Chũ đề cũ nan giải - HO

Click22

Chào cả nhà,
Em hiện có chú chim cũng gọi là yêu quý. Cơ bản thì e nó không sao nhg thi thoảng lại thấy hắt xì vài cái, nó k thường xuyên bị mà chỉ thi thoảng. Em có tham khảo các bài trong diễn đàn mình để chữa ( trc khi em đăng bài này ) rồi. Bôi dầu vào áo lồng, để hành tím dưới đáy lồng, cho uống mật ong hấp quất, thuốc ho gia cầm, vv.vvv.v.v.v
Giờ vẫn k dứt điểm mà cứ vài hôm lại bị. bệnh của em nó kéo dài vài tháng rồi.
Bác nào có cách chữa dứt điểm chỉ giúp em :( em nó trong clip dưới ! em nó chim quảng ngãi - k phải chim sông kon như 1 bác copy clip của e về ghi sông kon xòe mềm rồi đăng lên youtobe đâu.
Em cảm ơn!

hoangjtam

bạn mua siro ho trẻ em pepstol pha loãng cho uông bảo đảm 3 ngày khỏi .mấy cách trên hên xui ah có con hết con không.

cm bôi Angel

Nhà bạn có nuôi chó mèo gì không , nếu có thì chắc nó bị vướng lông cho mèo trong mủi hay họng rồi bác bắc thổi mạnh vào miệng và mủi nó xem thử coi

Mình vừa trị dứt ho 1 e đang thay lông vào mùa 2. Cũng là thuốc gia cầm thôi, kèm theo hành tím ở đáy lồng, nhưng sau 5 ngày uống mà ko hết thì ta đổi thuốc khác, nói chung là chữa trị về đường hô hấp. Chúc bạn thành công

nguyenkenvin

Em cũng ở QUảng Ngãi, lại cũng có 1 con thỉnh thoảng ho tiếng, thỉnh thoảng thôi. Chữa nhiều cách rồi ko hết, em nghĩ nó bị viêm phế quản mãn tính rồi, chấp nhận sống chung với lũ thôi, thà nó bị ho thì dễ chữa, chứ lâu lâu nó mới ho 1 tiếng thì khó quá :(

minhtuan211

Cách thì ae bày hết rồi,bác cầm con quảng ngãi giọng hay quá,đúng chất từ bổi lên luôn.

Click22

Mình vừa trị dứt ho 1 e đang thay lông vào mùa 2. Cũng là thuốc gia cầm thôi, kèm theo hành tím ở đáy lồng, nhưng sau 5 ngày uống mà ko hết thì ta đổi thuốc khác, nói chung là chữa trị về đường hô hấp. Chúc bạn thành công
cẢM ƠN bác. con của e nó đang thay lông. chắc mùa 3 :3

Em cũng ở QUảng Ngãi, lại cũng có 1 con thỉnh thoảng ho tiếng, thỉnh thoảng thôi. Chữa nhiều cách rồi ko hết, em nghĩ nó bị viêm phế quản mãn tính rồi, chấp nhận sống chung với lũ thôi, thà nó bị ho thì dễ chữa, chứ lâu lâu nó mới ho 1 tiếng thì khó quá :(
chắc cũng khó chữa bác ak
Cách thì ae bày hết rồi,bác cầm con quảng ngãi giọng hay quá,đúng chất từ bổi lên luôn.
Em nó còn nhiều tật lắm. nhg thích nên vẫn nuôi bác ak

duytu

bạn coi lại chỗ treo lồng có gió lùa ko.buổi sáng mở cửa gió lùa ngay chố treo rất nguy hiểm đó bạn.

giabaooi

Mình nghĩ b nên trùm áo lồng dày hơn vào buổi tối và tránh gió lạnh buổi sáng.giảm cho nó hót nhiều và tắm nước ấm.đó có thể là cách hiệu quả nhất.thân!

Mình cũng có sử dụng cho 2 chú nhà mình khỏi hoàn toàn không bị lại. Bạn ra tiệm thuốc tây mua gói Augmentin 500mg hay 250mg về pha loãng vào cóng cho chim uống (tỷ lệ 1:8 với nước).

bloodorchid

Chào cả nhà,
Em hiện có chú chim cũng gọi là yêu quý. Cơ bản thì e nó không sao nhg thi thoảng lại thấy hắt xì vài cái, nó k thường xuyên bị mà chỉ thi thoảng. Em có tham khảo các bài trong diễn đàn mình để chữa ( trc khi em đăng bài này ) rồi. Bôi dầu vào áo lồng, để hành tím dưới đáy lồng, cho uống mật ong hấp quất, thuốc ho gia cầm, vv.vvv.v.v.v
Giờ vẫn k dứt điểm mà cứ vài hôm lại bị. bệnh của em nó kéo dài vài tháng rồi.
Bác nào có cách chữa dứt điểm chỉ giúp em :( em nó trong clip dưới ! em nó chim quảng ngãi - k phải chim sông kon như 1 bác copy clip của e về ghi sông kon xòe mềm rồi đăng lên youtobe đâu.
Em cảm ơn!

Khi chú chim yêu quý của mình bị mình cũng xử mọi cách, mật ong rừng kết hợp cam, thuốc gia cầm, hành tỏi... đập tá lả mà không ăn thua, sau đó mình mua chai bổ phế quản (Thuốc đông y) bắt ra nhỏ thuốc vào miệng 2 giọt giờ khỏe ru, hơn 1 năm chưa bị tái phát lại.
Lưu ý: trường hợp này chỉ áp dụng cho chim bị nặng, khò khè, há mỏ thở....
Chúc bạn thành công.

Thanks.

nguyenthuong

Mình cũng có 1e bị ho nặng mà bữa giờ lu bu chữa mà hok hết...ae có cách chỉ giáo giúp trị đủ cách mà chưa khỏi e nó ho cả đêm mà mình đau lòng ngủ cũng hok dc...định thả e nó về vs thiên nhiên dây...hixhixx

Con Huế Anh mới bắt cũng bị khé cổ, đã thế nó còn máu hót, nghe buồn cười vãi. Thử siro ho trẻ em thấy có vẻ đỡ dần. Chơi cái bài B1 và mật ong không đỡ. Chú này chim Quảng Ngãi giọng công nhận hay. Tiếc là phong trào giờ chùng quá, còn vài thằng chơi với nhau mà bữa đực bữa cái.

chicken1102

mình cũng gặp máy e ho.chũa đủ kieu.có con tưởng thành công nhưng dc thời gian lại bị lại.chim vẫn bt hót hét dc lâu lâu lại hít hít. ra giàn cũng chơi nhưng so với lúc chưa bị thì dc 50% là nhiều.cứ thấy ho là đau hết lòng các bác ợ

phuongcty470

Em nó còn nhiều tật lắm. nhg thích nên vẫn nuôi bác ak
Nói về ho mãn tính thì có lẽ pó tay rồi. Mình cũng có 1e chim cưng bị đã mấy tháng nay chữa trị đủ cách AE bày nhưng ko hết, thi thoảng lại túc tắc vài cái. Đành chấp nhận thôi.
Chim của bạn giọng hay quá nhưng có cái tật hay nhảy lên cóng đứng nhìn khó chịu thiệt, mấy con này dễ ăn cám trộn phân lắm, hehe.

phuongcty470

mình cũng gặp máy e ho.chũa đủ kieu.có con tưởng thành công nhưng dc thời gian lại bị lại.chim vẫn bt hót hét dc lâu lâu lại hít hít. ra giàn cũng chơi nhưng so với lúc chưa bị thì dc 50% là nhiều.cứ thấy ho là đau hết lòng các bác ợ
Chim bị ho chữa ko khỏi sau này rất khó để chơi bền, phong độ thì xập xình chán lắm. Nhà mình có 1e ho mãn tính cũng đang nản nhưng vì trước là chim cưng và giọng khá hay nên vẫn giữ lại nuôi.

minhtuan211

Sr vi dt ko co vk.Sao ae o minh choi chim cu tu lam kho ban than minh,mih thay hau nhu bat ki con nao ko co tat nay thi cug tat khac,e cug co 1con dug mot minh lau lau cug bu noc,nhug luc dau' thi ko co,chug quy lai la mih cu nhin nhan thoag mot chut thi dau oc minh vui ve,e cug chug kien nhuj con co tat ma rat tai.Truoc choi thay no bi mot chut la mat an mat ngu.