"Chém" cho cuộc thi chào mào online náo nhiệt nhé!!!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

lyna01

Chào mào bổi
mai quay clip lên... xem như thế nào... em mới vô 4rom AE giúp đỡ

lyna01

Chào mào bổi
khi nào rãnh cũng tham gia cho vui... lỡ đc giải sao nhỉ...

nguyenminhplvnevn

Chào Mào Chí Linh
cái này có vẻ tiện hơn, các e chim nhìn ko hãi
Máy ảnh dùng ngón tay thay ống ngắm

Sản phẩm Ubi-Camera cho phép người sử dụng xếp bốn ngón tay thành hình chữ nhật để tạo khung hình thay vì phải nhìn vào màn hình hoặc kính ngắm viewfinder.
Thiết bị độc đáo này do nhóm nghiên cứu thuộc Viện khoa học và nghệ thuật nâng cao (IAMAS - Institute of Advanced Media Arts and Sciences) của Nhật phát triển.
"Khi vẽ tranh hay chụp ảnh, bạn thường giơ ngón tay lên để xác định bố cục ảnh. Camera này mô phỏng chính xác cử chỉ đó. Bạn đặt ngón trỏ vào thiết bị rồi tạo khung với ba ngón khác. Chúng sẽ biến thành viewfinder. Sau khi chọn được góc chụp hợp lý, bạn chỉ cần dùng ngón cái để nhấn nút chụp", nhóm nghiên cứu mô tả.
Máy sử dụng ống fix (cố định) và khung hình được quyết định bởi khoảng cách giữa camera và khuôn mặt người chụp. Khi đặt camera sát mặt, người dùng sẽ có ảnh góc rộng còn nếu di chuyển ra xa, họ sẽ được ảnh cận cảnh. Với giải pháp này, ống ngắm và màn hình không còn cần thiết, do đó sản phẩm có thiết kế tối giản.
Tuy nhiên, Ubi-Camera hiện mới ở dạng prototype (mẫu thử) vì "máy vẫn cần phải kết nối với PC để hoạt động, nhưng chúng tôi muốn phát triển một camera độc lập có thể được mang đi và sử dụng bên ngoài. Hơn nữa, nó sử dụng cảm biến hồng ngoại và dò khoảng cách khuôn mặt chưa chính xác hoặc bị ảnh hưởng bởi nguồn sáng xung quanh. Do đó, chúng tôi muốn hoàn thiện thêm công cụ đo khoảng cách và nhận diện khuôn mặt", đại diện IAMAS nhấn mạnh.

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
cái này có vẻ tiện hơn, các e chim nhìn ko hãi
Máy ảnh dùng ngón tay thay ống ngắm

Sản phẩm Ubi-Camera cho phép người sử dụng xếp bốn ngón tay thành hình chữ nhật để tạo khung hình thay vì phải nhìn vào màn hình hoặc kính ngắm viewfinder.
Thiết bị độc đáo này do nhóm nghiên cứu thuộc Viện khoa học và nghệ thuật nâng cao (IAMAS - Institute of Advanced Media Arts and Sciences) của Nhật phát triển.
"Khi vẽ tranh hay chụp ảnh, bạn thường giơ ngón tay lên để xác định bố cục ảnh. Camera này mô phỏng chính xác cử chỉ đó. Bạn đặt ngón trỏ vào thiết bị rồi tạo khung với ba ngón khác. Chúng sẽ biến thành viewfinder. Sau khi chọn được góc chụp hợp lý, bạn chỉ cần dùng ngón cái để nhấn nút chụp", nhóm nghiên cứu mô tả.
Máy sử dụng ống fix (cố định) và khung hình được quyết định bởi khoảng cách giữa camera và khuôn mặt người chụp. Khi đặt camera sát mặt, người dùng sẽ có ảnh góc rộng còn nếu di chuyển ra xa, họ sẽ được ảnh cận cảnh. Với giải pháp này, ống ngắm và màn hình không còn cần thiết, do đó sản phẩm có thiết kế tối giản.
Tuy nhiên, Ubi-Camera hiện mới ở dạng prototype (mẫu thử) vì "máy vẫn cần phải kết nối với PC để hoạt động, nhưng chúng tôi muốn phát triển một camera độc lập có thể được mang đi và sử dụng bên ngoài. Hơn nữa, nó sử dụng cảm biến hồng ngoại và dò khoảng cách khuôn mặt chưa chính xác hoặc bị ảnh hưởng bởi nguồn sáng xung quanh. Do đó, chúng tôi muốn hoàn thiện thêm công cụ đo khoảng cách và nhận diện khuôn mặt", đại diện IAMAS nhấn mạnh.
kính mời cụ gửi clip đi
máy khủng đã sẵn rồi mà

bongdemsg

KO biết nay sắp hết hạn nộp bài thi rùi ma sao ko thấy ai bot thêm clip vậy ta.co lẽ anh em ko dủ thồi gian dể làm clip hay sao a.theo em nên kéo dài tói 30/4-1/5 la on a.luc này mà ko bot nũa thi coi nhu hết cách.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
KHông sao mình vừa bàn với Bình Leo rồi dù co bao nhiu bài mình cũng cho thi mà hehe, nhưng nếu ít hơn 30 bài thì sẽ sửa lại qui cách Chấm thi 1 chút và giải thưởng sẽ ít hơn thôi, cụ thể sẽ có 1 giải nhất và 1 giải bài thi dc bình chọn nhìu nhất. AE yên tâm mà post bài đi nhé Thời gian đến hết ngày 1/05/2012 nha ACE.

cmnhatrang

Chào mào & Anh em
a e post bài dự thi đi nào, hay dở ko quan trọng cơ bản vui là chính mà .

Theo tình hình này sẽ có 4 em vào thẳng vòng chung kết đây với giải thưởng sẽ được qui chế lại nha. Nói chung là vui AE cố gắng tham gia nhé, quê lên là BTC tự post bài thi luôn ah hehe.

vuong-dac-luong

Chào mào đầu trắng
chán đời chưa thi thì mấy bố chém tùm lum lên đến lúc thi thì ít anh em ủng hộ
các bác nói nguyên nhân ko tham gia dự thi đi ????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????????
mất công ban quản trị gia sức tổ chức buồn quá
em có cái clip cùi quá ko biết có thi đc ko???????????????

dohienmobile

Chào Mào Hà Nội
anh em có chim huế đâu rồi huhu
để chim bình định làm mưa làm gió kìa
đơn thương độc mã quá :rolleyes:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.