Chào mào bổi mới tuyển

mechim

Bổi như vậy là Ok quá rồi, khi nào có cái clip sổ bộng cho anh em chiem ngưỡng.
Mình cũng dang muốn chiêu mộ một em Bình định, bác ở đâu nhờ tuyển hộ một em với.

truongvuongminh

Cam on may pac chia se,chim nay e chi bit binh dinh khong ro vung mien,tuong ta vay thi co du chim khong may pac,tai em ke chim cung thay it co thai do,chi dung cai mao chot vot ma nhin vao doi phuong thui,hix

xuanhuy008

Lâu mới vào được diễn đàn. Thấy bạn post hình con chim nên xin nhận xét đôi điều về em nó. Theo mình cái yếm và bộ ngực này thì xác suất để là chim Bình Định gốc là rất ít! Không hiểu chim của bạn là chim vùng nào của BĐ vậy?
Còn nếu nhìn ngoại hình để phán chim thì mình không rành, chỉ có một cách là nuôi cho em nó thuần rồi ngồi thẩm nết chơi thôi! chúc bạn ưng ý với chú chim của mình!

truongvuongminh

Lâu mới vào được diễn đàn. Thấy bạn post hình con chim nên xin nhận xét đôi điều về em nó. Theo mình cái yếm và bộ ngực này thì xác suất để là chim Bình Định gốc là rất ít! Không hiểu chim của bạn là chim vùng nào của BĐ vậy?
Còn nếu nhìn ngoại hình để phán chim thì mình không rành, chỉ có một cách là nuôi cho em nó thuần rồi ngồi thẩm nết chơi thôi! chúc bạn ưng ý với chú chim của mình!
Cám ơn vài lời chia sẽ quý báo của bác,nghe thằng bạn nói BĐ thui vì nó là người BĐ,hihi nhưng em cũng chẳng quan trọng gốc gác con chim vùng nào,chỉ cần em nó có tố chất là vui rùi,không uổng công mình chăm sóc.Trân trọng

Mr.Tèoo

Để Tèo trả lời hộ cho chủ chim ^_^ . Con đây xuất xứ ở vùng núi Canh Liên - thuộc huyện Vân Canh - Tỉnh Bình Định . Chim mới bẫy về đã nuôi được vài tháng lồng . Nếu có điều kiện chủ chim nên làm cái clip cho ae được mục sở thị hết bộ hình của con này thì hay hơn là post hình . Thân !
P/s : kiếm cái lồng tròn quấn băng keo trên đầu lại tránh tai nạn cho em nó - sẵn cho em nó quen với lồng tròn luôn ông anh :cool:

truongvuongminh

Mình có quan sát em nó,thấy đường viền mắt của em nó nhìn rất rõ hơn mấy em chào mào khác ở nhà,mắt hơi méo và lồi có vẻ khó thuần dạn,hix

truongvuongminh

Để Tèo trả lời hộ cho chủ chim ^_^ . Con đây xuất xứ ở vùng núi Canh Liên - thuộc huyện Vân Canh - Tỉnh Bình Định . Chim mới bẫy về đã nuôi được vài tháng lồng . Nếu có điều kiện chủ chim nên làm cái clip cho ae được mục sở thị hết bộ hình của con này thì hay hơn là post hình . Thân !
P/s : kiếm cái lồng tròn quấn băng keo trên đầu lại tránh tai nạn cho em nó - sẵn cho em nó quen với lồng tròn luôn ông anh :cool:
còn nhát quá,nhưng nhảy không hư đầu em,con này có vẻ chậm mỏ,kè chim it có thái độ quá,hix

nguyenlong

lửa củi chưa có lấy sức đâu mà kè,chăm tốt em nó đi rồi mới bít được.thân!

vutienthanh

Con này giống hệt con nhà mình, bọn chúng là dân cô hồn rất dữ chim nhưng không siêng mỏ lắm. Được cái là không sợ bố con thằng chim nào hết. Mào của nó rất ít khi cụp chỉ trừ khi thò đầu vào cóng thôi.

tuanvyp

Tôi ♥ Chào mào
Ồ , con bổi này tướng siêu mẫu nhỉ? Nhìn có vẻ già rừng, nét chơi lí lắc, chúc anh nuôi tốt :)

cmtegiac

Em này nhìn rất nhanh nhẹn, bổi với hình dáng thế là đẹp rồi. Giờ bạn chịu khó chăm sóc thuần dưỡng, học hỏi AE ở Q7 bữa là mùa sau có chiến binh đi thi rồi

truongvuongminh

Em này nhìn rất nhanh nhẹn, bổi với hình dáng thế là đẹp rồi. Giờ bạn chịu khó chăm sóc thuần dưỡng, học hỏi AE ở Q7 bữa là mùa sau có chiến binh đi thi rồi
cám ơn anh Hùng chia sẽ,e nó thì cặp cánh thì tóc độ vô cùng nhưng ở nhà bị dàn chim thuộc đè quá,ra ngoài thì chơi rất hay nhưng dc khoảng 15' thì tự nhiên bỏ đấu nhảy lung tung,lần nào cũng vậy,bùn thiệt.Với lại e nó chưa chiu thay lông nữa lông lá nhìn không mướt.Để chiều up clip lên cho ae đánh giá nha.