Chào non đầu mùa cả nhà váo chém chơi

phamkien25

bác phamkien25 đọc kĩ chưa mình kêu có tiệm thôi đâu phải tiệm nào ở gl cũng giống nhau,có tiệm giá trên 200k k àh nên mình mới ngi là chim mái
hihi có nói gì đâu....mấy loại này hên xui thôi chứ sao biết trống hay mái....cứ cảm giác em nào lanh, bự nhất là băm thôi...

phamkien25

nuôi sinh sản ak bác
ko làm gì có cửa nuôi sinh sản :D mua ở tiệm đó bạn. Mới nhiu đây mà cho vào cái hộp kem đổ nước vào em nó tắm khi thế luôn....em nó ăn cào cào với cà chua, chuối còn cám đút 1 chút là no im mồm ko thèm ăn.......láo kinh :cool: . Để phòng bị bại liệt vài ngày mình lấy rượu gấc bóp chân cho em nó trước khi ngủ hihi

dinhthotb

Chào Mào Thái Bình
Chúc chim đầu mùa đẹp đó bác, bác cho ăn chuối thêm vào thêm vài em sâu một ngày là ok không cần phải bóp rượu thuốc đâu bác.

chipchip0203

chim đầu mùa mập thế nhể hihi chỗ em cũng thấy mấy đôi bố mẹ cặp kè tha ra làm tổ rồi mak bận quá chưa đi tìm tổ đc

phamkien25

Ở quê mà bác, sao bì ở xì phố đắt đỏ được.
oh lúc trước về quê lúc nào cũng đi tìm tổ chim.....hehe tổ chim nào cũng bắt từ khuyên xanh, chèo than đến chào mào :D nghĩ lại thấy vui ghê những cái cảm giác này chỉ có ở quê mới có còn sống ở TP thì ko bao giờ có được.

phamkien25

thế thôi mua lại của bon trẻ con đi bắt tổ mà đây là gần biết mổ rồi đấy
có chòe than đát chút thôi
uhm chỉ là ngạc nhiên thôi, để vài tháng nữa kiếm em má trắng nuôi thử xem sao, xem chim non với chim má trắng có khác như trên DĐ các bác tiền bối nói ko :cool:

chaomaophoxuoi

uhm chỉ là ngạc nhiên thôi, để vài tháng nữa kiếm em má trắng nuôi thử xem sao, xem chim non với chim má trắng có khác như trên DĐ các bác tiền bối nói ko :cool:
chăm một em chim non đến lúc ra giọng mất 5 tháng rồi thay lông thì làm em bổi trăm bạc về chơi cho rồi .chim bắc sơn la có 30k 1 em cm bổi re giật mình số lượng nhiều luôn mua 10e về trọn lấy 3 em là được

phamkien25

chăm một em chim non đến lúc ra giọng mất 5 tháng rồi thay lông thì làm em bổi trăm bạc về chơi cho rồi .chim bắc sơn la có 30k 1 em cm bổi re giật mình số lượng nhiều luôn mua 10e về trọn lấy 3 em là được
Bạn đây chắc nuôi CM non rành lắm hả? bạn đoán thử con này boy or girl vậy :D

phamkien25

mình cũng nghĩ dzậy :D to nhất trong lồng + cuối lưỡi có 2 bên đen + lông đuôi 12 cọng với lại em nó cũng lanh nữa hy vọng là boy. Sẵn đây xin addmin đừng xóa cho em hỏi xíu. Mấy bác ơi ở Cầu An Lộc đường Nguyễn Oanh - Gò Vấp có người chuyên bán CM An Lão Bình định chim bẫy đấu mà giá có 300k thôi tin nổi ko các bác?

chaomaophoxuoi

mình cũng nghĩ dzậy :D to nhất trong lồng + cuối lưỡi có 2 bên đen + lông đuôi 12 cọng với lại em nó cũng lanh nữa hy vọng là boy. Sẵn đây xin addmin đừng xóa cho em hỏi xíu. Mấy bác ơi ở Cầu An Lộc đường Nguyễn Oanh - Gò Vấp có người chuyên bán CM An Lão Bình định chim bẫy đấu mà giá có 300k thôi tin nổi ko các bác?
cuối lưỡi đen thì không chính xác cho lắm nhưng nhìn mặt mui thì có vẻ là đực nuôi từ bé có cái hay của nó mà thân thiện hơn nhưng mà đừng ép chim tự mổ sơm nhé nếu tự mổ ăn được hãy cứ đút cho 1 tuần ko chim lại nhát người lắm
bình định thì không có cái giá cao vậy đâu

chaomaophoxuoi

bạn phải đút thêm mấy ngày sau thứ nhất là chim đủ ăn vì mới mổ chim sẽ mổ ít đói thứ hai ko nhát người chưa lông lá đầy đủ tôi nhớ phủ áo lông cho chim ấm nếu bay chuyền bạn có thể tập cho chim tắm táp

phamkien25

mình cho tắm thử rồi em nó tắm táp ok lắm cứ như dân chuyên nghiệp đó :D đúng là bản năng tự nhiên. Còn việc bạn nói chim non nhát người àh mình chưa hiểu lắm bạn có thể nói rõ 1 chút được ko? Với lại mình có 1 con bổi cũng dc hon 1 tháng lồng rồi nói chung nó dạn lắm khoảng 70% rồi mấy hôm nay buổi sáng nó mà thấy mình cầm con cào cào là nó sổ 1 giọng khá là dài cứ như là mừng rỡ vậy con này trái cây với cào cào là mình toàn cầm tay đút em nó ăn ko àh, như vậy bạn thấy em nó có phải đang lên lửa ko?

Sửa lần cuối:

chaomaophoxuoi

cái bọn chim nuôi non tưởng đơn giản những cũng khó đó hay sinh tật lỗi .còn nhát người là nếu bạn thấy nó mổ được là bạn không đút nữa để kệ nó tự mổ thì mình sẽ ít để ý hơn it gần mình hơn nên khi thấy mình nó lại sợ thôi vì chim non mà .mình đã từng nên chia sẻ với bạn thôi trc mình có nuôi 1 em làm mồi thấy nó mổ được là thôi ngày nhìn 2 3 lần sau đó dần dần thấy mình nhây tênh tềnh vì lười mà nghĩ mổ được là ok .nên bạn để ý đây
Nhắc nhở - Chữ ký sai chính tả. Vui lòng sửa lại!

Sửa bởi Amin: