Chào Mào To Nhỏ

nghiemnv

theo mình thì cái nào cũng có cái lợi và cái hại, người ta gọi là lợi hại :D
1. Chim to: thường gây cho đối thủ choáng ngợp ngay từ cái nhìn đầu tiên, giọng đa số là to, đánh phủ đầu, nết chơi ít chuyền cầu hơn, nếu gặp đối thủ dai sức thì sẽ gặp bất lợi về mặt thể lực do thân hình đồ sộ :D
2. Chim nhỏ: thường có chất giọng tốt, cách chơi chuyền cầu linh hoạt, chơi bình tĩnh, dẻo dai
đó là cảm nhận của mình, mong anh em góp ý thêm nha :D

Thường thì chị em thích chim to hơn, có một số anh em cũng vậy. Nói chung là chim to thì đa số là thích. :))

CM_NuiBaBinhĐinh

To mà chim Hà Nội thì thua,còn nhỏ mà nhỏ quá thì cũng thường dẽ chạy mặt.mình thấy mấy chú có fom vừa hay to thường lợi thế hơn và lực tốt hơn.

chipxinh

Buồn quá mới hồi chiều sinh ra cái tật ngoái rồi do e ép nó quá giờ sao đây các bác.

phuc_designer

Theo mình là có,Vì khi thi đấu thì ngoài yếu tố có tố chức thì phải có sức bền mới chinh phục được đỉnh cao.

Mình thấy máy con đoạt giải thì it thấy có còn nào nhỏ hết.
Không biết bác ở đâu nhưng nếu bác ở miền bắc thì bác sẽ thấy chim bắc rất to con, đẹp..... nhưng trong các cuộc thi tính tỉ lệ chim ăn cờ thì là chim Huế, mà chim Huế so với chim Bắc chim Huế nhỏ con hơn.
[h=3]Lionel Messi:[/h]Chiều cao: 169 cm. Cân nặng: 67 Kg đá bóng vẫn hay đấy thôi

pincon14

tất cả là tố chất không liên quan gì đến vẻ đẹp ngoại hình. với kinh nghiệm của mình to nhỏ không quan trọng nhưng phải đều. thường là mỏ ngắn, chân ngắn, mình dài, bả vai rộng thuôn đuột về sau thì rất dai sức. mấy em này gan lớn lắm. và quan trọng nhất nếu chon được em vảy bàn chân giao long thì quả là đỉnh của đỉnh.

ddchitam

theo mình thì cái nào cũng có cái lợi và cái hại, người ta gọi là lợi hại :D
1. Chim to: thường gây cho đối thủ choáng ngợp ngay từ cái nhìn đầu tiên, giọng đa số là to, đánh phủ đầu, nết chơi ít chuyền cầu hơn, nếu gặp đối thủ dai sức thì sẽ gặp bất lợi về mặt thể lực do thân hình đồ sộ :D
2. Chim nhỏ: thường có chất giọng tốt, cách chơi chuyền cầu linh hoạt, chơi bình tĩnh, dẻo dai
đó là cảm nhận của mình, mong anh em góp ý thêm nha :D

Bạn nói chính xác. Chính vì mình đã từng chơi chim chào mào ở các vùng miền, hơn nữa mình cũng từng là giám khảo cho các cuộc thi chim trong và ngoài tỉnh. Mình thấy đại đa số những chú chim đạt giải là những chú chim nhỏ con và dài đòn, còn những chú to com thì cao lắm là vô top thôi.