố chất lắm.lúc mình bẫy nhìn nó chơi mà mê luôn.nó đi với 1 e mái và 1 e khác,lúc đầu nó và con mái đứng trên cao lâu lâu hót,còn con kia xuống đấu với mồi.đc luc nó xuông đánh luôn con kia để đấu với mồi,nó với e mái xuống đấu đã lắm.đc khoảng gần 1 tiếng thì.........éc.vui gần chít.hehe,bao nhiêu người bẫy nó mà ko dc.chim bổi sống ở gần phố mà.khôn lắm mà chả hiểu sao nó kết con mồi của minh mà lại vào.mừng mừng tủi tủi mang chim về.chim tướng tá đẹp,biết giữ lông và ko tung đầu nên nhìn mươt mà lắm.bẫy dc 7 ngày rồi mà h cứ vậy buồn wá ae.

nhocloclaoca

lộn xuống đáy lồng hay sao bác .. nếu lộn xuống đáy thì bác căng mấy cọng dây cước dưới đáy + bịt nóc lồng ... khi lộn xống đáy mắc dây cước vài lần nó sợ àh .. mới bị còn có thể chữa ,để lâu ngày thành tật mất

chicken1102

lộn xuống đáy lồng hay sao bác .. nếu lộn xuống đáy thì bác căng mấy cọng dây cước dưới đáy + bịt nóc lồng ... khi lộn xống đáy mắc dây cước vài lần nó sợ àh .. mới bị còn có thể chữa ,để lâu ngày thành tật mất
ko bạn oi.nó cứ đứng ở cầu trên ngoái ra đằng sau.sau đó mới lộn.mới lộn nên chưa có kinh nghiệm té hay đập vào thành lồng nhin tội lắm.

hoangjtam

chỉ bạn 1 cách mình làm đã có hiệu quả bạn lấy lồng 82 kiếm nhánh cây tỉa ra nhiều nhánh nghiêng 45-60 độ ra xung quanh lộng làm sao cho e nó luôn đứng ở tư thế chân thấp chân cao bảo đảm không bao giờ ngoái lộn nữa cầu nhiều nên e nó chuyền cầu khoảng tầm 1 tháng là ok mình đã làm thành công với e má trắng bị ngoái và 1 e bổi già santo của thằng bạn.còn con nào nặng quá thì bỏ cầu chữ y.

Cường ĐN

Nếu lồng tròn thì bạn cho em nó cán cầu bán nguyệt , với gắn cái đĩa CD trên nóc lồng nhé , rất hiệu quả

chaomaoninhthuan

các tiền bối giúp e giùm . con chim chơi trường rất hay nhưng không hiểu sao nó đòi đá là nó bay xuống bố bay lên chụp nan lồng ak . các bác tiền bối biết giúp giùm e với

ohlins

aviary là cái chuồng to đó bạn trthtrung . nếu chủ thớt ko có avi thì mua cái lồng nuôi bồ câu,loại 1mX50 ,giá là 200k về thả vô 1 thời gian rồi cho ra lồng lại.nếu tình hình ko ổn thì cho e nó về vs thiên nhiên thôi

nhocloclaoca

mình cũng gặp 2 trường hợp này rồi .. lúc đầu mình nuôi lồng vuông thì bị ngoái và lộn ( cả 2 con ) nhưng sau đó mình chuyển qua lồng tròn bỏ 2 cầu trên và dưới .. phủ áo lồng 24/24 để vậy 1 tháng thấy hết hẳn .. của mình 1 con bị ngoái đến 4 tháng .. mình làm kiểu đó đến nay ko hề thấy ngoái lộn nữa

thinhre2

chim bị hoảng thôi, bạn nên treo chim ở chổ cao, vài tháng sau chim bình thường lại thôi, đừng để nơi tối quá và đừng treo vách tường bạn nhé

xuanhuy008

Con này là chim ở phố, bẩy vô lồng được 7 ngày rồi mà còn lộn tức là em nó có thể đã có tiền sử bị ngoái, Loại này bạn nên thật bình tĩnh với em nó. Theo mình bây giờ bạn nên trùm áo lồng lại. Cứ để vậy khoảng 3-4 ngày nữa xem biểu hiện của em nó sao. Nếu trùm áo lại nó không ngoái nữa thì mình chắc chắn là chữa hết, còn trùm áo mà vẫn ngoái thì thua.

lenhattan

chỉ bạn 1 cách mình làm đã có hiệu quả bạn lấy lồng 82 kiếm nhánh cây tỉa ra nhiều nhánh nghiêng 45-60 độ ra xung quanh lộng làm sao cho e nó luôn đứng ở tư thế chân thấp chân cao bảo đảm không bao giờ ngoái lộn nữa cầu nhiều nên e nó chuyền cầu khoảng tầm 1 tháng là ok mình đã làm thành icông với e má trắng bị ngoái và 1 e bổi già santo của thằng bạn.còn con nào nặng quá thì bỏ cầu chữ y.
bác này quá chuẩn. Ntn mà ko dc nữa thì chỉ con nước về cùng thiên nhiên
Ps: trùm áo lồng chữ A và treo quá đầu người nữa nha bạn. Bạn nên nge theo câu này " dục tốc bất đạt"