Chào Mào To Nhỏ

chipxinh

Như tích các bác cho e hỏi 1 con chào mào To con hay Nhỏ con có anh hưởng tới sức bền,độ lỳ của chú chim không ạ?

phuc_designer

Theo mình thấy thì To hay Nhỏ không ảnh hưởng đến sức bền và độ lỳ của chú chim. Sức bền và độ lỳ của chú chim phụ thuộc vào tố chất chứ không phải là ở ngoại hình.
Thân!

vukienvp

Theo mình thấy thì To hay Nhỏ không ảnh hưởng đến sức bền và độ lỳ của chú chim. Sức bền và độ lỳ của chú chim phụ thuộc vào tố chất chứ không phải là ở ngoại hình.
Thân!
Bạn này nói chuẩn luôn.

minhtuantbvn

hai con đấu với nhau thường nhỏ con yếu vế,nhất là to con mà ché khối em chui đáy lồng

chaomao_monglan

Ché tùy loại ché chứ anh to con ché lớn chưa chắc có hiệu quả đâu ra cội nhiều em ché bt mà cả cội nó nhảy tưng tưng lên đấy to con chưa chắc đả hay đâu!

phineas710

theo mình thì cái nào cũng có cái lợi và cái hại, người ta gọi là lợi hại :D
1. Chim to: thường gây cho đối thủ choáng ngợp ngay từ cái nhìn đầu tiên, giọng đa số là to, đánh phủ đầu, nết chơi ít chuyền cầu hơn, nếu gặp đối thủ dai sức thì sẽ gặp bất lợi về mặt thể lực do thân hình đồ sộ :D
2. Chim nhỏ: thường có chất giọng tốt, cách chơi chuyền cầu linh hoạt, chơi bình tĩnh, dẻo dai
đó là cảm nhận của mình, mong anh em góp ý thêm nha :D

Trung Arc

1. Chim to: thường gây cho đối thủ choáng ngợp ngay từ cái nhìn đầu tiên, giọng đa số là to, đánh phủ đầu, nết chơi ít chuyền cầu hơn, nếu gặp đối thủ dai sức thì sẽ gặp bất lợi về mặt thể lực do thân hình đồ sộ :D
2. Chim nhỏ: thường có chất giọng tốt, cách chơi chuyền cầu linh hoạt, chơi bình tĩnh, dẻo dai
Đồng ý với quan điểm của anh.

longxp

Nếu tui nhớ không lầm thì các chim đoạt giải không có em nào to.

minhche17

mình cũng đồng ý với bác này, chim to hay nhỏ chủ yếu do tố chất chim mà có

chipxinh

Các bác đánh giá hộ e con này với má trắng mùa trước nhưng tướng chim quê e nó bé tý à

chipxinh

Vì e nó mới về nhà e hôm qua với lại e nó chủ củ nuôi ích tiếp xúc nên rất nhát người

phu52000

Member
Thân!

Theo mình là có,Vì khi thi đấu thì ngoài yếu tố có tố chức thì phải có sức bền mới chinh phục được đỉnh cao.

Mình thấy máy con đoạt giải thì it thấy có còn nào nhỏ hết.

hoangjtam

chim nhỏ chơi lăng xăng mau mất lực k đi sâu được.chim to thì chơi chậm ít cánh vd như chim bắc thì cũng bỏ đi.các giải lớn toàn chim huế to con dài dòn chơi sàn cầu nhá nhá cánh ít mất lực .tóm lại vừa to vừa dài e nào chả thích kakak

Phụng

To, dài, mào đinh cao, mí trắng to, mắt sắc bung cánh 1 phát nhìn bá đạo lắm cơ

kuteboy

Thân!
chính xác . chuẩn k cần chỉnh ^^