Chũ đề cũ nan giải - HO

nghiemnv

Con chim của bác chủ thớt bị ho mạn tính rồi, chỉ có kìm hãm và hạn chế bệnh của em nó thôi. Có 1 số con ho nhưng vân giữ lửa ổn chơi trường bình thường bạn ah!

cali

các bác thử cho chim uống mật ong ngâm với chanh pha với 1 ít nước chim sẽ hết ho và khan tiếng

tomkid

Hóng ae chia sẽ. Tom chỉ đơn giản với thơm (khóm) ấy thế mà hết ngay. Có lẽ bịnh tình mấy chú nhà tom chưa đến nỗi nặng.

viettridng

Bác ra tiệm thuốc tây mua thuốc gói có hình 2 lá phổi màu xanh dành cho trẻ em về pha nước, 1 gói pha được 4 cóng nước. dùng trong ngày đến sáng mai pha lại cóng khác, nhớ không cho chim ăn chất tanh (châu chấu...). bảo đảm trong vòng 4 ngày là hết.

chimchaomaomai

mình cũng đang bị 1 e má lơz 1 mùa bị khẹt khẹt 2 ngày nay đã cho uống siro trẻ em 2 ngày rùi mà vãn chưa khỏi , để xem ngày mai nữa rùi dùng cách khác .... khổ chim đau mà lo còn hơn con , :D

Chao_mao_hue

Chà chào mào QNgai giọng hay quá bác hèo. Mình cũng có e chiến binh 4 mùa cũng bị ho, đang bí thấy vợ cho con uống siro ho hiệu Alaska, mình cũng làm liều pha loãng vào nước cho uống, 3 ngày sau thì lành. Hiện nay đã 4 tháng qua nhưng chưa thấy tác dụng phụ. Bác thử dùng xem nhé, chúc mừng bác có chú chim hay.