Chào mào lên giàn không chơi ngay - cần hỗ trợ

pdhieu99

Có và theo nguyên tắc sẽ bị loại. Có nhiều con ăn nhanh, ko quẹt mỏ nhảy lên chơi tiếp cũng được châm chước hoặc là trọng tài ko phát hiện kịp. Nói chung cũng có chút hên xui. Cuộc thi cá koi gần đây có con 368 giải nhất cũng vậy.
Thanks bạn, nhưng mà nói như bạn thì những con chim thi đến vòng cuối cùng thường là chơi suốt từ vòng đầu đến vòng cuối mà ko ăn hay uống nước gì hết sao? Hồi giờ chưa coi thi lần nào nên hỏi mấy bác luôn, hi

Dangpham

Thanks bạn, nhưng mà nói như bạn thì những con chim thi đến vòng cuối cùng thường là chơi suốt từ vòng đầu đến vòng cuối mà ko ăn hay uống nước gì hết sao? Hồi giờ chưa coi thi lần nào nên hỏi mấy bác luôn, hi
Chim thi mà ăn uống,quẹt mỏ là bình thường,khi nao ăn quá lâu mà không đấu mới bị loại thôi. Vào vòng chọn mà ăn cũng loại trừ khi ăn nhanh rồi đấu tiếp.tắm nước,tắm khô là loại trực tiếp,rỉa 1,2 cái mà đấu tiếp thì được,xù lông ra rỉa cũng loại luôn.

vutienthanh

Đi thi chim hoài mà có thấy ai bỏ cóng ra đâu, thi hơn 3 tiếng nó phải ăn chứ? Quan trọng là ăn uống như thế nào thôi. Ở cội chim gần nhà mình thì tiêu chí rất rõ ràng, ăn dưới 3 mỏ thì không sao, trong 1 vòng không được ăn quá 2 lần 3 mỏ.

Dangpham

Đi thi chim hoài mà có thấy ai bỏ cóng ra đâu, thi hơn 3 tiếng nó phải ăn chứ? Quan trọng là ăn uống như thế nào thôi. Ở cội chim gần nhà mình thì tiêu chí rất rõ ràng, ăn dưới 3 mỏ thì không sao, trong 1 vòng không được ăn quá 2 lần 3 mỏ.
cái vụ ăn mấy mỏ này thấy không chính xác lắm,trên dàn cả trăm con chim làm sao xác định được nó mổ 3 phát? Mình có 1 con có tật ăn 4 hạt,quẹt 2 miếng chuối,uống 2 ngụm nước rồi lên cầu trên đấu tiếp,khi nào đói lại điệp khúc cũ(mấy vòng mới ăn một lần) ,tốn tiền đi thi cũng kha khá mà chưa lần nào bị loại vì vụ này hết.còn siêu cúp thì mình không biết vì chưa đủ đẳng cấp để thi.hihi