Chào Mào Của Vợ

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Trưa qua đang đi làm thì nghe tin vợ ở nhà báo có 1 chú chào mào từ đâu bay vào nhà, sau khi nghe mình hướng dẫn cho vợ cách bắt thì kết quả là chú chim tự bay vào lồng nuôi. Điều đặc biệt là chú chim chỉ có 1 chân không hiểu vì lý do gì nhìn thấy rất tội nghiệp nên vợ mình đã nhận chăm sóc chú chim ấy. Vậy là từ nay mình có đồng minh ngay trong nhà hihi không biết nên vui hay buồn:confused:, lỡ may nó đam mê như mình rồi tuyển chim tùm lum về đấu đè chim mình thì gay
hình ảnh em nó đây. Tạm gọi là (Độc Chi)

netcom0909

chim tướng tá quá đẹp, lông mướt chắc là chim dữ của chủ cũ nuôi nhưng vì bị mèo cắn mất 1 bàn chân nên nuôi cho lành lặn rồi mới thả. Niềm đam mê của a lại lan sang bà xã rồi kìa.

tomkid

quả đầu kia thì chim không hiền tý tẹo nào cả, chú này về hót xổng vs đi gió chắc cả ngày, cái hay là chính người vợ của Pác bắt đc, hãy để chị nhà cảm nhận tình thương khi chăm 1 chú chim Pác nhé

cmtegiac

Anh em nuôi chim chỉ cần có đồng minh như thế này thì tát biển Đông nào cũng cạn

lebinhmobile

Nam coi chừng chim vợ mà đè chim của Nam thì mệt đấy !
Chúc Mừng hạnh phúc của em.

chào mào1

thế này thì lại sướng quá rồi còn gì . dạy vợ cách chăm đi,lỡ có đi đâu xa vài ngày ko bị tụt lửa

axnzonegold

Quản lý nhiều BOX
Em này na ná giống con TMC của anh Chiêu gần 90% đó anh Nam ơi! Chim nhìn mặt rất gấu!
Một bên tách hơi đen và một bên tách đỏ chót!

Nghị lực sống cao! Tuyên dương em nó!

impala

Chim Thầy
Chúc mừng anh Nam có đồng minh nhé... Loại này em cũng đang tìm hiểu... không biết như con này có thể chơi như nào nhưng nếu chị nhà có bận cơm nước mà quên nó thì chuyển vào cho e ngâm cứu nhé :cool: hehe

tri_okthau

Chào Mào Danh Dự
Hehehe, khỏe rồi chú Nam, ít nhất sắp đến công đoạn tắm chim chắc đỡ vất vả vì có vợ giúp. Chú cố tranning thêm đứa con gái công đoạn đút châu chấu cho chim ăn như anh nữa thì ok :D

tri_okthau

danmobile

cẩn thận kẻo chị nhà bỏ bê chim anh thị khổ,nhưng dù sao cung hiếm có người như chị ấy,

jackychang

Chú chim này trông dáng rất đẹp, bạn lên đặt tên là Độc Cước thì hay hơn.

megamind

he2. Em là em chỉ sợ vợ bác ham mê chim chào mào quá lại bỏ bê không chăm sóc chim của bác thì lúc đó bác có hối hận cũng không kịp. he2. từ nay bác cứ yên tâm với sự nghiệp chim cò rồi bác nha. mấy người được như bác đâu, chúc mừng bác

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
Chúc mừng anh Nam có đồng minh nhé... Loại này em cũng đang tìm hiểu... không biết như con này có thể chơi như nào nhưng nếu chị nhà có bận cơm nước mà quên nó thì chuyển vào cho e ngâm cứu nhé :cool: hehe
OK chú. Để anh hỏi bà xã nếu thị đồng ý anh gởi tặng chú về làm chuột bạch hihi

dovan

đặt tên mới nghe cho hoành tráng tí: Thiếu 1 Chân :cool: hoặc là Hải Tặc, hoặc là Chấm Phẩy
chứ ai lại đi gọi là trym vợ như thía hả đại ca :rolleyes:

Nam Đà Nẵng

Chào mào Đà Nẵng
đặt tên mới nghe cho hoành tráng tí: Thiếu 1 Chân :cool: hoặc là Hải Tặc, hoặc là Chấm Phẩy
chứ ai lại đi gọi là trym vợ như thía hả đại ca :rolleyes:
Em chưa đọc hết bài đã vội pán xét rồi em. Coi lại dùm anh nha có tên rồi, chắc nghe đỡ ghê hơn mấy cái tên của chú hihi

sao ko có con nào bay vào nhà mình để vợ mình bắt vậy ta.bác N hên quá.từ nay được chơi chim thoải mái nhé !