Chào mào vùng nào đi thi thường có giải trong năm 2012

toiyeuchaomao

Chào Mào Phú Yên
Bạn này hình như có mắt như mù, có tai như điếc..... Nếu người ta Đã biết người nào giữ những con chim đạt giải nhiều trong cả nước Việt Nam, thì họ cũng Đã biếc luôn gốc gác của con chim. Chứ cần gì phải lên DD này nhờ Anh em tư Vấn, để nhận câu trả lời vô duyên nghe mà nản của bạn đâu.
Hai anh bạn nói chuyện hơi khó nghe hãy bình tịnh mà nhìn nhận từ sự việc đừng vội kết luận mà gây mất đoàn kết hãy chia sẽ những thông tin mà mình hiểu biếc cho AE diễn đàn học hỏi và trao đổi ,mình mong sao đừng gây mất đoàn kết mà gắn kết AE tham gia diễn dàn ngày càng khắn khít hơn chúc diễn dàn ngày càng lớn mạnh
chào thân ái

hieuhp

Bạn này hình như có mắt như mù, có tai như điếc..... Nếu người ta Đã biết người nào giữ những con chim đạt giải nhiều trong cả nước Việt Nam, thì họ cũng Đã biếc luôn gốc gác của con chim. Chứ cần gì phải lên DD này nhờ Anh em tư Vấn, để nhận câu trả lời vô duyên nghe mà nản của bạn đâu.
Mong 2 bác thật sự bình tĩnh không nên lời ra tiếng vào mất đoàn kết anh em dd có gì anh em thảo luận không nên vì 1 2 câu nói lại thanh lớn chuyện vài lời khuyên chân tình có gì không phai mong lượng thứ :confused:

hong hai nhi

mình thì sống ở sg và thi cũng ở sg. mình mua chim k cần biết gốc gác, khi ăn giải thì người ta hỏi chim này vùng nào thì mình trả lời chim sg vì nó đang ở sg. còn nghe chủ nói vùng đó ví dụ: bình định thì chắc gì đã bình định, 1 con chim qua nhiều chủ, nghe đổ giọng bd phán bd. đa số chủ chi hay nói gốc chim ở vùng có nhiều chim hay cho dễ bán, còn gốc thật con chim thì có truy cũng mệt và khó à. đa số sẽ nói nghe giọng biết. nếu mình mua má trắng lâm đồng về ép giọng bd thì gọi là chim gì? hehehe. khó nè.

Tiger lee

www.chaomao.org
Bạn muốn biết chính xác thì nên hỏi những người giữ những con chim đã đạt giải nhiều.

Hình như cụ babychim này chuyên môn châm chọc và đố kỵ với một số người có Thành tích trên DD nè, từ vụ hôi thi Tân phú đến giờ lúc nào cụ cũng có nhưng lời lẽ nghe sặc mùi đố kỵ và ko có vẻ gì gọi Là giúp đỡ nhưng khúc mắc mà Anh em trên DD nhờ tư vấn.

bimbim_bibi10

vùng nào ko quan trọng quan trọng tố chất con chim nó như thế nào,và chế độ chăm sóc tắm rửa đấu dợt chim ra sao

tienthuynguyen

Chào mào Thủy Nguyên
theo em thì chim ngoài bắc thì đa số là chim huế và chim đèo ,bình định củng có nhưng vì giá chim bình định chát ,và khó mua lên củng ít người sỏ hữu .lên ít ăn cờ hơn huế và đèo

vubaucat

mình thì sống ở sg và thi cũng ở sg. mình mua chim k cần biết gốc gác, khi ăn giải thì người ta hỏi chim này vùng nào thì mình trả lời chim sg vì nó đang ở sg. còn nghe chủ nói vùng đó ví dụ: bình định thì chắc gì đã bình định, 1 con chim qua nhiều chủ, nghe đổ giọng bd phán bd. đa số chủ chi hay nói gốc chim ở vùng có nhiều chim hay cho dễ bán, còn gốc thật con chim thì có truy cũng mệt và khó à. đa số sẽ nói nghe giọng biết. nếu mình mua má trắng lâm đồng về ép giọng bd thì gọi là chim gì? hehehe. khó nè.
em thik nhất câu nói này của bác.

Babychim

Hình như cụ babychim này chuyên môn châm chọc và đố kỵ với một số người có Thành tích trên DD nè, từ vụ hôi thi Tân phú đến giờ lúc nào cụ cũng có nhưng lời lẽ nghe sặc mùi đố kỵ và ko có vẻ gì gọi Là giúp đỡ nhưng khúc mắc mà Anh em trên DD nhờ tư vấn.

Trời. 1 cau noi binh thuong nhu vay ma ban lai nghi van de khác. Dung la ko hieu noi. Luon nghi nguoi khác xau. Thật ko the hieu noi.

Babychim

Ko biet toi noi 1 cau noi binh thuong vay . Ban hieu the nao ma noi chăm choc hay do ky. Sao ban luon nghi nguoi khác xau vay ban. Tu soi guong tu nghi ve ban than di ban

Vui lòng viết Tiếng Việt có dấu bạn nhé!

Thân, Impala!

Sửa bởi Amin:

viet

Chào Mào Diêu Trì
Qua đây, mình có thêm ý kiến với BQT, nếu đã phân bổ người phụ trách những mục rõ ràng rồi, thì đề nghị BQT yêu cầu các thành viên phụ trách hãy giám sát những chuyên mục mình quản lý, nếu anh em nào có lời lẽ nặng nề, gây mất đoàn kết thì BQT nên delete tin trả lời của thành viên đó. Tránh trường hợp tranh luận không đáng có và xa rời chủ đề mà chủ Top đã tạo lập. Những ae khi đọc chủ đề và có ý kiến trả lời cũng nên đi vào trọng tâm của Top muốn nói. Có như thế vấn đề mới được làm rõ. Thân!

Leodevincy

Chào mào Việt
Vậy ở đâu thằng khùng thằng điên nhiều và ở đâu anh hùng nhiều. Điều đó mới là quan trọng.

Bạn muốn biết chính xác thì nên hỏi những người giữ những con chim đã đạt giải nhiều.

Trời. 1 cau noi binh thuong nhu vay ma ban lai nghi van de khác. Dung la ko hieu noi. Luon nghi nguoi khác xau. Thật ko the hieu noi.
Chào AE,

Khi tham gia diễn đàn, mình nghĩ tiêu chí của AE ta là kết giao thêm bạn bè ở khắp nơi, học hỏi kinh nghiệm lẫn nhau để có được 1 chú chim hót hay - đấu khỏe, do đó rất mong mọi người bình tĩnh trong lời văn và câu từ cốt làm sao AE hiểu nhau thêm. Không nên tố kích lẫn nhau gây mất đoàn kết, nhân đây xin nhắc nhở bác Chaubathong ko nên dùng từ và lời lẽ nặng nề để đả kích comment của thành viên khác. Rất mong AE đoàn kết và chia sẻ để diễn đàn ngày một phát triển lành mạnh, là nơi để AE học hỏi nhiều điều hay trong thú vui này.

Chúc AE sức khỏe, một ngày làm việc hiệu quả.
Leodevincy

jetfar

Theo mình nghĩ bạn phải đi Nhatrang bạn mới thấy.bao nhiêu con chim hay và có giai đều được SG và HN mua hết.Những con này vẫn tiếp tục chơi tốt.Vì bằng chứng là họ lại đến Nhatrang mua tiếp.Còn chim BĐ chơi rất hay nhưng ở đây họ hay chơi chim thả hoặc với cái lồng rong nuôi nhiều chim bổi để kích.Nên khi đi thi hoặc ra những nơi không có những điều kiện trên chim không chơi.
Tôi thấy chim Huế với dòng chim Bình Định là hay đạt giải cao ở các cuộc thi.Còn chim Nha trang chưa thi nhiều nên chưa đánh giá chính xác được. Chim Nha trang đang ở dạng tiềm năng.