Chúng ta học được gì khi chơi chim...?

Thế

Học đc cách đề phòng người mà ta nghĩ là bạn tốt nhưng lại quay ngoắt đâm ta 1 nhát sau lưng đau điếng. Lúc đó mắt sáng ra, tính đề phòng tiểu nhân cao hơn. Chọn bạn mà chơi, cách chơi tùy mức độ tin cậy. Chia sẻ với ng đáng chia sẻ. Nói túm lại học đc khá nhiều. Thân

tuancpqnn

Học đc cách đề phòng người mà ta nghĩ là bạn tốt nhưng lại quay ngoắt đâm ta 1 nhát sau lưng đau điếng. Lúc đó mắt sáng ra, tính đề phòng tiểu nhân cao hơn. Chọn bạn mà chơi, cách chơi tùy mức độ tin cậy. Chia sẻ với ng đáng chia sẻ. Nói túm lại học đc khá nhiều. Thân
bác này nói chuẩn có những người trước mặt thì nói chuyện nịnh nọt sau lưng đâm mình lúc nào ko biết

quang tran

Mình ngẫm nghĩ câu này thấy quá đúng trong cuộc sống & ước mong sao mình cũng làm được những gì như câu nói mộc mạc đơn giản mà đầy ý nghĩa:"NHỮNG GÌ TA CHO ĐI MỘT CÁCH THẬT LÒNG THÌ MÃI LÀ CỦA CHÚNG TA". Chơi chim, chúng ta chia sẽ kinh nghiệm, chia sẽ cách chăm, chia sẽ bài cám,.... thì thấy vui vui cái bụng :)

Thân ái!
Vậy là còn phải khiêm nhường mà học dài dài anh Tuân hỉ???!!! Em thì cảm một điều là nhờ có diễn đàn mà mình được quen và giao lưu với rất nhiều anh em tâm huyết và rất chi là dễ thương. Thôi thì mình cũng nhìn mọi việc đơn giản để thấy cuộc sống đáng yêu hơn, từ một thú chơi mà sự kết nối được rộng rãi hơn.
Thân ái!

lebinhmobile

Nghe có vẻ như đã cũ, nhưng mọi người ơi... Dừng lại 1 chút, suy nghĩ kỹ 1 chút, lắng nghe 1 chút... Thì đây là những gì chúng ta học được khi chơi chim:

Thứ nhất: ngạo mạn - khi chim mình có giải, hay đơn giản chỉ chơi hay hơn con chim của ai đó thi coi mình là số 1, là bá chủ
Thứ hai: ích kỷ - khi mình biết điều gì hay thì lại ko muốn cho ai hơn mình
Thứ ba: hai mặt - chơi với nhau thì nói ngon nói ngọt nhưng sau lưng đâm chọt ganh ghét nhau
Thứ tư: nóng nảy - hơi tí lả nổi máu, nổi khí anh hùng, làm ko suy nghĩ

Vậy chúng ta chơi chim có đúng hay chưa?

Thân, Impala!

cảm ơn Impala tạo chủ đề này.
xin thưa " Rồi thì ta cũng sẽ già,
Leo lên đầu tủ ngắm gà khỏa thân "
Chơi chim đừng để chim chơi mình thì khổ lắm lắm.
thân