Chào mào Kon Tum vùng nào hay?

dieu

cho hỏi bạn ở đâu mà rành về vùng này quá vậy?
dạ em ở tp.hcm nhưng quê ở buôn ma thuột cũng đã được cọ sát với chim kontum nên biết . mà cũng có cái sai nên chắc ae vùng này là biết rỏ nhất đó anh bảo :))

Mickeycm.batoqn

dạ em ở tp.hcm nhưng quê ở buôn ma thuột cũng đã được cọ sát với chim kontum nên biết . mà cũng có cái sai nên chắc ae vùng này là biết rỏ nhất đó anh bảo :))

Ko anh ở bato sát KT khoảng 50km nhưng củng ko rành lắm,thấy em nói nên tưởng ở gần anh hỏi thử thôi

dieu

dạ hihi mà anh ở ba tơ vùng nào vậy anh nghe nói chim batow hay lắm :)

dieu

ko có đâu em,toàn là hàng dỏm hết

Thông cảm bạn tại nghe KT nó gần bato quá nên hơi hưng phấn tí :)
úi hàng dỏm mà làm luôn cái sân cho chào mào hoàng tráng quá anh, cây xanh tươi tốt thế này , phong thủy lại mát mẽ thì còn gì bằng sau những giờ lao động mệt nhọc nữa anh.

cha0ma0

Chim KOnTum Cũng hay bạn ah . tùy tai người nghe và cảm nhận khi nghe nó sổ bọng thôi , theo mình thì hay . mình ở KonTum nên thỉnh thoảng cũng đi bãy . đang sở hửu 4 em KonTum . minh thấy cũng ok lắm .

chaomaopr

Chim KOnTum Cũng hay bạn ah . tùy tai người nghe và cảm nhận khi nghe nó sổ bọng thôi , theo mình thì hay . mình ở KonTum nên thỉnh thoảng cũng đi bãy . đang sở hửu 4 em KonTum . minh thấy cũng ok lắm .
Bạn cho mình hỏi tí, chim ỏ huyện sa thầy thì như thế nào bạn

tinbmt1975

Chim Kon Tum cũng rất hay, hồi trước mình có 1 chú, giọng sổ bọng chậm nghe rất rõ từng âm, tướng chim cũng đẹp, tiếc rằng chú nó bị bọn chim tặc đua mất.

cha0ma0

chim huyện sa thầy . bọng , chéc nghe cũng rát tai . tướng tá ko được đẹp , chim hơi nhỏ .

mecm

BMT mà rành chim KT gê ha..
Thật sự mà nói lượng chim kt xuất đi các tỉnh khác, kể cả ra các vùng nổi tiếng là không ít. Và khi những con chim đó có giải thì chu mới của nó k bao h nói là chim kon tum nên dẫn tới nhìu ng có suy nghĩ như bạn.
Pleikupho : Chắc biết con chim của anh Bình đô ở gia lai fai k ?
con nào mà lụm giải mà bán qua thái bạn

chaomaosathay

mình ở kon tum, theo mình biết và đã cầm qua chim các vùng : sa thầy; mô rai; đak hà; ngọc hồi; đak glei, thì chim vùng đak glei chổ giáp ranh với ngọc hồi ( xã đak môn) là chim chơi hay nhất, chim thái độ tốt, bóng độ đẹp, kết nhất cái giọng của chim vùng này
đó là ý kiến riêng của mình nha, các bác đừng gạch đá. bác nào có cơ hội thì sưu tầm về chơi thử. mùa này kiếm bổi khó wa, chủ nhật trước e có lên kiếm mà ko có. bật mí với các bác chim bổi ở đay cực rẻ, năm ngoái e mua của người đồng bào có 50 chục ngàn ah, năm nay thì lên rồi khoảng 70-80 ngàn thui ah. 100% chim bẩy đấu nhé.

hung_chip

Chưa được chơi vùng này boa giờ. có bác nào có clip post thử e ngeh cái