Chào mào Kon Tum vùng nào hay?

chaomaopr

Như tiêu đề mình muốn biết chút ít thông tin về chào mào kon tum.Mong anh em khu vực tây nguyên giúp đỏ. Thân chào

dieu

- anh ở kontum hả em có ông anh trên kontum có gì nếu ảnh ở kontum thì alo cho ổng hỏi thử.

chaomaopr

- anh ở kontum hả em có ông anh trên kontum có gì nếu ảnh ở kontum thì alo cho ổng hỏi thử.

Anh quê phan rang, định bắt 1 em bổi lon tum về nuôi thử ,nên muốn biết chim ỏ đây như thế nào í mà, Chưa thấy anh em nào có bài viết về chào mào kon tum nên anh hỏi mong anh em nào biết về chào mào lon tum cho anh ít thông tin vậy mà

dieu

Anh quê phan rang, định bắt 1 em bổi lon tum về nuôi thử ,nên muốn biết chim ỏ đây như thế nào í mà, Chưa thấy anh em nào có bài viết về chào mào kon tum nên anh hỏi mong anh em nào biết về chào mào lon tum cho anh ít thông tin vậy mà
chim kon tum thì giọng cũng được chứ không hay . nhưng được cái nó chét lực , nhưng xác xuất chim hay rất ít vì chim vùng này trái cây đồ ăn phong phú nên không có sự tranh đua nên chim không có cọ sát , cho nên em khuyên nếu anh mua con chim kontum nào thì hãy chọn con tố chất mà chơi. đừng mua lẻ tẻ. hãy test thật kĩ nếu thấy thích thì hãy mua. được cái chim kontum chơi rất nét cánh dập thường xuyên chẻ chét rất rát và lực . thân !

chaomaopr

chim kon tum thì giọng cũng được chứ không hay . nhưng được cái nó chét lực , nhưng xác xuất chim hay rất ít vì chim vùng này trái cây đồ ăn phong phú nên không có sự tranh đua nên chim không có cọ sát , cho nên em khuyên nếu anh mua con chim kontum nào thì hãy chọn con tố chất mà chơi. đừng mua lẻ tẻ. hãy test thật kĩ nếu thấy thích thì hãy mua. được cái chim kontum chơi rất nét cánh dập thường xuyên chẻ chét rất rát và lực . thân !
Cảm ơn em nhiều nha, tuần sau có thằng bạn đi về kon tum nên nhờ nó kiếm cho con bổi về nuôi xem sao.anh nuôi chào mào đễ nghe hót là chính và thi thoảng cà phê tí cho vui thôi nên ko yêu cầu cao khi tuyển chim, 3 con chim anh đang nuôi toàn chim tật lỗi anh vẫn nuôi bình thường. Hi

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Bạn ở kon tum hay sao ???

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
dạ quê em ở buôn ma thuột anh
BMT mà rành chim KT gê ha..
Thật sự mà nói lượng chim kt xuất đi các tỉnh khác, kể cả ra các vùng nổi tiếng là không ít. Và khi những con chim đó có giải thì chu mới của nó k bao h nói là chim kon tum nên dẫn tới nhìu ng có suy nghĩ như bạn.
Pleikupho : Chắc biết con chim của anh Bình đô ở gia lai fai k ?

mình ng Bình Định mới lên kontum làm. theo mình thì chim Đắk Hà( cách TP.Kontum 20km) chim thon gọn, lỳ, lanh lợi, giọng cũng hay hay.
P/s : nhận xét của riêng mình và 1 số ae bản địa
có gì sai mong mn bỏ qua cho
Thân

nói chung nếu có time tuyển 1 e kontum về chơi cũng được lắm bạn ak. giọng rừng núi nghe cũng đã đã

chaomaopr

nói chung nếu có time tuyển 1 e kontum về chơi cũng được lắm bạn ak. giọng rừng núi nghe cũng đã đã

mình ng Bình Định mới lên kontum làm. theo mình thì chim Đắk Hà( cách TP.Kontum 20km) chim thon gọn, lỳ, lanh lợi, giọng cũng hay hay.
P/s : nhận xét của riêng mình và 1 số ae bản địa
có gì sai mong mn bỏ qua cho
Thân
Thanks bạn

Mickeycm.batoqn

cho hỏi bạn ở đâu mà rành về vùng này quá vậy?

Pleikupho

BMT mà rành chim KT gê ha..
Thật sự mà nói lượng chim kt xuất đi các tỉnh khác, kể cả ra các vùng nổi tiếng là không ít. Và khi những con chim đó có giải thì chu mới của nó k bao h nói là chim kon tum nên dẫn tới nhìu ng có suy nghĩ như bạn.
Pleikupho : Chắc biết con chim của anh Bình đô ở gia lai fai k ?
Ông Bình đô chin quá trời.hihi. có cơ hội lên kt tuyển 1 con về chơi mới dc

xyz_badboy_xyz

Ngọc Thụ Lâm Phong
Ông Bình đô chin quá trời.hihi. có cơ hội lên kt tuyển 1 con về chơi mới dc
cai con ổng lụm vài cái giải rồi sau đó bán sang Thái đó ...
Trung bình mỗi tuần cũng có 1-200 con bổi kt xuất về sg, thậm chí đi quãng nam đà nẵng bình định. vậy những con chim đó đi đâu hết. Và nếu chim kt k hay thi liệu ae gia lai có lên đây bắt chim k :)

cachuaba

chim kt cũng hay nhưng giọng nhanh và nghe dính liền với nhau. còn về dáng bộ thì ổn nếu không so sánh với chim Huế và Bình Định.

doankhucthu

Member
Chim Kon Tum thì cũng như ở các vùng khác thôi bạn! Có con hay, con dở tùy vào nết mỗi con. Bạn phải nói rõ là hay theo kiểu gì: chơi giọng hay chơi giàn? Nếu đã thích thì xúc không cần lăn tăn nhưng phải là em có tố chất.