Chào mào bổi mới tuyển

truongvuongminh

Nhờ ae đánh giá dùm em chú chào mào bổi Bình Định mới tuyển xem có tương lai không,để em có đông lực và tinh thần chăm sóc em nó tốt mau thành chiến binh tương lai,hihi.Trân thành cảm ơn,đây là vài tấm hình về em nó,vì còn nhát đi bọng còn thưa và yeu7 yếu
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG] ên không thể làm CL cho ae thưởng thức được.

Hải Băng Giá

Chúc chủ thớt chăm tốt nhé, em thích cái mào cao và cái yếm dài. Chim thay lông chưa xong hay seo đó bạn, thấy má đỏ nhỏ quá

blackrose185

Mào Lân cao kiềng đâm sâu, tướng chim lanh lợi em này chắc chơi lăng xăng lắm hả bác! Chim đẹp!

truongvuongminh

Em này mới bẩy dc 1 tháng ah pác,thằng bạn bỏ bê em nó quá nên hơi suy chim,em mới đem về nuôi dc 1 tuần ah,em nghĩ chưa thay lông vì màu lông còn thấy lem nhem nhìn dơ dơ sao đó,hix,hi vọng sẽ thay lông thì mau thuần hơn.

thai

con này giờ nhìn chưa đẹp đâu thay 1 mùa lông là nhìn mới đẹp thớt àh

nguyenlong

không có gì để khẳng định bền vì mào dày kô bền do mào mỏng đâu bạn,chim fọt đệp lắm bạn tung sức chăm em nó nào!thank

phuc_designer

Chim mộc thì như thế là đẹp rồi, chủ thớt cứ chịu khó chăm sóc em nó.
Vẻ bề ngoài chưa nói lên điều gì cả, cũng chẳng có gì là chắc chắn mào to, yếm sâu, mặt dữ đã là một con chim hay. Tất cả còn phải phụ thuộc vào mục đích chơi như thế nào, nuôi chim chơi bóng bộ thì cứ cao to đen hôi mà nuôi, nuôi chim nghe hót thì cứ con nào hót hay giọng dài mà chơi. Còn đi thi thì cứ con chim nào treo lên giàn chơi bên bỉ, đến gần hết vòng cuối cùng mới hạ xuống đất là chuẩn hehe
Chúc bạn chăm tốt em nó
Thân!

truongvuongminh

Êm co cho ke chim thuoc em no cung cung ruong co len,chua đầu da gi,nhung mao thi luc nao cung dung dung len,ko he cup mao