Chào mào - kinh nghiệm bản thân xin được chia sẻ...

phanhungx

thanks chủ topic, minh cũng tiếp thu thêm đc vài kinh nghiệm,bữa giờ mua roi bán hơn chục con, mãi lắm mới tìm đc 1 em khá khá, chưa gọi là hay nhưng cũng an ủi phần nào, mua bổi nuôi lên hay tốt nhất , còn chim con hay má trắng thi cứ nuôi cảnh, buồn buồn lôi e nó ra đút ăn, rờ gãi ngứa cho nó

trandung

bai viet cua anh rat la hay, cam on anh
Vui lòng gõ tiếng Việt có dấu - Cảm ơn!

Sửa bởi Amin:

anh2hp92

Bài viết rất bổ ích, em đọc không thiếu 1 chữ, cám ơn anh. :)

nghiemnv

Bài viết này làm cho em giác ngộ được nhiều điều, thấy không nặng nề trong việc chơi chào mào nữa. thank chủ thớt nhiều nhé!

tuancpqnn

bài này phải ghim lại trên top. bài viết rất hay. cảm ơn a chủ tp.

longteo48

cám ơn bác đã chỉ giáo cho người mới nhập môn như e. quả là quá hữu ích. chân thành cảm ơn bác. chúc bác sức khỏe👍

Tri Minh

Một lối diễn đạt đầy chất văn, tinh tế đến từng câu chữ. Đặt biệt khá hữu ích cho những newbie như tôi. Thú thật tôi mới là người nhập môn khá muộn( đúng 1 tháng 18 ngày) nhưng cũng " quăng" vào chim cò hơn chục chai như chơi ấy chứ, rốt cuộc cũng có được con chào mào nào ra hồn đâu. Nhưng vẫn thấy vui, dẫu chim không có hơn ai nhưng bù lại tính tình bớt 1 chút nóng nãy trong công việc, bớt 1 chút cờ bạc rượu chè, công tác thì xa nhà( 50km) nhưng ngày nào cũng lèn tèng trên những chuyến xe buýt, mong sớm được về nhà( tầm 18h mới về đến nhà) để được ngắm và thưởng thức âm giọng những chú chim yêu quý dẫu với thiên hạ cứ gọi là chim cùi. Thế thôi

E cũng giống bác vưt đúng chục chai vào chim cò mà hiện tại ko con nào ra hồn cả, nào tiền lồng, rồi tiền chim, tiền mồi...đọc xong em ngẫm lại e chạy theo thiên hạ quá, nếu đọc bài này sớm chắc hôm qua e ko bắt cả mớ chim má trắng về làm gì cho tốn tiền. Cảm ơn bác Impala đã chia sẽ bài viết rất bổ ích

quangvinh89

bài viết rất tâm huyết.ko chỉ 1 bài mà rất nhiều các bài khác. cảm ơn a

chimcuccu!!

bài viết hay chơi chim cũng chỉ là 1 thú vui và đam mê thôi mỗi người thể hiển 1 kiểu có người thì thích niềm đam mê đó được vinh danh người thì muốn kiếm tiền trên đam mê đó người thì đơn gian chỉ là thú vui giải trí . với mình đó đơn giản chỉ là thú vui và đam mê đơn thuần .